• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

anhtuhntl

Bạn coi lại đi mình củng vừa cài xong skin này, lệch đồng hồ thì không bị chỉ 1 điều bộ skin này ở tab thời tiết icon hoi bự nên che mất 1 phần tên thành phố thôi!

tottihuynh

Mình đang xài HTC Touch II , các bạn cho hỏi làm sao để dùng các skin Manila 2d này vậy??????cám ơn

NhatToai

Super V.I.P
MobileMattBerry Pro by mchapman007

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Mình đang xài HTC Touch II , các bạn cho hỏi làm sao để dùng các skin Manila 2d này vậy??????cám ơn

Đầu tiên bạn phải tải và cài bộ Manila 2D (bản update 19,bài đầu tiên) vào máy,tuân thủ quá trình cài đặt như hướng dẫn trong file kèm theo.Nhưng nếu ROM đã tích hợp Manila rồi thì khỏi.
Tiếp theo bạn tải và cài Manila 2D Customizer vào thẻ( v0.11 hoặc v0.12 tại bài đầu tiên).
Còn skin thì bạn chép vào thẻ và dùng M2D Customizer add vào và sử dụng.

kennyhoney

-Bác nào dùng skin cướp biển mà phần biểu tượng mặt trời hay đám mây bị lệch sang phải không, lúc đầu không có file HTChomesetting.xml thì phần thời tiết không bị nhưng ở phần Home thì đồng hồ số bị lệch. Sau khi cài HTChomesetting.xml thì lại bị ở phần Weather.

Để khắc phục hiện tượng thời tiết bị lệch bạn phải điều chỉnh htchomesetting.xml (mình mở bằng word vì thấy dễ nhìn hơn notepad),vào window ở ppc bạn mà copy ra pc, lưu ý là dùng file xml mà đồng hồ không bị lệch

kéo xuống dòng weather tab ở vị trí sau và sửa
<Property name="IDWEWG_WEATHER_POS" id="17" value="0,25,240,205" />

Để bỏ mô tả thời tiết
<!-- <Property name="IDWEWG_WEATHERTEXT_RECT" id="38" value="0,141,240,22,15,136,290,22" /-->

Để hạ thấp tên thành phố xuống
<Property name="IDWEWG_LOCATIONTXT_RECT" id="4" value="15,144,210,22,15,136,290,22" />

Đề xóa line phân cách
<!-- <Property name="IDWEWG_SEPERATELINE_POS1" id="31" value="68,143,37,145" /-->

Còn về cái đồng hồ bị lệch là thằng m2dc gây ra, mình đã bị rồi . Lúc đầu đồng hồ của mình bình thường nhưng khi dùng m2dc để chỉnh home, số ô launcher và xóa 2 tab setting và location đi là đồng hồ bị lệch liền. Mình dùng m2dc để backup theme sau đó restore file backup đó lại thì thấy đồng hồ ko bị lệch nữa, các hiệu chỉnh khác cũng sửa được.

Vì đây chỉ là bản thử nghiệm nên sẽ gặp lỗi về skin, theo mình muốn chỉnh gì thì cứ sửa thằng htc.xlm cho lành, đôi khi dùng m2dc hay bị lỗi lắm.

Bạn vào có thể sang xda để tìm hiểu thêm nhe http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=398173

blacksky2210

Để khắc phục hiện tượng thời tiết bị lệch bạn phải điều chỉnh htchomesetting.xml (mình mở bằng word vì thấy dễ nhìn hơn notepad),vào window ở ppc bạn mà copy ra pc, lưu ý là dùng file xml mà đồng hồ không bị lệch

kéo xuống dòng weather tab ở vị trí sau và sửa
<Property name="IDWEWG_WEATHER_POS" id="17" value="0,25,240,205" />

Để bỏ mô tả thời tiết
<!-- <Property name="IDWEWG_WEATHERTEXT_RECT" id="38" value="0,141,240,22,15,136,290,22" /-->

Để hạ thấp tên thành phố xuống
<Property name="IDWEWG_LOCATIONTXT_RECT" id="4" value="15,144,210,22,15,136,290,22" />

Đề xóa line phân cách
<!-- <Property name="IDWEWG_SEPERATELINE_POS1" id="31" value="68,143,37,145" /-->

Còn về cái đồng hồ bị lệch là thằng m2dc gây ra, mình đã bị rồi . Lúc đầu đồng hồ của mình bình thường nhưng khi dùng m2dc để chỉnh home, số ô launcher và xóa 2 tab setting và location đi là đồng hồ bị lệch liền. Mình dùng m2dc để backup theme sau đó restore file backup đó lại thì thấy đồng hồ ko bị lệch nữa, các hiệu chỉnh khác cũng sửa được.

