• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chú ý: HERMES WM6.1 ROM V21 (Manila2D) - Build 20931.1.5.0

hpkhchgngh

report thêm 1 cái máy mình ko dung đc nữa là : fileexplorer chỉ vuốt lên vuốt xuống thôi, trong khi mình muốn đánh dấu file để copy hay past j đó.. thao tác rất khó khăn. hy vọng bản mới do bác Quang làm sẽ co trình quản lý tập tin mình có thể bôi đen ( chọn hoặc bỏ chọn) cái file đc.

vnanhvn

report thêm 1 cái máy mình ko dung đc nữa là : fileexplorer chỉ vuốt lên vuốt xuống thôi, trong khi mình muốn đánh dấu file để copy hay past j đó.. thao tác rất khó khăn. hy vọng bản mới do bác Quang làm sẽ co trình quản lý tập tin mình có thể bôi đen ( chọn hoặc bỏ chọn) cái file đc.

Bạn search trên diễn đàn phần mềm fexploreext sẽ cải thiện được tình hình đó! Nếu không tìm thấy pm mình, mình sẽ gửi lại cho bạn!:D

hpkhchgngh

Bạn search trên diễn đàn phần mềm fexploreext sẽ cải thiện được tình hình đó! Nếu không tìm thấy pm mình, mình sẽ gửi lại cho bạn!:D

hi hi! mình cài vào rồi.. nhưng ko đánh dấu đc. đó mới là lý do mình hỏi bác Quang i'. bạn xài có đánh dấu đc ko?

tranhai

cài resco explorer thôi,bình thường cũng ít người xài file explorer có sẵn trong rom.Hạn chế của rom touch hiện nay là không phủ khối đc bạn nhé,theo mình là không khắc phục đc đâu,nếu đc chú Quang đã làm rồi,ko đợi bạn nhắc đâu

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Vì bản ROM có Touch vẫn là beta mà nên chưa thể hoàn hảo được các bạn à

phuplix

Bác Phạm Quang ơi
Bác làm cái bản này mà thay đổi biểu tượng icon dep nhu vầy được không.
Làm cho em 1 bản nhé
Cám ơn bác nhiều lắm.

tranhai

Bác Phạm Quang ơi
Bác làm cái bản này mà thay đổi biểu tượng icon dep nhu vầy được không.
Làm cho em 1 bản nhé
Cám ơn bác nhiều lắm.
mấy cái này bạn vào box theme manilla down về cài qua M2DC bạn nhé

Last edited by a moderator:

qhoa

các bác cho em hỏi. Сó cách nào để viết tiêng Nga bằng bàn phím QWERTY ko ạ

thanhcong27

các bác cho em hỏi. Сó cách nào để viết tiêng Nga bằng bàn phím QWERTY ko ạ
có lần mình nhìn thấy có pm bàn phím viết tiếng nga hình như trên
forum.xda-developers.com thì phải, bạn thử seachr xem , còn dùng bằng phím cứng thì không có đâu

skyrocket

Cứu em với, con AT&T 8525 của em đã uprom HERMES WM6.1 ROM V21 (Manila2D) - Build 20931.1.5.0 của bác PhamQuang, và đã chạy tốt 3 ngày rồi. Tự nhiên sáng nay máy bị treo khi click vào START > PROGARM
nên em soft reset lại máy thì bị dừng ở màn hình boot đầu tiên sau khi hiện mấy chữ sau (không nhớ chính xác)
M : 05
S : 04
B : 06
D 1.18
rồi nó biến mất và đứng luôn không khởi động được nữa.
À còn điều này nữa, khi em click vào START thì có một số mục bị mất font hiện lên mấy cái ô vuông, không biết máy có bị nhiễm virut không nhỉ.

Bấy giờ em phải làm sao đây.

PhamNhatThanh

Cứu em với, con AT&T 8525 của em đã uprom HERMES WM6.1 ROM V21 (Manila2D) - Build 20931.1.5.0 của bác PhamQuang, và đã chạy tốt 3 ngày rồi. Tự nhiên sáng nay máy bị treo khi click vào START > PROGARM
nên em soft reset lại máy thì bị dừng ở màn hình boot đầu tiên sau khi hiện mấy chữ sau (không nhớ chính xác)
M : 05
S : 04
B : 06
D 1.18
rồi nó biến mất và đứng luôn không khởi động được nữa.
À còn điều này nữa, khi em click vào START thì có một số mục bị mất font hiện lên mấy cái ô vuông, không biết máy có bị nhiễm virut không nhỉ.

Bấy giờ em phải làm sao đây.
Bạn Hardreset lai xem (phím trái+phải+chọc)

skyrocket

Hardreset thì mất hết một số dữ liệu em chưa kịp backup. Huhu.
Sau khi Hardreset thì máy khởi động được rồi.

thanhcong27

Hardreset thì mất hết một số dữ liệu em chưa kịp backup. Huhu.
Sau khi Hardreset thì máy khởi động được rồi.

bản rom này theo mình là ổn định đó, bạn thử kiểm tra xem cài soft đụng không? vì tích hợp manila rồi nên cài thêm ứng dụng chú ý đến memory của program còn trống nhiều không? nếu ít quá thì không tốt lắm, :D chúc vui

sonca247

Bác Quang ơi cho em hỏi, con softbank X01HT của em đang uprom được 84% thì máy tính bị treo và không uprom được nữa. Em em tắt máy tính khởi động lại, rút cáp USB, tháo pin lắp lại, làm lại theo hướng dẫn, giờ vẫn không uprom lại được. Bác có cao kiến gì giúp em với. Thanks bác nhiều.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bác Quang ơi cho em hỏi, con softbank X01HT của em đang uprom được 84% thì máy tính bị treo và không uprom được nữa. Em em tắt máy tính khởi động lại, rút cáp USB, tháo pin lắp lại, làm lại theo hướng dẫn, giờ vẫn không uprom lại được. Bác có cao kiến gì giúp em với. Thanks bác nhiều.

Bác up lại bản Ship 5.0 để đưa về hiện trạng của hãng xem sao, lúc đó mới tính tiếp đc :-??

nguyenquanghung

Link này die thực sự rồi. Mình mất cả buổi mà không thể lấy về được.
Mong các bác sớm cập nhật lại cho anh em!
Cảm ơn các bác nhiều!