• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

KOK

Các bác ơi, mình bị lỗi khi chuyển skin ví dụ như OSX nhưng mình lại muốn cái đồng hồ có Diamond nên cài đồng hồ vào thì có hiện tượng đồng hồ bị lệch, số đè lên nhau. Có bác nào bít fix lỗi này ko chỉ mình với :(

QuangThang89

Well-Known Member
Có phải đồng hồ số và đồng hồ kim hiện cùng lúc phải ko bạn, nếu vậy thì bạn dùng tool M2DC để chỉnh lại để cho hiện 1 cái thôi

NhatToai

Super V.I.P
Các bác ơi, mình bị lỗi khi chuyển skin ví dụ như OSX nhưng mình lại muốn cái đồng hồ có Diamond nên cài đồng hồ vào thì có hiện tượng đồng hồ bị lệch, số đè lên nhau. Có bác nào bít fix lỗi này ko chỉ mình với :(
Không thể cài riêng đồng hồ được đâu bạn vì đồng hồ cũ đi theo skin đã được xác lập bởi XLM.Cho nên khi bạn cài riêng sẽ bị ảnh hưởng về vị trí của nó.
Tốt hơn hết bạn nên chọn skin nào có loại đồng hồ tương ứng với dồng hồ mà bạn thích,giải nén skin đó ra và thay đổi đồng hồ,nhớ giữ đúng tên/size/định dạng file....như trong skin mẫu mà bạn đã giải nén.

KOK

ko, mình tìm được lỗi rồi. Nó là do file xml. Đã thay bằng XMl cũ, lại ngon ngay. Thank mọi ngừoi

AnhPheCT

Red Girl

Sưu tầm XDA​
Download 1 trong 2 link sau:

NhatToai

Super V.I.P
Cái này không nặng máy nhưng bị lỗi nhiều lắm, xài khó chịu lắm
Cụ thể bạn nói về cái gì vậy???
Nếu là Manila 2D thì mình xin thưa:Nếu M2D mà lỗi tùm lum thì HTC lại cho nó vào Ship ROM Touch Viva,Touch,Touch Cruise 2....chi vậy nhỉ..:-?
Lúc WM6.5 chưa rầm rộ thì hầu như bất kỳ dòng máy nào các Cooker cũng cho nó vào ROM chi vậy nhỉ.....:)):)):))
@ anhphe076: Cái theme xbox có roài nhé ;;)

takaru

Sưu tầm thêm một Skin khá cầu kỳ cho Manila 2D.

Thành thật xin lỗi vì đã hỏi 1 bài viết đã khá lâu như thế này nhưng thực sự mình rất thích giao diện này tuy nhiên khi thực hành thì kết quả là cái ảnh chìm đằng sau lại là cái ảnh của theme trước đó . mong bạn hướng dẫn mình để có thể cài thành công
Xin cám ơn

NhatToai

Super V.I.P
Thành thật xin lỗi vì đã hỏi 1 bài viết đã khá lâu như thế này nhưng thực sự mình rất thích giao diện này tuy nhiên khi thực hành thì kết quả là cái ảnh chìm đằng sau lại là cái ảnh của theme trước đó . mong bạn hướng dẫn mình để có thể cài thành công
Xin cám ơn
Không thành vấn đề bạn à...;)
Hiện tại trong máy đang dùng WM6.5 nên không test giúp bạn được nhưng có thể vấn đề này nằm trong các yếu tố sau,bạn thử khám phá nhé:
- Nên dùng M2DC v0.27,khi apply theme đừng chọn vào ô don't update icons.....
- Cái theme Blue Galaxy này mình nhớ cũng lâu lắm roài,theme vào thời điểm đó chỉ có 1 file background,còn các theme sau này thì có 2 file background.
Bạn làm như sau nhé:
Copy theme.zip của theme đó ra PC và click phải chọn extract file.
Vào thư mục vừa giải nén đó tìm file hh_fw_background.png ra PC.
Đổi tên nó thành hh_fw_focus_background.png và cho trở vào thư mục ấy.
Lúc này trong thư mục skin có tời 2 file background là hh_fw_background & hh_fw_focus_background,bạn nén nó lại với định dạng zip-lưu ý là không nén nguyên thư mục mà chỉ nén tất cả các file trong thư mục thành zip-bạn sẽ có một file.zip trong thư mục đó.Bây giờ copy cái zip đó vào PPC và dùng M2DC test thử nhé.

Edit: Bạn thử tải file đính kèm bên dưới về giải nén chép cả 2 file vào windows,trước khi chép đè nhớ tắt TouchFlo trước nhé.

Chỉnh sửa cuối:

takaru

Rất chân thành cảm ơn a nhattoai nhưng e vẫn không thành công. nếu a có file đuôi m2dct thì chia sẻ cho các mem PV nha
E chào a

longphibaccai

sao cài quoài ko được zị trùi,pác ancolla chỉ zới coai.Thanks pác tr'.Cái nào cái đầu tiên, seo cài woai chi thay mỗi cái Manilla2D config.exe ko zị?cài thêm cái theme dragon, chẳng théy theme đâu.ặc ặc...

QuangThang89

Well-Known Member
Sao bạn post bài khó hiểu quá vậy, bạn cài cái gì mà ko được, bạn post lại bài thật đầy đủ thì các mem mới có thể trả lời cho bạn được chứ

miror1102

sap m2d nặng đến 12M giữ vậy?có phải 12M ko các pro?hay mình cài nhầm để nó nặng như thế?

ancola66

Super V.I.P
sap m2d nặng đến 12M giữ vậy?có phải 12M ko các pro?hay mình cài nhầm để nó nặng như thế?
Chính xác là như vậy (Nó nặng về các file ảnh đồ họa mà). Khi chạy thì tốn khoảng trên dưới 3M Ram

Status
Không mở trả lời sau này.