• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

mrducbao

Bản mới này chưa sử dụng được 1 số tab chắc phải chờ tiếp rồi!

Cho Hình Minh họa các Tab ko hoạt động đi!! Rồi chỉ cách cho!!!

Em tả miệng nhá :D

Tab Media để chạy Windows Media không load được nhạc, Tab Setting để thay đổi Wallpaper, hoặc để vào communications không được, chỉ có mỗi active sycn của tab setting là vào được (Em dùng atom Exec)

Mong bác chỉ giáo :D

Thanks

Last edited by a moderator:

xuandung11a2

Well-Known Member
Em tả miệng nhá :D

Tab Media để chạy Windows Media không load được nhạc, Tab Setting để thay đổi Wallpaper, hoặc để vào communications không được, chỉ có mỗi active sycn của tab setting là vào được (Em dùng atom Exec)

Mong bác chỉ giáo :D

Thanks
Bạn cài HTC Audio manager là khắc phục được Tab Music thôi,thậm chí khắc phục được cả các lỗi kia.

vntrueloves

Bổ sung link download cho Manila 2D v2.0 build 19171723​

Manila 2D v2.0 build 19171723 Original version dành cho WM6.5: DOWNLOAD
Manila 2D v2.0 build 19171723 được patch bởi mbarvian dành cho WM6.1: DOWNLOAD

Bản manila này dùng rất đẹp. Nhưng trong tab People, dòng tên người bị chữ black, làm thế nào đổi sang font white hả các bác

babykent

các bác, em sài bản rom v81 của bác phamquang tích hợp manila 2d thế mún cài theme như thế này thì làm sao

AnhPheCT

HTC Hero m2ct

HTC Hero m2dct (QVGA)

HTC Hero m2dct

Dung_MDA

Đẹp quá.Các bác cho em hỏi là sao con O2 XDA II của em ko thể cài được cái Maninla này ạ.Cài vào nó toàn báo Unsuccessfull...

AnhPheCT

Đẹp quá.Các bác cho em hỏi là sao con O2 XDA II của em ko thể cài được cái Maninla này ạ.Cài vào nó toàn báo Unsuccessfull...

Có cài được đâu mà hông báo lỗi!! Bạn có đọc bài 1 mà Mod Nhattoai hướng dẫn ko? Bạn chỉ dùng M2DC 0.29.235 Set nó lên thay cái Manila hiện tại thôi!! Ko phải file cab, file exe mà là file *.m2dct dùng cho chương trình M2DC. Đọc kỹ Hướng dẫn trước khi dùng!!

Dung_MDA

Có cài được đâu mà hông báo lỗi!! Bạn chỉ dùng M2DC 0.29.235 Set nó lên thay cái Manila hiện tại thôi!! Ko phải file cab, file exe mà là file *.m2dct dùng cho chương trình M2DC. Đọc kỹ Hướng dẫn trước khi dùng!!

À ko ý em là không cài được phần mềm Maninla này ạ, khỏang hơn chục MB gì đó,toàn báo Un.... thôi.Bác giúp em với.:-/Em cài bản Update 19b mà.

AnhPheCT

À ko ý em là không cài được phần mềm Maninla này ạ, khỏang hơn chục MB gì đó,toàn báo Un.... thôi.Bác giúp em với.:-/Em cài bản Update 19b mà.

Nếu máy có TouchFlo Manila rồi Bạn nên Tắt nó đi cài đè vào!! thông thường file Rom khó cài đè!! Còn PPC của Bạn chưa có Manila thì chọn file đúng màn hình mà cài!! Bạn có thể tham khảo 1 file duy nâất ở đây cho WM 6.1, WM6.5 Manila Hero vớn manila 2.0 mới nhất!!

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=815250&postcount=1040

ecoli

NEW Manila 2D v2.0 build 19171723 from HTC Mega

Hổ trợ TouchFlo Manila 2D WM 6.1 cho màn Hình QVGA

Các soft tương thích:
+ HTC Album
+ HTC Audio Manager, AudioBooster, Trimmer ...
+ YouTube
+ GoogleMaps

Hình ảnh:

DOWNLOAD:
------------------

Mã:
[URL="http://www.mediafire.com/?xocomkz2ozd"]Manila 2D v2.0 build 19171723[/URL]

Mình cài xong cái này trên Touch 3G, nhưng nó không chạy được bạn ơi.​

thegoldfishvn

cho e hỏi cái là sao e cài vô máy zinc thì nó báo thành công rồi. nhưng mà nó chỉ hiện lên dòng touch here..., e tab vô rồi nó báo lauching.... rồi nó lại quay lại dòng touch here tiếp. làm sao khắc phục được

TL: HR lại thôi!! Hoặc cài theme Manila khác vào!!

AnhPheCT

Mình cài xong cái này trên Touch 3G, nhưng nó không chạy được bạn ơi.

Cái Manila 2D này thích hợp cho những bản Rom Clear thôi. Còn Rom có Manila rồi thì ko chắc đâu! Cài ở đây nè!!

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=815250&postcount=1040

Bản manila này dùng rất đẹp. Nhưng trong tab People, dòng tên người bị chữ black, làm thế nào đổi sang font white hả các bác

Dùng M2DC mà đổi màu chữ font Tab People sang màu khác!!

Chỉnh sửa cuối:

babykent

hjx khổ nổi đang sài bản rom tích hợp manila mà lại thích htc mega. khổ gê lun, ko có cách nào hả bác

KOK

Chẳng thấy nó có khác biệt gì so với bản 1.0 Các lỗi gần như vẫn còn nguyên. Chẳng hiểu HTC đặt 2.0 là ở chỗ nào??

NhatToai

Super V.I.P
Đã cài HTC Album 2.0 rồi nhưng vẫn không được .

Chẳng thấy nó có khác biệt gì so với bản 1.0 Các lỗi gần như vẫn còn nguyên. Chẳng hiểu HTC đặt 2.0 là ở chỗ nào??
Phần mềm này được phát triển trên vài dòng máy HTC mới,vì vậy khi dùng đại trà thì sẽ có khá nhiều loại máy bị giới hạn tính năng trong vài ứng dụng ,hoặc thậm chí không hoạt động là điều thường tình,ngay đầu Topic mình đã đề cập rồi.
Riêng bản 2.0(từ HTC Mega-một PPC khá mới mẻ) thì các dòng máy cũ và cấu hình thấp(trước Kaiser,Polaris) sẽ gặp khá nhiều lỗi.

Status
Không mở trả lời sau này.