• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

kenjing

Rom của em có sẵn Manila v.14, vậy em có thể cài bản Manilla update 22 vào không ạ ? bản Rom em đang dùng rất ổn nên em không muốn thay bản mới, chỉ muốn fix lỗi hao pin nhiều quá của Manila thôi.

NhatToai

Super V.I.P
Rom của em có sẵn Manila v.14, vậy em có thể cài bản Manilla update 22 vào không ạ ? bản Rom em đang dùng rất ổn nên em không muốn thay bản mới, chỉ muốn fix lỗi hao pin nhiều quá của Manila thôi.
Bạn đã đọc về các dòng máy có thể dùng update 22 chưa vậy?Qua câu hỏi của bạn thì không rõ bạn dùng máy gì nhưng mình xin trả lời là không được.Vì cài như vậy hệ thống của máy sẽ bị lỗi ngay và cả RAM cũng không chịu nổi.
Mình xin khẳng định rằng Manila 2D không gây hao pin,do quá trình build ROM cả!

hoadainhan70

Active Member
Hic mình đã update M2DC 0.28.7 và đã cài đặt bản fix lỗi do đồng hồ alalog không có kim (có mỗi một cái kim giờ to tướng )lằm trình ình giữa màn hình còn đồng hồ số thì ngoại trừ bản theme 24 và bản mặ định của M2DC còn đâu cài bản nào vào là hỏng bản đấy i giờ phải làm thế nào

PhamDung

cài vào chạy ko mượt, nặg nề, hao pin.

Nhờ anh em tư vấn dùm cái khác có không nhỉ ?

AnhPheCT

Hic mình đã update M2DC 0.28.7 và đã cài đặt bản fix lỗi do đồng hồ alalog không có kim (có mỗi một cái kim giờ to tướng )lằm trình ình giữa màn hình còn đồng hồ số thì ngoại trừ bản theme 24 và bản mặ định của M2DC còn đâu cài bản nào vào là hỏng bản đấy i giờ phải làm thế nào

của Bạn đây! tham khảo nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
http://pdaviet.net/showpost.php?p=489400&postcount=327

NhatToai

Super V.I.P
cài vào chạy ko mượt, nặg nề, hao pin.
Nhờ anh em tư vấn dùm cái khác có không nhỉ ?
Không rõ cấu hình máy bạn thế nào vì mình chưa cầm tới A 735.Tuy nhiên nếu là QVGA 240x320 chỉ nên cài bản update 19b all Device.

PhamDung

Không rõ cấu hình máy bạn thế nào vì mình chưa cầm tới A 735.Tuy nhiên nếu là QVGA 240x320 chỉ nên cài bản update 19b all Device.

19b đó chứ anh ^ ^

Cho hỏi là app này hao pin nhiều ko anh? Lúc trước dùng atom, nó hao khủng :(

Cấu hình ASUS P735

- 64 MB SDRAM
- 256 MB NAND Flash
- Intel Xscale processor 520 MHz

NhatToai

Super V.I.P
Bản 19b của ngày 12/10 trên bài 1 ấy nhé,đó mới là 19b all device.
Nếu có thời gian cài thì bạn thử HardReset máy và thử với bản full trong bài #10 thử xem:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45745
Nếu vẫn không được thì phải xài 19b all device thôi,tất cả các file cài trên device,youtube và Opera có thể bỏ bớt cho nhẹ.Còn hao pin thì mình chưa nhận thấy dù xài nó từ khi mới có tới giờ trên Kaiser,Herald và Opal(Atom mình cũng xài từ hồi nó mới xuất hiện tại VN với giá 8t4,nhưng chỉ xài đúng 1 tuần thì bỏ vì pin không qua nổi 1 ngày!)

PhamDung

Bản 19b của ngày 12/10 trên bài 1 ấy nhé,đó mới là 19b all device.
Nếu có thời gian cài thì bạn thử HardReset máy và thử với bản full trong bài #10 thử xem:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45745
Nếu vẫn không được thì phải xài 19b all device thôi,tất cả các file cài trên device,youtube và Opera có thể bỏ bớt cho nhẹ.Còn hao pin thì mình chưa nhận thấy dù xài nó từ khi mới có tới giờ trên Kaiser,Herald và Opal(Atom mình cũng xài từ hồi nó mới xuất hiện tại VN với giá 8t4,nhưng chỉ xài đúng 1 tuần thì bỏ vì pin không qua nổi 1 ngày!)

