• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chủ đề và Đồng Hồ trong Today M2D v2.0

AnhPheCT

Chủ đề và Đồng Hồ trong Today M2D v2.0
(Skin và Lock on Weather Today)

M2D Black Animated Clock

M2D Original Animated Clock

M2D Transparent Animated Clock

Manila 2.6 Look

tonychanh

ua! tai sao minh cai xong , giao dien ko thay dổi vây, thieu phần mềm hổ trợ à

AnhPheCT

ua! tai sao minh cai xong , giao dien ko thay dổi vây, thieu phần mềm hổ trợ à
Chỉ thay đổi Skin đồng hồ thôi Hình ảnh thì tự set vào!! Đây là Skin đồng hồ trong Today thôi nhé!! Nếu PPC của Bạn cập nhật thời tiết không có tên Thành phố tại vị trí của Bạn vui lòng tải file " Manila Home Weather Updater" đính kèm cài vào Main, Reset máy lại Cập nhật thời tiết thử nhé!! (Sao lưu trước khi Test 1 ứng dụng mới, Có thể Tap Manila không hoạt động khi cài vào tùy máy và tùy Rom).

JongZiZi

Bản này dành cho ROM 6.5 hả AnhPhê. Mấy bản ROM cũ thì fải up lên manila2D 2.5 mới xài đc hay sao vậy?

AnhPheCT

Skin này dùng cho Manila 2D v2.0 Bạn ơi!! M2D 1.0, 1.2 và v2.5 ko cài được!

AnhPheCT

M2D_White_Animated_Clock

M2D v2.0_White_Animated_Clock

Đồng hồ của M2D màu trắng nền đen cho Manila 2D v2.0!

AnhPheCT

1. M2D Black Animated Clock

2. M2D Transparent Animated Clock

3. M2D 3D Rotating Animated Clock

4. S.V.I aniclock

5. M2D Original Animated Clock

Link tải theo thứ tự!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Hic, mấy cái này nhìn ảo thật. Sợ vào máy thì lê lết mất ...

Làm gì có!! Bạn tắt TouchFlo đi. Cài vào mở TouchFlo lại xem cái đồng hồ đẹp thế nào nhé!! Ko có liện quan gì Rom và chẳn có trục trặc gì đâu mà sợ!! Tui cài xong cái này đến cái khác có sao đâu!! Quan trọng là dám vọc cho tới "hông" thôi!!

vettau

mình không update được Today Thời tiết Anhphe à! có cách nào không? mình dùng HTC 2DManila 2.0.19191432.04.WAlien.cab cài đầy dủ các file kèm cho NON_HTC rồi, và cả Manila Home Weather Update vẫn chỉ như thế này, tiếc quá!

QuangThang89

mình không update được Today Thời tiết Anhphe à! có cách nào không? mình dùng HTC 2DManila 2.0.19191432.04.WAlien.cab cài đầy dủ các file kèm cho NON_HTC rồi, và cả Manila Home Weather Update vẫn chỉ như thế này, tiếc quá!

Bạn đã đọc và làm theo bài này chưa :|

AnhPheCT

Bạn phải cài GoogleMap và mở GoogleMap cho nó nhận ra chổ đứng của Bạn nửa nhé!!

Máy của bạn nếu dùng Manila 2D v2.0 mà các KTV build thì đã fix hết rồi. Còn nếu máy Bạn từ Manila 2D v1.0 hay v1.2 mà nâng câp lên v2.0 thì Bạn phải cài thêm các file sau:

HTC AGPS 1.0.19183131.03.WAlien

HTC GeoService 1.0.19191120.00.WAlien.

HTC GoogleLocationService 1.0.1.12R1.WAlien.

HTC GPS GMM 3.0.012.3.WAlien.

Và bản fix trên.

Chỉnh sửa cuối:

kungfumaster

Cái Manila Home Weather là phần mềm coi thời tiết hả bạn ? Mình đang dùng Spb Weather liệu có được không hay phải Manila Weather mới đc vậy .

QuangThang89

Cái Manila Home Weather là phần mềm coi thời tiết hả bạn ? Mình đang dùng Spb Weather liệu có được không hay phải Manila Weather mới đc vậy .

Spb Wether là phần mềm chạy độc lập, nó chỉ có thể chạy cùng với Spb Mobile Shell thôi, ko thể chạy chung với Manila

xuandung11a2

Well-Known Member
Anh Phê ơi cho em hỏi( khẳng định thôi :) ):Hình như bản M2D này có khả năng hiển thị tab bar trong suốt được phải không ạ?Giống như cái này:

Em rất thích có thêm đồng hồ Analog,anh có skin nào có đồng hồ này thì cho em xin với ạ.
Thanks anh.

AnhPheCT

Anh Phê ơi cho em hỏi( khẳng định thôi :) ):Hình như bản M2D này có khả năng hiển thị tab bar trong suốt được phải không ạ?Giống như cái này:

Em rất thích có thêm đồng hồ Analog,anh có skin nào có đồng hồ này thì cho em xin với ạ.
Thanks anh.
Tab bar là do Rom build Bạn ạ!! Đây là box thay đổi skin đồng hồ trong today. lần sau câu hỏi ko liên quan ko cần thiết phải trả lời. Từ M2D v2.0 chưa có KTV nào build Rom có clock Analog và clock Digital cả hai trong 1 cả. Cái đó là do Rom và Do KTV build nửa Bạn ạ!!

thangna

sao em cài rồi mà không được nhỉ.em dang dung man 2037889.híc.cái này có cần hỗ trợ gì nữa không anh.

AnhPheCT

anh ơi sao em update weather ở home page(m2d) nó bảo là "no weather data available" hả anh,còn nữa ko có chỗ nào đễ add thành phố HCM cả ( liệu em bị thiếu phần mềm gì?)
em up rom từ bên này mong anh giúp em :http://www.pdaviet.net/showthread.php?93820-Atom-Exec-COM5-Lãng-mạn-và-hoài-cổ

Muốn add thời tiết ở Today Home bạn phải cài GoogleMap và cho Googlemap chạy nhận đúng nơi Bạn ở xong cập nhật thời tiết tự động nhảy vào Today!! Kéo về trước đọc bài #3 xem nhé!!