• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHÚC MỪNG CHỊ EM NHÂN NGÀY QUỐC TẾ PHỤ NỮ 8-3

Status
Không mở trả lời sau này.

Babyblue

chúc các bác các cô, các chị,các em và chính mình....hihì 8/3 vui vẻ, hạnh phúc(mình cũng mong như lời mình chúc)

Slump

Chúc các chị em pdaviet và hạnh phúc.
Kể mà các mod làm thêm hoa hồng để mua tặng chị em thì tốt nhỉ. Gửi tiền theo tôi là ko hay lắm

danny

Chúc chị em 8-3 ai cũng đẹp ra và có nhiều tiền để thử xài máy mới :D

Chúc tất cả phụ nữ một năm đầy hứa hẹn những thành công. Chúc diễn đàn có thêm nhiều chị em hơn nữa (theo tình hình hiện nay thì mày râu quá xá đông, chị em có mấy người à :D)

bekung

chúc mẹ yêu ngày càng vui-trẻ-đẹp luôn luôn bên chúng con
Năm nay con buồn hơn mọi năm vì ko ở nhà chúc mừng cho mẹ được

vyetdh

=D> =D> =D> Chúc chị em trên PV nói riêng và tất cả chị em phụ nữ nói chung ngày 8/3 vui vẻ, hạnh phúc =D> =D> =D>

timhieu

Chọn quà 8/3 qua tư thế tay bạn gái

Nếu cô nàng hay vuốt tóc, sờ tai và đút tay vào túi trước quần bò, một món quà liên quan tới thiên nhiên, chẳng hạn như cây cà chua hoặc xương rồng của bạn, sẽ làm cô ấy ấn tượng lắm đấy.

Cô ấy rất hay khoanh tay trước ngực

Đây là cô gái rất bản lĩnh, mạnh mẽ và độc lập. Khi mới quen, có thể mọi người sẽ không thích bởi những cô nàng này có vẻ ngoài khá “băng giá” nhưng rồi ai cũng sẽ nhanh chóng bị khuất phục bởi cách sống nhiệt tình của cô ấy. Đằng sau vẻ lạnh lùng ấy là cả một trái tim nhạy cảm.

Với cô bạn này, bạn nên chọn quà là một chiếc vòng cổ với cái lá may mắn hoặc một cuốn cẩm nang cho sự thành công.

Cô ấy hay đút tay vào túi quần bò sau hoặc khoanh một tay trước ngực, tay kia chống cằm khi nói chuyện

Trong đầu cô ấy luôn chật ních những ý tưởng sáng tạo và đầy tham vọng. Có thể mọi người nghĩ cô nàng này hơi “lập dị”, nhưng chẳng sao, bởi cô ấy không mấy quan tâm đến việc người khác nghĩ gì về mình. Tuy nhiên, đây cũng là cô gái rất biết cảm thông và chia sẻ với người khác.

Nếu khéo tay, hãy tặng cô ấy một tấm thiệp do chính tay bạn làm hoặc một chiếc khung ảnh với thiết kế thật đặc biệt. Đây là cô gái thích sáng tạo mà.

Hay vuốt tóc, sờ tai; nếu mặc quần bò, cô ấy hay đút tay vào túi quần phía trước

Lôi cuốn, hấp dẫn và tâm lý là điều mà ai cũng công nhận khi nói chuyện với cô gái này. Mọi người đều thấy vui khi ở bên cạnh một bạn gái lạc quan và thân thiện như thế. Chỉ có điều, cô nàng hơi bảo thủ. Nhưng nếu bạn là người hài hước thì bạn rất hợp với cô gái này đấy.

8/3 này, một món quà liên quan tới thiên nhiên, chẳng hạn như cây cà chua hoặc xương rồng, đủ để cô ấy nhớ đến bạn nhiều lắm.

Cô ấy nói chuyện khá nhẹ nhàng, một tay thường xuyên nắm nhẹ khuỷu tay kia

Nhìn và nghe nhiều hơn nói là đặc điểm của cô gái này. Cô ấy nhìn thấy những điều rất nhỏ mà người khác không để ý (như quầng thâm trên mắt bạn, nỗi buồn của đứa bạn thân). Cô ấy cũng luôn biết khuyên mọi người những điều bổ ích.

Một bông hướng dương vàng rực kèm theo hộp kẹo pha lê đủ màu với lời nhắn “Cảm ơn 'ấy' vì đã luôn là một người bạn ngọt ngào!” vào 8/3 chắn chắn sẽ làm cô nàng xúc động lắm.

Theo HHT

timhieu

Ngày 8/3, đưa nàng đi đâu?

