• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
Mình cài cho thằng Himalya XDA II WM 6.1 code 20975! Mong bạn chỉ giáo giùm.

Bạn dùng bản update 19b all device(12/10/2008).Trong file tải về bạn cài lần lượt theo số thứ tự và chọn vị trí cài trên Device,có thể bỏ không cài file 04 Album và 08 Opera,file 07 Googlemap thì cài trên thẻ nhớ.

NhatToai

Super V.I.P
Green Wisper skin M2D​

thanhbinh123

[13/12/2008] Manilla 2D Customizer v0.27.232(added an apply all font button)​

nhattoai kiếm lẹ thật trên xda-developers chưa thấy có nữa
mình có ý kiến:bạn có thể bỏ mấy đường line o tap thời tiết được ko chỗ 4 ô nhỏ thời tiết đó

pure

Bạn dùng bản update 19b all device(12/10/2008).Trong file tải về bạn cài lần lượt theo số thứ tự và chọn vị trí cài trên Device,có thể bỏ không cài file 04 Album và 08 Opera,file 07 Googlemap thì cài trên thẻ nhớ.
Cảm ơn bạn đã chỉ bảo. Nhưng mình đã tải bản 19 về,và cài đều theo thứ tự nhưng vẩn không được bạn à. Mình nghĩ có khi nào nó đụng với advancedconfigtool và N.F 3.5 không vậy bạn? Vì mang đang dùng WM 6.1 code 20775 của sonblack. Xin bạn chỉ giáo!

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cảm ơn bạn đã chỉ bảo. Nhưng mình đã tải bản 19 về,và cài đều theo thứ tự nhưng vẩn không được bạn à. Mình nghĩ có khi nào nó đụng với advancedconfigtool và N.F 3.5 không vậy bạn? Vì mang đang dùng WM 6.1 code 20775 của sonblack. Xin bạn chỉ giáo!

Chắc máy bạn bị đụng soft rồi HS lại máy cài thằng này đầu tiên đảm bảo ăn luôn :D....

pure

Chắc máy bạn bị đụng soft rồi HS lại máy cài thằng này đầu tiên đảm bảo ăn luôn :D....
CẢM ƠN ĐÃ QUAN TÂM NHƯNG CÁCH BẠN LÚC TRƯỚC ĐÃ CÓ NGƯỜI CHỈ RỒI NHƯNG VẨN KHÔNG ĐƯỢC!

pure

chào các bạn! có bạn nào có thể làm ẩn luôn softkey của m2d này được không vậy?

huynhco

cho mình hỏi tí nha, vì topic nhìu bài quá nên không thể đọc hết, mấy bác thông cảm, nếu có j k hài lòng Mod xóa bài e cũng đc. Nhìn hình đẹp quá nhưng k biết soft này xài có hao pin k, e chưa test nên chưa biết, mấy soft khác hao pin quá trời luôn !

lonebeast

cho mình hỏi tí nha, vì topic nhìu bài quá nên không thể đọc hết, mấy bác thông cảm, nếu có j k hài lòng Mod xóa bài e cũng đc. Nhìn hình đẹp quá nhưng k biết soft này xài có hao pin k, e chưa test nên chưa biết, mấy soft khác hao pin quá trời luôn !
Mình thấy không bị hao pin đâu bạn à. Cứ mạnh dạn mà dùng đi, soft này dùng hay lắm đó

m600

Em dang xài HTC Diamond luôn nhưng khi cài vào thì màn hình chỉ hiển thị 1/4 trên góc trái màn hình là sao vậy mấy huynh ? Xin giúp dùm em

andy_music_cute

Mấy anh ơi sao e cài cái M2DC trên O2 atom lai ko dc. Nó báo là cài ko thành công là sao mấy anh????? E địng đổi skin cho cái skin atom cũ kĩ:((

lonebeast

Em dang xài HTC Diamond luôn nhưng khi cài vào thì màn hình chỉ hiển thị 1/4 trên góc trái màn hình là sao vậy mấy huynh ? Xin giúp dùm em
Cái đấy là do bạn cài bản dành cho QVGA rồi. Bạn lên trang đầu bác Toại có đưa link bản dành cho VGA đó bạn. Nhưng sao lại không thích 3D mà sang dùng 2D à?:))

m600

Cái đấy là do bạn cài bản dành cho QVGA rồi. Bạn lên trang đầu bác Toại có đưa link bản dành cho VGA đó bạn. Nhưng sao lại không thích 3D mà sang dùng 2D à?:))
Mình có download về rồi bạn nhưng ko biết copy vào trên main ( Windows) hay trong thẻ nhớ ? Copy vào Windows rất là lâu ko biết mất bạn khác có gặp trường hợp như của mình ko ? Xin bạn hiền chỉ dẫn để mình được xài FLO2D..Còn Flo3D ko có theme nhiều nên cũng chán lắm.
trân trọng,

NhatToai

Super V.I.P
Tiếc rằng mình không có máy để test xem sao,tuy nhiên như mình đã giới thiệu thì nó chủ yếu hỗ trợ QVGA.PM này chạy trên VGA rất hạn chế,thiếu sót nhiều,tìm skin cũng hiếm(vì nó chạy không ổn trên VGA thì ai làm skin chi :D ).
Với Touch Diamond thì bạn cứ chơi TF3D cho khỏe,mình sẽ tìm skin TF3D post sang đó cho bạn.
Mấy anh ơi sao e cài cái M2DC trên O2 atom lai ko dc. Nó báo là cài ko thành công là sao mấy anh????? E địng đổi skin cho cái skin atom cũ kĩ:((
Muốn sử dụng được bạn phải cài Manila TF2D trước,M2DC chỉ là Tool để add skin và chỉnh sửa hệ thống Manila 2D.Theo mình bạn cứ up bản ROM nào có tích hợp Manila 2D(có nhiều đấy chứ),sau đó cài M2DC vào thẻ để chơi skin là ok.

pure

Chào các bạn! Có bạn nào có thể chỉ cho mình cách bỏ softkey của Manila TouchFlo 2D này không vậy?

Last edited by a moderator:

thuongson

Tình hình là em dùng cái M2DC 0.27.232 nhưng chỉ chỉnh sửa được font (to nhỏ màu chữ) của cái tab home còn các tab khác thì không được. Bác nào biết tại sao chỉ dùm em nhé ...

cupa345

Tình hình là em dùng cái M2DC 0.27.232 nhưng chỉ chỉnh sửa được font (to nhỏ màu chữ) của cái tab home còn các tab khác thì không được. Bác nào biết tại sao chỉ dùm em nhé ...

Có các lựa chọn trong Font Purpose để bạn tinh chinh nhé,chọn để đôi màu,font bạn muốn

Status
Không mở trả lời sau này.