• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
Blue Trike skin by mikrok​

imleeu

ATom chẳn cần Up dat gói nào cả!!! Các bản Rom sau này chạy OK rồi chỉ cần Cài M2DC 0.27 và các Skin Manilla 2D về set lên OK!! Nhớ đừng có check vào 2 dòng thông báo Updat thời tiết là OK liền! Up dat các bản đó ko đè được vào các chương trình có sẳn trong Rom đâu có khi còn lổi cả chương trình có sẳn trong Rom....! Good luck!!!

Cám ơn bạn. Nhưng nếu vậy thì mình cần phải cài gói nào đây. Mình nhìn bài post trên cùng của bạn nhattoai toàn là gói update không à? Mình chưa cài M2D mà.

NhatToai

Super V.I.P
Cám ơn bạn. Nhưng nếu vậy thì mình cần phải cài gói nào đây. Mình nhìn bài post trên cùng của bạn nhattoai toàn là gói update không à? Mình chưa cài M2D mà.

Nếu máy chưa có M2D thì có 2 cách như sau:
- Úp lại bản ROM có sẵn M2D,sau dó lại đây tải M2DC v0.27(trong tập đính kèm) và skin nào mà bạn thích cài vào thẻ nhớ.(đọc thêm bài #1 để tìm hiểu)
- Nếu cài mới M2D thì dùng bản update 19b all device(cài vào main),sau đó vẫn dùng skin như đã nói ỡ trên nhé.

NhatToai

Super V.I.P
Các bác có theme Dragon Fury cho samsung I900 không? Em thấy bên Modaco đẹp lắm!

Rất tiếc vì không có SSi900 và chỉ dùng QVGA 240x320 nên mình không design và sưu tầm skin cho nó tuy rằng có rất nhiều.Trong topic này vẫn có vài skin cho i900 nhưng chưa có cái DragonFury ấy.
Nếu có bạn cứ post lên chia sẽ cùng AE,nhớ ghi chú rõ là dành cho dòng máy nào(loại màn hình).Chúc bạn tham gia vui vẻ!

redlaser

Mình tải Win-mobile skin by mikrok,nó có dạng cab file.Cài trên Atom life,khởi động lại ngoài welcomeheader là ok còn lại chẳng thấy hiện lên skin mới như hình đính kèm.Bác Toại xem giúp.

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Mình tải Win-mobile skin by mikrok,nó có dạng cab file.Cài trên Atom life nhưng chẳng thấy hiện lên skin mới như hình đính kèm.Bác Toại xem giúp.

Vào Settings/Today/Item tắt TouchFlo rồi hãy cài file cab.Cài xong Reset và chọn TouchFlo lại nhé.Nói chung chơi skin bằng file cab khá bất tiện,chẳng qua t/g muốn bảo mật skin của mình khỏi bị "vọc" đối với một số tay non thôi trong khi skin thì t/g nào cũng "nghiên cứu" lẫn nhau cả.

redlaser

Vào Settings/Today/Item tắt TouchFlo rồi hãy cài file cab.Cài xong Reset và chọn TouchFlo lại nhé.Nói chung chơi skin bằng file cab khá bất tiện,chẳng qua t/g muốn bảo mật skin của mình khỏi bị "vọc" đối với một số tay non thôi trong khi skin thì t/g nào cũng "nghiên cứu" lẫn nhau cả.

Theo hướng dẫn,kết quả vẫn như cũ

NhatToai

Super V.I.P
Theo hướng dẫn,kết quả vẫn như cũ

Tuy không thích lắm cái Theme này nhưng mình vẫn thử và nó chạy tốt trên máy mình,bạn xem ảnh sẽ rõ:

Bạn thử quay về Theme backup,sau đó reset và tiến hành như cách trên lại nhé.

chatokboy

Tuy không thích lắm cái Theme này nhưng mình vẫn thử và nó chạy tốt trên máy mình,bạn xem ảnh sẽ rõ:

Bạn thử quay về Theme backup,sau đó reset và tiến hành như cách trên lại nhé.

thanh task bar phía trên của Mod Toại đẹp thế( pin màu xanh lá, sóng màu cam...)
chỉ em bí quyết đc ko?=D>
thank Mod trước;;)

maianhtungsten

Flash Weather 3D : Dự báo thời tiết với ảnh động trên các dòng HTC

Với Flash Weather 3D sẽ cho bạn một giao diện dự báo thời tiết Weather 3D tương tự như HTC Diamond cho các các dòng HTC khác, nguồn dự báo bạn cần phải có M2D và cài đặt Flash Player 7 trên thiết bị.

