• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

ancola66

Super V.I.P
thì hai cái kim giờ với kim phút đấy anh Ân, lâu roài không off còn nhớ thằng em không đây ;;):-?
Hiện giờ chỉ có cách làm thủ công là vào Windows xoá các file ảnh của nó đi
*Xoá từ file hh_hm_aclock_alarm.bmp đến hết file hh_hm_aclock_Minute_shadow.bmp

NhatToai

Super V.I.P
MobileMatt Bios TF2D Skin​

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
MobileMatt Zibrano TF2D Skin​

M2DC File (Use this file if using Manilla 2D Customizer)
Giải nén chép file ...m2dct vào thẻ,trong M2D Customizer vào Add,mở đường dẫn tới file này,khi nào thích đổi theme chỉ cần chọn và nhấn Apply Theme là hoàn tất.

Chỉnh sửa cuối:

tuuquy

Bác nào có thể Up lại cái Manilla không? Mình khong down được trên RS và MU, nhân tiện cho mình hỏi luôn cách cài đặt + set theme cho nó đc ko? Mình không theo dõi từ đầu về phần mềm này, giờ thấy nhiều skin đẹp nên :)
AI giúp mình nhé! Thanks nhìu nhìu!

Mình up bản 0.1 lên mediafire cho bạn. Hi vọng bạn download được:
http://www.mediafire.com/file/mjmt2innumm/0.10 M2d Files.rar
bạn cứ tuần tự cài theo các bước trong hướng dẫn là được mà, thứ tự cài đặt cũng đã được đánh dấu trong phần đầu của tên file trong thư mục 2D Manila New Build khi bạn giải nén.

Bạn có thể cài thêm phần mềm M2CD cho tiện dụng trong việc thay đổi skin:
http://manilla2dcustomizer.googlecode.com/files/M2DC_v0.10.130.CAB

Sau này khi muốn thay đổi skin, bạn chỉ cần copy file skin (nén dưới dạng file zip) vào thư mục theme trong M2CD thôi.

Chúc bạn thành công.

kain87

(Chẳng có chỗ nào thảo luận cách sử dụng các ứng dụng tích hợp của Touch M2D cả, mình đành gửi vào đây) Không biết có cách nào lưu bản đồ của Google Map để sử dụng offline ko nhỉ? Máy mình ko có GPS.

Chỉnh sửa cuối:

anhvanlaanh1987

Mình up bản 0.1 lên mediafire cho bạn. Hi vọng bạn download được:
http://www.mediafire.com/file/mjmt2innumm/0.10 M2d Files.rar
bạn cứ tuần tự cài theo các bước trong hướng dẫn là được mà, thứ tự cài đặt cũng đã được đánh dấu trong phần đầu của tên file trong thư mục 2D Manila New Build khi bạn giải nén.

Bạn có thể cài thêm phần mềm M2CD cho tiện dụng trong việc thay đổi skin:
http://manilla2dcustomizer.googlecode.com/files/M2DC_v0.10.130.CAB

Sau này khi muốn thay đổi skin, bạn chỉ cần copy file skin (nén dưới dạng file zip) vào thư mục theme trong M2CD thôi.

Chúc bạn thành công.

Cài M2D vào thẻ nhớ được ko bạn??hay là toàn vào Main thôi

kain87

Cài M2D vào thẻ nhớ được ko bạn??hay là toàn vào Main thôi

Cài vào được, nhưng vẫn mất bộ nhớ máy một tí, nhưng ko nên cài vào thẻ nhớ, vì sẽ làm chậm máy (còn tùy vào loại thẻ nhớ của bạn nữa).

tuan2005

TIN MỚI ... TIN MỚI :))
Sau 4,5 lần cài đi cài lại M2D có chút kinh nghiệm để tiết kiệm Ram & Rom cho ppc mà vẫn sử dụng được các phụ kiện của nó như sau.
Làm tốt trên O2xdaiis - Rom touch V13 của DVha-79 (khả năng chạy các file lớn từ thẻ nhớ rất tốt , chạy Lacviet từ thẻ mà ko thấy con chuột quay)- thẻ SD trancend 4g tốc độ ĐỌC 133x.

sử dụng bản update 17 (ko nhớ rõ chỉ biết bản đến thời điểm này đang ổn định)
Cài các file *cab & SR theo đúng thứ tự của hướng dẫn, nhưng cái cài vào máy hay thẻ thì hướng dẫn sau đây (chỉ khác có thể) nhưng xẽ tiết kiệm được nhiều bộ nhớ của máy. Đã thử nhiều cách & phải HR nhiều lần vì ko được, đây là cách tốt nhất. Chúc vui

