• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chú ý: HERMES WM6.1 ROM V21 (Manila2D) - Build 20931.1.5.0

chaopac

ủa mà các pác ơi, hình như rom của man.phamquang đâu có up bằng pc đầu fải ko? chỉ up trên thẻ thui, nhưng khi up trên thẻ thì phải giữ nguyên cái thẻ đó, rút ra là mất các chương trình trên wins fải ko các pác, cái này e thấy lạ ah, e nhớ hồi trước up rom xong e rút thẻ đâu có bị sao, còn rom này e up xong rút thẻ ra thì mấy file trong settings mất bớt, trong programs cũng thế, kì nhỉ

thien0510

bản này rất mượt =D> ứng dụng không dư kg thiếu nhưng cái phần mediaplayer đang chơi mà tắt nguồn là dừng :( mong bro PQ chỉnh lại dùm.

tranhai

ủa mà các pác ơi, hình như rom của man.phamquang đâu có up bằng pc đầu fải ko? chỉ up trên thẻ thui, nhưng khi up trên thẻ thì phải giữ nguyên cái thẻ đó, rút ra là mất các chương trình trên wins fải ko các pác, cái này e thấy lạ ah, e nhớ hồi trước up rom xong e rút thẻ đâu có bị sao, còn rom này e up xong rút thẻ ra thì mấy file trong settings mất bớt, trong programs cũng thế, kì nhỉ
làm gì có chuyện rút ra thì mất bớt hả bạn,có thể bản rom không phù hợp với máy của bạn
bản này rất mượt =D> ứng dụng không dư kg thiếu nhưng cái phần mediaplayer đang chơi mà tắt nguồn là dừng :( mong bro PQ chỉnh lại dùm.
bản rom giao diện đẹp thế này thì với dòng hermes đã "luống tuổi" thì lỗi này nọ là khó tránh khỏi,rom manilla chỉ có thể thưởng thức còn muốn dùng ổn định thì hãy up rom khác đơn giản hơn.À cái mediaplayer thì bạn làm như sao thử xem (trong v19 chú Quang đã nhắc đến)"
"Dùng registry (có đưa sẵn trong ROM) vào xoá k.e.y sau đí:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\MediaPlayer\ UIPlugins\{D7D08B8C-E755-4fa9-8E79-139FA379E00E}]
"Capabilities"=dword:00000001
"Description"="HTC WMP Control Plug-in"
"FriendlyName"="HTC WMP Control Plug-in"

Rồi SR lại là xong" (trích lời chú Quang :p)

thien0510

bản rom giao diện đẹp thế này thì với dòng hermes đã "luống tuổi" thì lỗi này nọ là khó tránh khỏi,rom manilla chỉ có thể thưởng thức còn muốn dùng ổn định thì hãy up rom khác đơn giản hơn.À cái mediaplayer thì bạn làm như sao thử xem (trong v19 chú Quang đã nhắc đến)"
"Dùng registry (có đưa sẵn trong ROM) vào xoá k.e.y sau đí:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\MediaPlayer\ UIPlugins\{D7D08B8C-E755-4fa9-8E79-139FA379E00E}]
"Capabilities"=dword:00000001
"Description"="HTC WMP Control Plug-in"
"FriendlyName"="HTC WMP Control Plug-in"

Rồi SR lại là xong" (trích lời chú Quang :p)

Cách này thì mình đã biết nhưng chỉ hát hết 1 bản là dừng. Mình muốn khi tắt nguồn nó vẫn tiếp tục hát tới khi nào mình muốn tắt thì thôi. Mình có thấy mấy bản manila trên xda-developer làm đc nhưng mấy bản đó không mượt và tích hợp soft cái dư cái thiếu tùm lum.
Thanks đã reply!

vnanhvn

Cách này thì mình đã biết nhưng chỉ hát hết 1 bản là dừng. Mình muốn khi tắt nguồn nó vẫn tiếp tục hát tới khi nào mình muốn tắt thì thôi. Mình có thấy mấy bản manila trên xda-developer làm đc nhưng mấy bản đó không mượt và tích hợp soft cái dư cái thiếu tùm lum.
Thanks đã reply!

Vẫn chạy được hết mà bạn ơi, mình đã làm thử rồi mà! Bạn test lại thử xem sao nhé!

