• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
Flower Theme M2D
(Sưu tầm)

NhatToai

Super V.I.P
BETA XDA TEAM Manilla2D (TOUCH FLO2D) ‎(Chủ đề nhiều trang 1 2 3 ... Trang cuối)
Đánh giá chủ đề: 4 phiếu, trung bình 5.00. nhattoai

Hôm qua 09:36 PM
bởi nhattoai Tới Bài viết cuối
862 100,024

Spam 1 tí: Chào mừng Topic vượt qua 100.000 lượt xem với 862 bài posted.
:))=D>=D>=D>:))

QuangThang89

Well-Known Member
Anh nhattoai cho em hỏi, ở tab Internet, mình làm cách nào để add các chương trình như youtubevideo chẳng hạn vào tab đó vậy anh.
Cho em hỏi thêm 1 cái nữa luôn, khi vào tab thời tiết để cập nhật thời tiết, em thấy nếu thời tiết biểu hiện thành phố đó sẽ bị mưa thì em thấy có hiệu hứng giống như máy HTC Touch Diamond giao diện TFLO 3D là có những hạt mưa lấm tấm rồi sau đó có 1 cần gạt nước gạt qua gạt lại, vậy cho em hỏi hiệu ứng đó là có sẵn trong M2D hay là do cái skin vậy anh nhattoai (hiệu ứng đó xuất hiện khi em đang xài skin Diamond, còn máy cái skin khác ko biết có ko vì lúc đó thời tiết ko biểu hiện mưa :D)

Chỉnh sửa cuối:

zcbml

em dùng M2D tích hợp sẵn trong Rom thì không dùng được skin (.cab) phải không ạ?em thử mà không được.mấy skin đẹp thì toàn .cab

lonebeast

Anh nhattoai cho em hỏi, ở tab Internet, mình làm cách nào để add các chương trình như youtubevideo chẳng hạn vào tab đó vậy anh.
Cho em hỏi thêm 1 cái nữa luôn, khi vào tab thời tiết để cập nhật thời tiết, em thấy nếu thời tiết biểu hiện thành phố đó sẽ bị mưa thì em thấy có hiệu hứng giống như máy HTC Touch Diamond giao diện TFLO 3D là có những hạt mưa lấm tấm rồi sau đó có 1 cần gạt nước gạt qua gạt lại, vậy cho em hỏi hiệu ứng đó là có sẵn trong M2D hay là do cái skin vậy anh nhattoai (hiệu ứng đó xuất hiện khi em đang xài skin Diamond, còn máy cái skin khác ko biết có ko vì lúc đó thời tiết ko biểu hiện mưa :D)
- Thứ nhất: các dòng ở dưới hình quả địa cầu tại tab Internet là các đường link mà bạn đã đặt trong Favorites của trình duyệt;
- Thứ hai: hiệu ứng có cần gạt nước là phụ thuộc vào theme (skin) mà bạn chọn

NhatToai

Super V.I.P
em dùng M2D tích hợp sẵn trong Rom thì không dùng được skin (.cab) phải không ạ?em thử mà không được.mấy skin đẹp thì toàn .cab
Dùng theme.cab thì trước tiên phải vào Settings/Today/Item bỏ chọn TouchFlo thì mới cài được.
Còn cái gạt nước thì trời mưa mới có :D

QuangThang89

Well-Known Member
Còn cái gạt nước thì trời mưa mới có
Anh nói chỉ cần trời mưa là sẽ có cần gạt nước. Vậy còn Lonebeast lại nói thế này
hiệu ứng có cần gạt nước là phụ thuộc vào theme (skin) mà bạn chọn
là sao vậy anh nhattoai, sao em thấy mâu thuẫn thế
các dòng ở dưới hình quả địa cầu tại tab Internet là các đường link mà bạn đã đặt trong Favorites của trình duyệt
Mình đang dùng trình duyệt Opera kèm theo bản M2D thì muốn add link vào Favorites thì làm cách nào vậy