01. install ManilaCompatibleSharedDLL.cab - máy

02. install ContactFix.cab - máy

03. install Album_Video_fix.cab (by ravest) - máy

04. Install flashlite 3.1.cab from update 12 - the

05. install 2d_Audio_manager.cab - the

06. soft reset after installing 2d_audio_manager.cab - PLEASE DO THIS BEFORE STEP #8

07. install Audio_Booster.cab - máy

08. install HTCAlbum.cab - máy

09. soft reset after installing htc album - PLEASE DO THIS BEFORE STEP #11

10. install OutlookEnhancement.cab - the hoặc máy

11. install Fullscreen_Player.cab install - máy

12. install TaskManager.cab - o cài

13. install GoogleMaps_compressed.cab - the

14. install Opera_v9.5_Build_2392_QVGA_WWE.cab - the

INSTALL ANY OTHER APPS LIKE OPAL COMM MANAGER, OPAL VOLUME CONTROL, and OPAL ENLARGESTARTMENU FIRST THEN INSTALL M2D-BETA-0.10 - OTHER WISE SKIP WHAT YOU DON'T WANT AND INSTALL 2D.Manila.Engine.B6TA-0.10.cab. IF YOU DON'T 2D Manila WILL NOT WORK.

15. install M2D-Beta-0.10.cab - máy

FOR NON HTC AND OLDER HTC DEVICES INSTALL STEP 16....ALL OTHERS STOP AT STEP 15

16. install Manilla2D_HTC_Patch.CAB - máy

IF ANY REASON THE SYSTEM SAYS TO RESTART, THEN RESTART DEVICE.

UNDER NOT NEEDED FOLDER IS THE ITEMS NOT NEEDED BUT NICE TO HAVE.

CÁC BẠN NHỚ THANK ĐỘNG VIÊN MÌNH NẾU THẤY CÓ ÍCH

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Manilla 2D Customizer v0.11.133 (theme preview)​
Update ngày 7/10/2008​

Tool đã tương đối hoàn chỉnh,hỗ trợ tốt khá nhiều tính năng của Manila 2D.
-Thay đổi giao diện Home:tùy chọn đồng hồ,line...
-Dịch chuyển các thẻ Tabs
-Đổi theme có xem hình trước...
Đặc biệt các theme ở dạng m2dct thay đổi khá dễ dàng ngay trên thẻ.

Chỉnh sửa cuối:

ltdrs

Cho em hỏi: Có bác nào cài thành công bộ giao diện này trên o2 miniS , WM 05 OS 5.1.461(Build 15671.3.3.0) ko ạ. Em đã thử nhiều lần mà ko được cài thì oke nhưng trong today\item ko thấy có ( muốn cài quá định up rom nhưng lại ngại)..thanks

0988456766

Well-Known Member
Cho em hỏi: Có bác nào cài thành công bộ giao diện này trên o2 miniS , WM 05 OS 5.1.461(Build 15671.3.3.0) ko ạ. Em đã thử nhiều lần mà ko được cài thì oke nhưng trong today\item ko thấy có ( muốn cài quá định up rom nhưng lại ngại)..thanks

Mình đã test trên O2miniS! Bạn cài bình thường là dùng được thôi! Mình dùng bản Rom 212 clean của hongkong!
Đây là hình mình chụp:

NhatToai

Super V.I.P
MobileMatt Solace TF2D Skin​

M2DC File (Sử dụng cùng Manilla 2D Customizer)
Giải nén chép file ...m2dct vào thẻ,trong M2D Customizer vào Add,mở đường dẫn tới file này,khi nào thích đổi theme chỉ cần chọn và nhấn Apply Theme là hoàn tất.

Chỉnh sửa cuối:

ltdrs

@0988456766 : thanks bác nhưng em vẫn ko thể làm nồi cuối cùng đã phải uprom và giờ đã okie , hịc hịc đêm nay thức trắng để cài và nghịch cái này ...

anhtuhntl

Mình đã test trên O2miniS! Bạn cài bình thường là dùng được thôi! Mình dùng bản Rom 212 clean của hongkong!
Đây là hình mình chụp:

Bạn cho mình hỏi sao cái đồng hồ của bạn có kim giây vay?

Status
Không mở trả lời sau này.