Cảm ơn bác PhamQuang, rom chạy khá nhanh và ổn định ạ!

chaopac

giờ mới để ý thấy pác phamquang đã bỏ mất google maps trong rom rồi, mất 1 cái icon trong manilla, tiếc wa', pác để lại icon ấy cũng đc, e tự cài chả sao, pác del lun...e chỉ mún cái rom manilla bởi vì nó có cái star menu dễ dàng nhanh chóng, giờ mất 1 cái, có ai bik cách chỉnh sửa sao ko

Dvha79_ddt

Super V.I.P
giờ mới để ý thấy pác phamquang đã bỏ mất google maps trong rom rồi, mất 1 cái icon trong manilla, tiếc wa', pác để lại icon ấy cũng đc, e tự cài chả sao, pác del lun...e chỉ mún cái rom manilla bởi vì nó có cái star menu dễ dàng nhanh chóng, giờ mất 1 cái, có ai bik cách chỉnh sửa sao ko

Bạn qua box soft PPC down soft Manila2D config về mà chỉnh là được thôi.

Hermes81

cháu gặp vấn đề với bản v20m sau 1 thời gian sử dụng, tự nhiên nó gặp trục trặc với vấn đề nhận cuộc gọi và tin nhắn. cái màn hình nó sáng lên 1 cái rồi tịt ngóm luôn, trong khi chuông vẫn kêu. kích hoạt 1 nút để bật lên thì có khi nó tắt,có khi nó lại được. Lúc đầu cháu nghĩ là để backlight timeout thấp quá, nhưng cháu đã chỉnh lên 5min rồi. nó vẫn bị thế, cháu muốn hỏi đấy là lỗi gì vậy ạ

chaopac

Bạn qua box soft PPC down soft Manila2D config về mà chỉnh là được thôi.

hix, pác Dvha ơi, e vào mục tìm kiếm thì nó toàn ra các bài viết về rom có chữ manila thui ah, pác có thể up lên đây lun đc ko, share cho các mem mới lun, chứ tìm wa tìm lại chẳng thấy soft toàn thấy rom ko, hix

tranhai

các bạn xài x01ht chú ý nhé,nếu thích rom manilla thì nên up bản v19 của chú Quang,theo mình test và so sánh thì bản này xài rất ổn định cho thằng này,lỗi duy nhất là ram tăng nhanh sau mỗi lần chạy soft (nên SR mỗi ngày),lỗi này hình như đc khắc phục phần nào ở bản V21

thanhchick

Cám ơn chú Quang nhiều. Cháu mới up và có một vài lỗi nhỏ như sau (không biết có phải do con PPC của cháu ko nữa):
1. Thằng Music trong touch flo ko chạy được
2. Thằng audio manager cũng thế
Để test vài ngày xem có lỗi não nữa không đã!! nhưng dù sao cũng thank chú nhiều

Hermes81

Cháu dùng bản 21 này thấy mọi thứ rất ổn trừ kết nối wifi. Kết nối vào mạng rất lâu, thậm chí nhiều khi không đựoc chú ạ. Xin chú hướng dẫn

hpkhchgngh

em đã test bản rom v21! co thể nói đây là bản cool nhất từ trc tới giờ, giao diện thì khỏi fải nói, touch mượt như súnilk... có điều là nhìu khi em đang chạy 1 ứng dụng nào đó lâu 1 chút thì nó tự động thoát ra home, tắt hẳn ứng dụng đó luôn. hy vọng bác quang với lòng đam mê sáng tạo cook thêm bản v2 mấy hay 30 gì đó có thể chạy mượt như diamond ( em dang xài varioII). các bác chuẩn bị up rom thì ko đc bỏ qua bản rom này đâu đấy

tranhai

Thực tình thì đến giờ các bản rom manilla của chú Quang đều rất tốt nhưng vẫn rất khó chịu ở chổ có môt vài soft rất cần thiết nhưng cài vào thì ko chạy đc hoặc thậm chí ko cài đc,chú có cách nào khắc phục lỗi này ko,như soft morange (dùng để chat,push mail rất hay và đặt biệt ko tốn nhiều money GPRS) cháu rất thix nhưng lại ko chạy đc và vài soft nhỏ khác như icontact,Quick menu....

cohisu

through a time trial this rom,i see that it has any errors,as follow :
1) Used a time the sms 's losted sound when is received sms & you have to restart it
2) When u're listenning music or any program,if have sms or put OK,this program 's closed
We hope Man PhamQUang will repare there errors,thanks u so much ^___^

pac10852

I have two issues with this rom that do not exist in v20.

1) Windows Live does not allow me to log in. I have tried multiple connections (wiFi and 3g) and after entering my username/password, it kicks me back to the log ín screen.

2) connection setup tries to run automatically every time i started the device and gives me an error saying that the operator does not exist in the database.

I am sticking to v20 for now, but am looking forward to a new build!

tranhai

Chú Quang cho cháu hỏi là rom của chú thường chổ thông tin kết nối ấy,nó ko hiện G hay E,có phải do radio ko,nếu cháu up radio khác thì nó có hiện ra bình thường ko,up thử các rom khác thì chỉ có G (dù khu vực đó có support EDGE),radio của cháu là 1.16