• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

lycucu

mình xài M2dc tích hợp sẵn trong rom mới ra của sonblack,khi chuyển qua lại các skin thì cây kim giờ nó vẫn cứ định cư im chỗ đấy chứ ko chịu mất đi dù đã backup lại skin mặc định nhưng vẫn còn,đã hr làm lại nhưng vẫn bị như thế là sao vậy mấy bác,còn đổi qua skin có đồng hồ thì cũng chĩ có cây kim giờ như thế này đây!!!!

bạn nên đọc kỹ trước khi hỏi! bạn muốn có dồng hồ đầy đủ kim thì vao đây http://pdaviet.net/showpost.php?p=489400&postcount=327 tải cái "Fix Digital & Analogues clock" cài vào main ,RS lại máy là đầy đủ kim !

KujmaWasabu

Banned
Mình dùng SSi900 nhưng lại không muốn dùng ROM cook sẵn có Manila2D.
Mình cũng đã thử cài bản 19b nhưng phần hiển thị không full (mất 1 đoạn bên dưới).

Mình có thể dùng bản nào tốt nhất cho SSi900 và cách thức chỉnh sửa...?

Thx All!
---------------------------------------------------------------------------------------
Phù :O
Sau nguyên 1 ngày đọc hết 57 trang Topic...

Cuối cùng thì Manila2D đã ở trên SSi900 với ROM HK2 chưa cook và chỉ còn lại 13Mb Storage Free. Kiểu này đến phải mang sách vở đến nhà Bác PhamQuang học nấu ăn thôi =))

Bác nào có Theme cho SSi900 cho em xin ít nhé (ngoại trừ link Rap em không down được :p)

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Trong topic này có bản dùng riêng cho dòng máy của bạn.Vì không có máy để test nên mình không đưa lên tiêu đề chính,bạn tìm kỹ sẽ thấy nhé.

KujmaWasabu

Banned
Trong topic này có bản dùng riêng cho dòng máy của bạn.Vì không có máy để test nên mình không đưa lên tiêu đề chính,bạn tìm kỹ sẽ thấy nhé.

Mình đọc từ đầu đến trang 40 không thấy nói gì đến i900 lên viết bài hỏi. Viết xong đọc tiếp vài trang nữa thì thấy :p

nhatthoai cho mình hỏi thêm mấy thứ:
- Bạn dùng soft gì để Design skin? có thể cho mình?
- Bạn có còn link nào down Manila dùng cho SSi900? Một số file cab trong link bạn đưa vẫn có lỗi.
Thx

NhatToai

Super V.I.P
Để thực hiện việc thêm bớt,chỉnh sửa tới một skin mang phong cách và sở thích của mình,việc trước tiên các bạn cần biết chút ít về PTS và sự hỗ trợ của vài PM.
- Để tạo các icon mình có giới thiệu 1 PM ở những trang đầu của Topic này.
- Chuẩn bị một PM tạo và chỉnh sửa hình ảnh.
- Tìm và tải PM chuyển đổi định dạng file như Image Converter Plus.
- Cài win Rar và win zip cho máy tính cũng như các PM kể trên.
Các bạn có thể giải nén một skin ra để lấy làm mẫu cho các file mà mình sẽ tạo ra.Các file được tạo ra phải đúng tên file,size và định dạng file.Sau khi tạo xong các bạn chép nó vào trong skin đó và nó sẽ thực hiện quá trình ghi đè các file cũ,nén chúng tới zip file là OK.Đó là cách dễ nhất để tạo skin từ một skin có sẵn,các bạn có thể dễ dàng tự tạo ra các skin đẹp mắt cho mình cũng như cho mọi người theo cách này.Chúc vui!

NhatToai

Super V.I.P
Vì không có thời gian và điều kiện để thêm thắt gì,xin post 2 skin cùa Cenflo chứa đựng kiểu đồng hồ và các icon lạ cho các bạn tham khảo.

scaled.php
scaled.php

DOWNLOAD Bucs girl theme | Bucs blue_green wave theme

KujmaWasabu

Banned
Để thực hiện việc thêm bớt,chỉnh sửa tới một skin mang phong cách và sở thích của mình,việc trước tiên các bạn cần biết chút ít về PTS và sự hỗ trợ của vài PM.
- Để tạo các icon mình có giới thiệu 1 PM ở những trang đầu của Topic này.
- Chuẩn bị một PM tạo và chỉnh sửa hình ảnh.
- Tìm và tải PM chuyển đổi định dạng file như Image Converter Plus.
- Cài win Rar và win zip cho máy tính cũng như các PM kể trên.
Các bạn có thể giải nén một skin ra để lấy làm mẫu cho các file mà mình sẽ tạo ra.Các file được tạo ra phải đúng tên file,size và định dạng file.Sau khi tạo xong các bạn chép nó vào trong skin đó và nó sẽ thực hiện quá trình ghi đè các file cũ,nén chúng tới zip file là OK.Đó là cách dễ nhất để tạo skin từ một skin có sẵn,các bạn có thể dễ dàng tự tạo ra các skin đẹp mắt cho mình cũng như cho mọi người theo cách này.Chúc vui!