Thanks rất nhiều, tối có thời gian test thử.

Gặp vấn đề, hỏi anh vậy ^ ^

sẵn anh cho hỏi. cái app nào để mình nhấn vào ok -> close luôn cái ứng dụng đang chạy.

Thanks

NhatToai

Super V.I.P
Trong 19b có file 06 là Tast Manager đó.Sau khi cài thì vào start/Settings/System/Tast Manager/Button check vào ô End Programs by tapping "X".
Các thắc mắc bạn vui lòng gởi qua PM nhé,vì mình muốn giữ Thread này được sạch và nhiều Skin.Chúc vui vẻ!

NhatToai

Super V.I.P
Mod Diamond & Grey canvas​

boo

Vấn đề em đã tự giải quyết được rồi :p

Chỉnh sửa cuối:

PhamDung

Alo, các đồng chí, cho hỏi tí.

Cài cái này vào rồi thì KPD không dùng được, cuộc gọi đến ko hiện ra cái khung hiện tên và địa chỉ người gọi :(

Có ai giúp dùm với.

NhatToai

Super V.I.P
Vấn đề em đã tự giải quyết được rồi :p
Trên bài #1 có hướng dẫn sử dụng skin đấy ;;)
Alo, các đồng chí, cho hỏi tí.
Cài cái này vào rồi thì KPD không dùng được, cuộc gọi đến ko hiện ra cái khung hiện tên và địa chỉ người gọi :(
Có ai giúp dùm với.
Chắc chắn ROM version trong máy bạn không sử dụng được M2D!Theo mình biết dòng máy bạn chạy được M2D trên WM6.0 và WM6.1 :D

PhamDung

Trên bài #1 có hướng dẫn sử dụng skin đấy ;;)

Chắc chắn ROM version trong máy bạn không sử dụng được M2D!Theo mình biết dòng máy bạn chạy được M2D trên WM6.0 và WM6.1 :D

Đang sử dụng WM6.0 chưa thấy 6.1 đâu.

M2D vẫn dùng bình thường nhưng phải cài theo cách tự bản thân rút ra thì mới tạm ổn. Giờ chỉ tức cái là ko hiện sđth người gọi đến, tốn 135k reg mà ko dùng được tức ghê :(

PS; Mới kiểm tra lại, chỉ ko hiển thị khi gọi đi, gọi đến thì vẫn OKIE :)

AnhPheCT

Đang sử dụng WM6.0 chưa thấy 6.1 đâu.

M2D vẫn dùng bình thường nhưng phải cài theo cách tự bản thân rút ra thì mới tạm ổn. Giờ chỉ tức cái là ko hiện sđth người gọi đến, tốn 135k reg mà ko dùng được tức ghê :(

PS; Mới kiểm tra lại, chỉ ko hiển thị khi gọi đi, gọi đến thì vẫn OKIE :)

Bạn phải nói rõ PPC của Bạn đạng xài là máy gì?Up bản Rom v? WM 6.1? Có hổ trợ TouchFlo Manila 2D ko? Bạn đã cài những gì trong máy! Dialerpad cài v? hay mặc định của Rom!!.....! Để Mình có cách giải quyết hộ cho!!! Nói 1 lần luôn thể!!!....!

NhatToai

Super V.I.P
To PhamDung: Chỉ là xung đột với phần mềm bàn phím gọi trong máy thôi,sao bạn không thử với một bộ gọi số khác? như OpalPhonecanvas chẳng hạn,trong link trước tại khu vực Kaiser mình có đưa đấy.Cứ kiên nhẫn HardReset và cài lại.
Với lại các bạn mới dùng tới Manila lưu ý là cách Touch của M2D tại Today là chạm giữ và kéo qua lại thì sẽ thấy nó nhẹ và mượt.Không phải vuốt thả như TouchFlo trong Program.

ancola66

Super V.I.P
A66 MOD SKIN

by ancola66

Cóp nhặt chỉnh sửa làm một Skin cho M2D. Hi vọng các bạn thích vẻ nhẹ nhàng khoáng đạt của nó.:p

A66 MOD SKIN

DOWNLOAD

Status
Không mở trả lời sau này.