Vì đây chỉ là bản thử nghiệm nên sẽ gặp lỗi về skin, theo mình muốn chỉnh gì thì cứ sửa thằng htc.xlm cho lành, đôi khi dùng m2dc hay bị lỗi lắm.

Bạn vào có thể sang xda để tìm hiểu thêm nhe http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=398173

bạn chỉnh sao để đồng hồ hok bị lệch nữa vậy ? bạn chỉ giùm mình với :(

ancola66

Super V.I.P
-Bác nào bị giống em không, em dùng M2DC để apply theme thì dung lượng Skin bao nhiêu thì bộ nhớ bị mất bấy nhiêu. Hình như nó không ghi đè lên Skin trước. Hiện em đang dùng bản M2D v0.10 và M2DC v0.11.133
-Bác nào dùng skin cướp biển mà phần biểu tượng mặt trời hay đám mây bị lệch sang phải không, lúc đầu không có file HTChomesetting.xml thì phần thời tiết không bị nhưng ở phần Home thì đồng hồ số bị lệch. Sau khi cài HTChomesetting.xml thì lại bị ở phần Weather.
*Bởi vì khi bạn Backup Skin gốc (Phòng khi quay về dùng lại) để cài Skin mới thì phần dung lượng Backup đó nó sẽ nằm trong thư mục Programs\M2DC\Theme :D vì vậy tốn bộ nhớ là đương nhiên.
*Lưu ý một điều khi backup theme gốc thì bạn phải bật tất cả các tab (Nếu không về sau quay lại theme gốc thì khi bạn bật một tab nào đó mà truớc khi backup bạn không bật thì sẽ xẩy ra hiện tượng Râu ông nọ cắm cằm bà kia ngay) Đó là vì khi backup thì phần mềm sẽ chỉ lấy đúng những file ảnh bạn đang dùng để lưu trữ lại.

kennyhoney

bạn chỉnh sao để đồng hồ hok bị lệch nữa vậy ? bạn chỉ giùm mình với :(

Bạn có thể nói rõ trình tự cài đặt của bạn dẫn tới hiện tượng bị lệch đồng hồ thì mình mới giúp bạn được. Thường thì khi cài 1 skin vào thì phần weather và clock dễ bị lệch nhất là do htcsetting.xml không khớp với skin

Trường hợp của mình là ban đầu cài vào thì clock bình thường,có điều nó có tab settings và tab location mình ko thích, launcher thì có 3 ô à, nên mình dùng m2dc để chỉnh thì làm được nhưng cái đồng hồ bị lệch.

Mình dùng cách này đã khắc phục được,khi bạn mới cài skin vào mà clock bình thường , bạn vào windows để lấy htcsetting.xml copy ra thư mục khác,bạn dùng m2dc backup theme đó, sau bạn restore cái file backup theme đó lại,bỏ cái file xml vào lại windows,cũng là cái theme đó sau khi restore backup nó không bị hiện tượng clock bị lệch nữa,muốn dùng m2dc sửa gì cũng không bị sao cả.Cách này mình may mắn tìm ra, không biết có giống trường hợp của bạn không

Một cách khác chắc chắn sẽ khắc phục được hiện tượng bị lệch của mọi loại đồng hồ đó là sửa file htcsetting.xml, mỗi kiểu đồng hồ có một thông số trong xml khác nhau nằm ở phần hometab trong .xml, bạn cho mình biết bạn dùng loại đồng hồ gì và bị lệch ra sao,up hình lên nhé, mình thấy sửa được sẽ sửa cho bạn

Bạn cũng có thể tham khảo ở xda http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=427531

Chỉnh sửa cuối:

kennyhoney

Bạn nào có file htchomesetting.xml không bị lệch đồng hồ cho mình xin

Nếu skin là file cab thì phải cài vào máy mới lấy được file xml. Còn là file zip rar thì giải nén ra là thấy ngay mà.