Ý mình hỏi là 1 Công cụ nào chuyên dụng đó kiểu như ThemeMaker để design Theme cho Manila

nhathuy

Ý mình hỏi là 1 Công cụ nào chuyên dụng đó kiểu như ThemeMaker để design Theme cho Manila

Về phần mêm "chuyên dụng" như bạn nói theo mình biết thì hiện giờ chưa có. Skin của M2D do những người hiểu biết về đồ họa và xml tự design thôi.

chatokboy

xin thông báo dzoi' anh Toại là 2 themes: Konigberg và Polaris Racing trong tab Weather bị lỗi :
_Biểu tượng thời tiết(ngày hôm nay) đè lên nhiệt độ trung bình(ngày hôm nay)
_Chú thích thời tiết(vd: Party Cloudy) nằm đè lên đường giới hạn giữa biểu tượng thời tiết hôm nay và 4 ngày sau T_T

andy_music_cute

em đang xài máy o2 atom. Vậy em down bản nào để chạy được chương trình anh. cài đặt như thế nào vậy? sao e cài như trên lại hổng được. E chẳng hiểu gì cả mong mấy anh giúp đỡ!!!!!!!!!!!:((

NhatToai

Super V.I.P
xin thông báo dzoi' anh Toại là 2 themes: Konigberg và Polaris Racing trong tab Weather bị lỗi :
_Biểu tượng thời tiết(ngày hôm nay) đè lên nhiệt độ trung bình(ngày hôm nay)
_Chú thích thời tiết(vd: Party Cloudy) nằm đè lên đường giới hạn giữa biểu tượng thời tiết hôm nay và 4 ngày sau T_T
Rất tiếc vì mình đang nằm trong bệnh viện nên không kiểm tra được[2skin này của JCKOTZE/xda].mình sẽ kiểm tra ngay khi trốn ra ngoài được.
Bạn dùng M2DC v 0.26,khi apply theme thì đừng chọn vào ô backup weather
thử xem nhé.

Posted via Mobile Device

NhatToai

Super V.I.P
em đang xài máy o2 atom. Vậy em down bản nào để chạy được chương trình anh. cài đặt như thế nào vậy? sao e cài như trên lại hổng được. E chẳng hiểu gì cả mong mấy anh giúp đỡ!!!!!!!!!!!:((
Không rõ ý bạn muốn cài manila 2D hay là skin M2D.
Nếu là cài manila2D thì bạn cài bản 19b for all device,cài trên máy lần lượt từng file theo thứ tự,nhớ reset nếu có yêu câu.Có thể bỏ không cài opera cho nhẹ.
Còn nếu là skin thì đã có hướng dẫn ở trên nhé.

Posted via Mobile Device

lonebeast

Xin phép bác Toại cho em giúp cậu này nhé!
Theo mình, hiện bạn đang dùng máy gì, bạn nên sang phần kỹ thuật ROM của loại máy đó, tìm hiểu và up bản ROM mới nhé. Hiện giờ các kỹ thuật viên của PV mình đã tích hợp M2D cho rất nhiều loại máy rôi, làm như vậy vừa đỡ về ổ cứng của mày mà cũng đỡ về RAM tương đối.

AnhPheCT

Xin phép bác Toại cho em giúp cậu này nhé!
Theo mình, hiện bạn đang dùng máy gì, bạn nên sang phần kỹ thuật ROM của loại máy đó, tìm hiểu và up bản ROM mới nhé. Hiện giờ các kỹ thuật viên của PV mình đã tích hợp M2D cho rất nhiều loại máy rôi, làm như vậy vừa đỡ về ổ cứng của mày mà cũng đỡ về RAM tương đối.

Bạn nói hoàn toàn sai!!!

Thứ nhất: Rom có tích hợp Giao diện Manilla 2D là bất di bất dịch của người Build Rom làm sao tích họp giao diện cho vừa đẹp vừa gọn nhẹ nhét vào Rom. và theo sở thích của KTV.

Hai là: Skin M2D là thú chơi Skin nhé!!! theo sở thích của từng người. Bác Nhật Toại lập ra topbox này hoàn toàn đúng mode đúng thời điểm.

Ba là: M2DC là 1 phần mền để set themes Manilla 2D nhé!! (dùng để thay đổi Skin Manila 2D) cũng phát triển và fix lỗi theo nhu cầu người dùng. Rất tốt đấy!

Thứ tư: vấn đề tốn Rom (Storage) là chuyện đương nhiên. Vì thay nhiều Skin về cơ bản là Skin sau sẽ đè lên Skin trước nhưng còn 1 số file ko có ở Skin sau mà có ở Skin trước sẽ còn giử lại trong máy..... mỗi lúc một nhiều đi sẽ tốn Rom (Storage). Nếu bạn tìm xóa thủ công tì giải quyết được đấy.... nhưng mạo hiểm nha ko thì HR lại đó!!
Chúc thành công!!!

batuocbongdem

mấy bác cho e hỏi làm cách nào để thằng weather chỉ hiện duy 1 nhất 1 hình.Bình thường thì hiện 1 hình lớn và 4 hình nhỏ ở dưới.

Status
Không mở trả lời sau này.