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Well-Known Member
Cho hỏi hiệu ứng cần gạt nước khi thời tiết báo mưa là do M2D hay là do skin vậy.
Còn ảnh để làm hình nền ở tab home thì chọn ảnh cỡ bao nhiêu để hiển thị đầy đủ vậy, thanks

ltdrs

Cho hỏi hiệu ứng cần gạt nước khi thời tiết báo mưa là do M2D hay là do skin vậy.
Còn ảnh để làm hình nền ở tab home thì chọn ảnh cỡ bao nhiêu để hiển thị đầy đủ vậy, thanks

cái cần gạt nước mình nghĩ là do skin

còn wallpaper cho home thì bạn để W:240 x H:268 nhé

tiện đây các bác cho em hỏi trong bộ M2dc có thẻ background (".png) có phải để thay đổi ảnh cho toàn bộ thẻ tab trên manila 2D ko...sao em chèn vào mà ko thấy thay đổi gì...bác nào biết chỉ em... thanks all

Chỉnh sửa cuối:

marionnet

Mình hỏi cầu củ chuối một chút nhé các bạn. Ví dụ như mình đang ở trag thời tiết, có cách nào trờ về today nhanh nhấtt ko. Vì như bây giờ thì mình fải chọn từ từ mới trở về today dc, lâu wá. bạn nào biết thì chỉ cho mình với nhé. Thanks.

NhatToai

Super V.I.P
Mình hỏi cầu củ chuối một chút nhé các bạn. Ví dụ như mình đang ở trag thời tiết, có cách nào trờ về today nhanh nhấtt ko. Vì như bây giờ thì mình fải chọn từ từ mới trở về today dc, lâu wá. bạn nào biết thì chỉ cho mình với nhé. Thanks.
Hehe....Bạn đúng là chưa quen dùng cái này.Cách trượt của M2D là bạn cứ tap giữ 1 icon và kéo qua lại sẽ rất nhanh,không phải chọn từng cái như vậy đâu :)

kimnam_2005

chọn từ từ để về today chi cho mắc công vậy bạn chỉ cần kéo nó về sang trái thôi là oke mà ;););)

chaopac

các pác ơi cho e hỏi manila 2d có cái phần mềm hỗ trợ cho thấy tất cả các program trên manila khi nhấn vào "All program" (thay vì nó vào cái program trên menu như cũ) rất hay, có ai có kô share cho e với hix
Sửa/Xóa nội dung

chaopac

còn cái này nữa các pác ạh, khi e add thêm tab my faves widget, thì khi ra màn hình today kô lauch M2D đc nữa, nó cứ bắt e tap tap hoài àh huhu:(:)(:)(:)((

lenhutminh

Ai cho mình 2 cây kim đi, minh thiếu 2 cây kim rồi :( khi cài xong thì trong máy có hình 2 cay kim nhưng không hiểu sao nó không gắn lên màng hình chỉ có cái mặt đồng hồ kim thôi, cái skin khác vẫn có kim, rieng cái samurai không có

chaopac

Ai cho mình 2 cây kim đi, minh thiếu 2 cây kim rồi :( khi cài xong thì trong máy có hình 2 cay kim nhưng không hiểu sao nó không gắn lên màng hình chỉ có cái mặt đồng hồ kim thôi, cái skin khác vẫn có kim, rieng cái samurai không có
bạn đọc lại ngay bài trên nhá, có cái "tool fix đồng hồ thiếu kim hoặc số" đó, nó sửa hầu hết các lỗi của đồng hồ nha=D>
các pác ơi sao khi e cài Manila 2d bản 20 IOLITE thì máy đề là: "installation was unsuccesful. The program or setting cannot be installed because it does not have suficient system permissions." vậy bi h e phải làm sao đây ạh, hix
còn 1 cái nữa, cái program tab mà pác nào cho e trước đó ý, có thể làm như vậy với cái tab settings kô ạh (cũng như thế, nó mở các setting trên giao diện manila mà kô phải vào setting như cũ ở menu)

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.