• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

chatokboy

Ai cứu em dzới! em đã apply 3 4 themes rùi nhưng kết quả là ở Tab Today Home Screen vẫn ko có backGround đồng bộ với theme mà chỉ có backGround mặc định của bản rom M2D( do Mod LamSon up bên box Prophet_http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=37501)
phía sau vẫn là background blue+đom đóm trắng >"<

AnhPheCT

Có thể M2DC v0.24.. không hổ trợ máy của Bạn??? Bạn sử dụng O2 neo à!!! Tui cũng vậy Atom cũng ko hổ trợ nữa đợi Bác Nhattoai sữa lổi tiếp nhé!!!

chatokboy

Có thể M2DC v0.24.. không hổ trợ máy của Bạn??? Bạn sử dụng O2 neo à!!! Tui cũng vậy Atom cũng ko hổ trợ nữa đợi Bác Nhattoai sữa lổi tiếp nhé!!!

bạn đang nói về vấn đề ji` vậy? background của Today Home Screen hay My Faves Tab?:O

AnhPheCT

Vấn đề của Bạn dùng Themes Manilla 2D thì Tab Background mới sữa lổi của Bác Nhattoai v 0.24 không hoạt động, Vấn đề thứ 2 MyFavesWidget trong Tab settings của M2DC phải không? cũng ko hoạt động luôn!!! Còn Background ở Today/Settings/Use this picture as the background Bạn phải Browse đến 1 bức ảnh nào đó chỉnh thông số 100% mới hiển thị được! nhưng ở Màn hình Today thường khi Bạn tắt M2DC nhé!! Còn Background Manilla 2D chưa họat động nhé!!! thử M2DC-v0.25 new xem sao!! Good luck!!!

NhatToai

Super V.I.P
Ai cứu em dzới! em đã apply 3 4 themes rùi nhưng kết quả là ở Tab Today Home Screen vẫn ko có backGround đồng bộ với theme mà chỉ có backGround mặc định của bản rom M2D( do Mod LamSon up bên box Prophet_http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=37501)
phía sau vẫn là background blue+đom đóm trắng >"<

Mặc định file background của M2D có tên là:hh_fw_backgroundhh_fw_focus_background,bạn xem lại file background gốc trong ROM có thể thay đổi không nhé.Nếu không bạn có thể hỏi lại t/g của bản ROM xem sao nhé.

chatokboy

Mặc định file background của M2D có tên là:hh_fw_backgroundhh_fw_focus_background,bạn xem lại file background gốc trong ROM có thể thay đổi không nhé.Nếu không bạn có thể hỏi lại t/g của bản ROM xem sao nhé.
anh có thể bày em cách làm cụ thể đc ko? em cũng là dân mới chơi O2 thôi!!!
Nhân tiện cho em hỏi: ở cai theme Dragon anh còn up cái file DragonFonts.reg để làm ji` thế ạ?(Page 30 of the topic)
rồi nếu apply theme xong thì 2 thanh ngang( trên và dưới màn hình_thanh hiển thị pin, sóng...)có thay đổi để đồng bộ với theme ko anh?
answer: em vừa vào thư mục ManilaGFX trong Win, 2 file ảnh mà anh nói thì quả thật là ảnh của theme Dragon, ma em apply lại ko đc là sao nhỉ? thôi mình đành chơi cách thủ công dzi.!!! > choose BackGround >"<

Chỉnh sửa cuối:

cupa345

Tool Enable--Disable Manila

Tool náy giúp bật tắt Manila một cách nhanh chóng

View attachment 101733
Đổi thành file cab ròi cài đặt nhé

cupa345

đổi thế nào hả bạn????:-/
Bạn dùng Explorer để đổi từ .7z --> .cab rồi chạy trên ppc nhé
Tool này tạo một item trên today,Tap vào item để chạy Manila sau Add Disnabel vào Launcher,ấn để tắt Manilla thôi:D:D:D:D
chúc vui

lonebeast

Manilla 2D Customizer v0.26.230 (new tab icons exclusions)

Phiên bản cập nhật mới của M2D Customizer:
- Cập nhật donator list;
- Thêm tùy chọn thay đổi Icon của tab khi apply theme mới.
Link tham khảo và download: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=427392
Lưu ý: khi download file đính kèm của bài viết, nhớ đổi đuôi file từ *.7z thành *.cab=>copy file vào thẻ nhớ và cài bình thường:D

chatokboy

có ai chỉ em cụ thể cách đổi đuôi file *.*>>>*.cab đc ko? sao em chưa bao h bik về vụ này hết

lyductuong

có ai chỉ em cụ thể cách đổi đuôi file *.*>>>*.cab đc ko? sao em chưa bao h bik về vụ này hết

Ví dụ file bất kỳ 12345.7z thì bạn đổi 12345.cab (Rename) sửa chử 7z thành Cab sửa trên PC đơn giản hơn. Ok

thienly12333

mình xài M2dc tích hợp sẵn trong rom mới ra của sonblack,khi chuyển qua lại các skin thì cây kim giờ nó vẫn cứ định cư im chỗ đấy chứ ko chịu mất đi dù đã backup lại skin mặc định nhưng vẫn còn,đã hr làm lại nhưng vẫn bị như thế là sao vậy mấy bác,còn đổi qua skin có đồng hồ thì cũng chĩ có cây kim giờ như thế này đây!!!!

NhatToai

Super V.I.P
mình xài M2dc tích hợp sẵn trong rom mới ra của sonblack,khi chuyển qua lại các skin thì cây kim giờ nó vẫn cứ định cư im chỗ đấy chứ ko chịu mất đi dù đã backup lại skin mặc định nhưng vẫn còn,đã hr làm lại nhưng vẫn bị như thế là sao vậy mấy bác,còn đổi qua skin có đồng hồ thì cũng chĩ có cây kim giờ như thế này đây!!!!

Bạn có thể thử dùng tool fix cho đồng hồ kim&số trong bài 1 có link đấy.Bạn đọc kỹ sẽ thấy nhé.

NhatToai

Super V.I.P
transTAB Skin by twolf​

Sau khi tải về và giải nén,các bạn sẽ có 1 skin(m2dct file) là 4 file background và 1 theme tsk.

chatokboy

xin ý kiến các huynh tí!!! em apply theme mới nhưg mà màu 2 thanh công cụ(trên và dưới màn hình) ko đc "hợp rơ" với màu nền của theme cho lém!!! xin hỏi các huynh có tool nào để Modify 2 thanh công cụ ko ạ???

NhatToai

Super V.I.P
xin ý kiến các huynh tí!!! em apply theme mới nhưg mà màu 2 thanh công cụ(trên và dưới màn hình) ko đc "hợp rơ" với màu nền của theme cho lém!!! xin hỏi các huynh có tool nào để Modify 2 thanh công cụ ko ạ???

Bạn cần phải chọn tìm theme tsk cho phù hợp theo skin,chép file tsk vào My Document của máy,sau đó vào Today set chọn là trông thích hợp ngay thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.