Hiện tượng đồng hồ bị lệch là do m2dc gây ra khi bạn dùng nó để chỉnh sửa các widget, số ô launcher hay home tab, vì nó tự động tạo ra 1 cái file xml mới chép đè lên cái file xml bình thường gây nên hiện tượng lệch tùm lum. Do vậy bạn phải vào win lấy file xml bình thường ra trước khi xài m2dc để sau đó nếu có việc gì thì bỏ nó vào lại win

Skin thì bạn vào đây, Xml ở trong đó luôn http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=425974

Lưu ý : mặc dù là skin full nhưng bạn chỉ thích icon hay đồng hồ hay thanh widget bar thì bạn chỉ cần giải nén và chọn những file hình của phần mình thích và file xml,sau đó copy to windows thôi, ko cần phải dùng m2dc apply,nó sẽ aply toàn bộ skin mà có những phần mình kô thích.

Chỉnh sửa cuối:

tampham

Mình có cái này không biết các bác có config được không nhé, trong trang contact khi mình nhấn vào để gọi thì vào thông tin contact đó, sau đó nhấn lần nửa thì mới ra màn hình gọi, như vậy rườm rà quá, có cách nào nhấn vào là ra màn hình gọi luôn không ?:D

NhatToai

Super V.I.P
FancyRed skin by kidnamedAlbert

Các bạn tải về giải nén file.7z và lấy file Zip chép vào thẻ,enjoy.

kennyhoney

Mình có cái này không biết các bác có config được không nhé, trong trang contact khi mình nhấn vào để gọi thì vào thông tin contact đó, sau đó nhấn lần nửa thì mới ra màn hình gọi, như vậy rườm rà quá, có cách nào nhấn vào là ra màn hình gọi luôn không ?:D

Bạn xem lại nhé,ấn vào phần hình cái điên thoại và tên contact nó mới gọi liền , còn nhấn vào hình ở trên là edit contact. Cái này hơi bất tiện vì phải bấm đúng nó mới gọi liền

NhatToai

Super V.I.P

Khi bạn chọn vào contact mình cần nó sẽ chuyển về bảng lựa chọn:Sửa,gọi hoặc gửi tin nhắn.Như vậy tiện hơn chứ sao bất tiện nhỉ...

tampham

Bạn xem lại nhé,ấn vào phần hình cái điên thoại và tên contact nó mới gọi liền , còn nhấn vào hình ở trên là edit contact. Cái này hơi bất tiện vì phải bấm đúng nó mới gọi liền

Thì ra là vậy lâu nay mình cứ nhấn vào cái hình không hà, thanks

tu19_01

Không hiểu sao mỗi lần em softreset thì danh bạ trong contact và địa chỉ email bị mất phải chép lại danh bạ và làm lại địa chỉ email.

kennyhoney

NEW WEATHER GRAFIC

Đây là bộ skin thời tiết đầy màn hình đã bỏ đi phần frame để đỡ tốn bộ nhớ và mình bỏ hẳn đi dự báo của 4 ngày tiếp theo ( để đỡ tốn tiền khi cập nhật bằng gprs :p )

Tải về ở đây http://www.mediafire.com/?y2dwjtywlgc . Lưu ý bạn phải chỉnh file htcsetting.xml của bạn như sau : mở file xml của bạn, kéo xuống phần weather và xóa toàn bộ thông số từ line có id=0 đền id=40, sau đó mở file xml mình đính kèm, copy thông số từ line có id=0 đến 40 sang file xml của bạn rồi save lại và bỏ vào win

Có một version khác của bác Beyond Invisible bên xda vẫn giữ lại dự báo của 4 ngày tới và để ở một widget khác, nhưng khá tốn bộ nhớ và sửa xml khá phức tạp, bạn nào thích có thể tham khảo http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=2790794&postcount=559

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Bạn tạo tài khoản free trên 4share hay rapidshare gì cũng được,up file lên đó và dẫn link về cho AE download là được,vì những file lớn không đính kèm được.

Status
Không mở trả lời sau này.