• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

tuuquy

TypeR v3 + ...= v4:))

*Những thay đổi :
- Đưa Home về mặc định của M2D
- Trang Weather với BIG ICON
* Giải nén chép file TypeR v4.m2dct vào thẻ nhớ và dùng M2DC để chọn nó.
- Bạn nào muốn Background của Commanager đồng bộ với skin này (Như hình minh hoạ) thì tải file đính kèm về giải nén rồi chép vào WINDOWS

Cho em hỏi những file ảnh thời tiết, em chỉnh sửa bên ngoài sau đó copy đè vào windows\, nhưng nó báo lỗi không cho phép. Có cách nào không bác?

ancola66

Super V.I.P
Cho em hỏi những file ảnh thời tiết, em chỉnh sửa bên ngoài sau đó copy đè vào windows\, nhưng nó báo lỗi không cho phép. Có cách nào không bác?
Nếu bạn kết nối với PC thì khi chép đè trên PC nó sẽ báo lỗi là file cùng tên đó ở trên PPC đang hoạt động hoặc read only. Vậy bạn chép những file cần thay thế vào thẻ nhớ. Tắt M2D dùng trình duyệt file mặc định copy vào windows là OK

tuuquy

Nếu bạn kết nối với PC thì khi chép đè trên PC nó sẽ báo lỗi là file cùng tên đó ở trên PPC đang hoạt động hoặc read only. Vậy bạn chép những file cần thay thế vào thẻ nhớ. Tắt M2D dùng trình duyệt file mặc định copy vào windows là OK

Cảm ơn bác em đã làm được rồi.

trieuvicasa

Phần mềm này rất nặng vậy cài trên thẻ nhớ có chạy đc không bạn?Con NEO bộ nhớ nhỏ quá cài vào memory thì tiếc quá!

hongcongdh

Manila 2D bắt buộc phải cài trên máy,M2DC và Skin mới chạy trên thẻ bạn à.
Bác nhattoai, tuuquy, đã có bộ 19B cho các dòng máy khác chưa nếu có đưa link lên cho bọn em dow với em dow từ link XDA về giải nén máy toàn báo lỗi không biết là thế nào (y hệt như bản raider nation mà bác nhattoai đã share, em dow về chạy tốt, dow từ xda về giải nén thì báo lỗi). Mà sao bản này thấy bác ancola66 nói bên xda là tab weather không chạy nhỉ?

anhtuhntl

Bác nhattoai, tuuquy, đã có bộ 19B cho các dòng máy khác chưa nếu có đưa link lên cho bọn em dow với em dow từ link XDA về giải nén máy toàn báo lỗi không biết là thế nào (y hệt như bản raider nation mà bác nhattoai đã share, em dow về chạy tốt, dow từ xda về giải nén thì báo lỗi). Mà sao bản này thấy bác ancola66 nói bên xda là tab weather không chạy nhỉ?
may bạn có vần đề rồi mình mới dow bên XDA về xong cài ok!

ltdrs

Cho em hỏi...em cài bản rom tích hợp manila, ở tab thời tiết nó bị mất hình ảnh , có ai biết chỉ dùm cách sửa? thanks

King_Eric

Bác nào down được bản 19b rồi thì up lên hot khác giúp em được ko,em ko thể down được trên Rapid và MU,bản 19a ko hiểu sao em cài trên con HTC P3600 ko thể add được danh bạ vào trong contacts và ko thể chọn được Location trong Weather,tab vào nó cứ đơ ra.Các bác giúp em với nha!Many thanhks!

hongcongdh

Cài đặt bản 19b

Các bác chỉ cho em với: + Cài bản 19b này chỉ cần cài hết 8 file trong gói cài đặt thôi hay vẫn phải càn các file khác từ bản 17

0988456766

Well-Known Member
M2D 19b

Đã có bản 19b thích hợp cho cả những dòng máy không phải HTC <Ancola đã post trang trước rồi mà!>;)

• Mình đã Test thử bản này, dùng ổn, có thể set location cho weather, add contacts....mượt! ;)
  • Up lại link lên Mediafire cho anh em nè!;)

ancola66

Super V.I.P
Bản mình đưa bên trên là cho những dòng máy không phải của HTC đó. Cài trên Asus của mình chỉ bị mỗi cái lỗi là trang Weather không làm việc :( còn chạy rất nhanh và mượt :D

Cho em hỏi...em cài bản rom tích hợp manila, ở tab thời tiết nó bị mất hình ảnh , có ai biết chỉ dùm cách sửa? thanks
Cái này bạn phải hỏi kĩ thuật viên build rom cho dòng máy của bạn chứ :D

anhtuhntl

Các bạn nên coi lại nha có 2 bản MANILNA: bản 19b(Cái này hình như chỉ có HTC chạy mới được) và bản 19b ALL DEVICES( cái này dành cho các máy không xài được bản 19b mình đả test trên atom life chạy rất êm và chưa thấy bị lổi gì)

Mình cài trọn bộ MANILNA 19b ALL DEVICES và cài thêm 1 số ct free ram hơn 23M
Dow và tham khảo tại đây:
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=2761662&postcount=3885

Chỉnh sửa cuối:

minh2duc

Bản mình đưa bên trên là cho những dòng máy không phải của HTC đó. Cài trên Asus của mình chỉ bị mỗi cái lỗi là trang Weather không làm việc :( còn chạy rất nhanh và mượt :D

Cái này bạn phải hỏi kĩ thuật viên build rom cho dòng máy của bạn chứ :D
Mình cài bản này trên con P525 chạy cũng mượt (không bị lỗi Weather như của bạn) nhưng cái Task Manager thì không hoạt động.

Nhân tiện bạn cho mình hỏi là bạn có dùng cái CommManager 2.7.1.8.FIXED.CAB không và nếu dùng cái này thì khi bật wifi và blutooth thông qua cái này có được không?

lonebeast

Có bác nào bị lỗi như em không?
Em cài file "Manilla.Engine-Beta-0.09.cab" của bản update 17 thì chạy chuẩn không bị lỗi xóa mất contacts trong trang contact; nhưng cài sang file này từ bản update18 đến này lại bị?
(Em dùng Orbit 2, ROM ship WM6.1)

0988456766

Well-Known Member
Có bác nào bị lỗi như em không?
Em cài file "Manilla.Engine-Beta-0.09.cab" của bản update 17 thì chạy chuẩn không bị lỗi xóa mất contacts trong trang contact; nhưng cài sang file này từ bản update18 đến này lại bị?
(Em dùng Orbit 2, ROM ship WM6.1)

Khuyến cáo ko dùng bản Update18 nhé! Cài bản Update19 ở dưới bài tớ đi! Dùng cho mọi devices.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.