Yêu cầu

Video Flash Weather 3D trên HTC Kaiser http://www.youtube.com/watch?v=jupi5HzhuBE

Phần mềm không cần cài đặt, bạn có thể copy thư mục W3D vào Storage Card/Program Files/W3D và chạy Weather3D.exe

Tải phần mềm: http://www.4shared.com/file/81259268/874d085f/W3D.html?dirPwdVerified=1c0f21a1

Thông tin chi tiết tại http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=471461

leminhson2010

Các bác cho em hỏi điều chỉnh ở đâu để khi tap vào cái đồng hồ thì load SpbTime thay vì Clock&Alarms như mặc định, và tap vào calendar thì load LichViet, xin cảm ơn các bác nhiều.

les_paul

Hic. Tôi dùng BA (O2s), cài bản 19 for all devices thì lên đc giao diện nhưng phần people và program ko add đc cái gì cả, click vào "add" thì nó nháy lên 1 cái rồi đứng nguyên. Có bác nào biết chỉnh như nào ko ạ ?

mktrieu

bạn phải cài luôn phần HTC-Opera9 thì mới được, lúc đầu mình cũng gặp trường hợp tương tư như bạn, chẳng hiểu tại sao mình cài đặt hết vào luôn thế là được !!

NhatToai

Super V.I.P
Hic. Tôi dùng BA (O2s), cài bản 19 for all devices thì lên đc giao diện nhưng phần people và program ko add đc cái gì cả, click vào "add" thì nó nháy lên 1 cái rồi đứng nguyên. Có bác nào biết chỉnh như nào ko ạ ?

Bạn cài thêm file đính kèm này vào nhé,cài trên device.Trước khi cài nhớ vào Settings/Today/Items bỏ chọn TouchFlo,cài xong Reset cho máy và vào đó chọn lại.

les_paul

to mktrieu: Tôi đã cài cá Opera vào rồi mà.

to nhattoai:
Tks bác, tôi đã làm đc rồi.
Nhưng có một thắc mắc nhỏ nữa, là trong phần add program, chỉ add đc những chương trình có trong phân "program" trên máy, còn những phần mềm, game cài trên thẻ thì ko có thấy, mặc dù chúng vẫn chạy bình thường. Và chạy giao diện này thì ko thấy đc số pin còn lại. Làm thế nào để có đc số % pin ở thanh task phía trên ?
Có cách nào ko ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
to mktrieu: Tôi đã cài cá Opera vào rồi mà.

to nhattoai:
Tks bác, tôi đã làm đc rồi.
Nhưng có một thắc mắc nhỏ nữa, là trong phần add program, chỉ add đc những chương trình có trong phân "program" trên máy, còn những phần mềm, game cài trên thẻ thì ko có thấy, mặc dù chúng vẫn chạy bình thường. Và chạy giao diện này thì ko thấy đc số pin còn lại. Làm thế nào để có đc số % pin ở thanh task phía trên ?
Có cách nào ko ạ ?

Các file game mà bạn cài vào nó ở dạng file exe.Bạn dủng chương trình Resco File Explorer 7.05 tìm tới file đó trên thẻ,click giữ vào file và chọn Sen to=>Start menu....Lúc này vào Programs hay click vào start bạn đã thấy nó,vào tap Program của M2D và add vô tư.
Còn hiển thị dung lượng pin như trên hình thì hiện tại chưa giúp bạn được vì nó là OEM tích hợp trong ROM.Một thời gian nữa nếu thích hợp mình sẽ đưa lên đây chia sẻ cùng các bạn,nó sẽ dưới dạng file.cab.
Tạm thời bạn dùng PM Bati 2.2,nó sẽ hiển thị các vạch pin trên cùng cũng rất chuẩn.Cuối năm bận rộn nên không giúp các bạn nhiều được,Thân chào.

Status
Không mở trả lời sau này.