Dịp 8/3 năm nay bạn đã chọn được điểm vui chơi, ẩm thực thú vị để đưa người phụ nữ thân yêu của mình đến thưởng thức chưa? Khá nhiều nhà hàng, khách sạn, khu du lịch đã đưa ra các chương trình đặc biệt dịp này...

Nhà hàng Bạch Dương (76 Sương Nguyệt Anh, Q.1, TP.HCM; ĐT: 08-9252616). Ngày 8/3 nhà hàng phục vụ hơn 60 món ăn tự chọn hấp dẫn mới lạ với giá 150.000 đồng/vé (người lớn) và 100.000 đồng/vé (trẻ em). Trong đêm 8/3 sẽ diễn ra chương trình ca nhạc đặc biệt "Mãi mãi một tình yêu" với sự tham gia sôi động của các ca sĩ trẻ. Và đặc biệt, tất cả các khách hàng nữ sẽ được tặng quà khi đến nhà hàng với chương trình "Quà tặng cho người phụ nữ tôi yêu".

Khách sạn Majestic (1 Đồng Khởi, Q.1, TP.HCM - ĐT: 829 5514). Chương trình đặc biệt dành riêng cho quý bà, quý cô "Lady"s Evening" bắt đầu từ 19h00 đêm 8/3 với tiệc hải sản chọn sẵn tại nhà hàng Bellevue Bar. Có tổ chức các tiết mục vui chơi giải trí hấp dẫn do ban nhạc gippsy Five, xiếc Phi Hùng thực hiện. Có quà tặng dành cho khách. Giá vé (đã bao gồm thức uống): 25 USD/người lớn và 12,5 USD/trẻ em.

Khách sạn Đồng Khánh (2 Trần Hưng Đạo B, Q.5, TP.HCM, ĐT: 9236404). Từ 11h00 -14h00 ngày 8/3 giới thiệu thực đơn buffet trưa với hơn 30 món ăn ngon. Giá vé 59.000 đồng/người lớn, 45.000 đồng/trẻ em. Từ 18h00 - 21h00 tối 8/3 giới thiệu chương trình "Buffet tối hạnh phúc" với những món ăn chọn lọc trong một không gian ấm cúng, nhẹ nhàng. Giá vé: 139.000 đồng/người lớn - 99.000 đồng/trẻ em. Mua 10 vé tặng vé thứ 11, xổ số trúng thưởng...

Khu du lịch Tân Cảng (A100 Ung Văn Khiêm, Q. Bình Thạnh, TP.HCM, ĐT: 5.128.775). Từ 17h30 ngày 8/3 giới thiệu chương trình buffet bên sông với trên 50 món ngon như giò heo chiên giòn, gà hấp hành, bánh canh chả cá Quy Nhơn, sườn nướng Nga, nghêu đút lò... có quà lưu niệm cho khách nữ, sân chơi cho các bé có quà tặng, chương trình sổ xố hấp dẫn... Giá vé (đã bao gồm nước uống): 120.000 đồng/người lớn, 60.000 đồng/trẻ em. Khuyến mãi đặt trước 10 vé tặng 1 vé.

Cụm khách sạn Bông Sen. Trong dịp 8/3 khi dùng tiệc tại các nhà hàng buffet gánh Bông Sen, nhà hàng Lion, nhà hàng Fusions, khách sẽ nhận được những món quà thật dễ thương bên cạnh việc thưởng thức những món ăn ngon và bổ dưỡng dành riêng cho phái nữ.

Tại Nhà hàng buffet gánh (Khách sạn Bông Sen, 117-123 Đồng Khởi, Q.1, TP.HCM, ĐT: 8238016): Giá vé buffet buổi trưa 90.000 đồng/khách, buổi tối 150.000 đồng/khách. Nhà hàng Lion (11-13 Công trường Lam Sơn, Q.1, TP.HCM, ĐT: 8238514), giá vé buffet buổi trưa: 75.000đồng/khách.

Khu du lịch Văn Thánh (48/10 Điện Biên Phủ, Q.Bình Thạnh, TP.HCM, ĐT: 5123026). Chương trình Buffet với trên 50 món ăn hấp dẫn, tổ chức ngoài sân vườn thoáng mát. Khuyến mãi: mua 10 vé tặng 1 vé, rút thăm may mắn. Giá vé: 109.000 đồng/người lớn, 69.000 đồng/trẻ em.

Ngoài ra, cũng trong dịp này, một số nhà hàng, khách sạn khác tại TP.HCM như khách sạn Rex (141 Nguyễn Huệ - Q.1), khách Sạn Grand (8 Đồng Khởi, Q.1), khách sạn Quê Hương 1 (167 Hai Bà Trưng, Q3), khách sạn Metrople (148 Trần Hưng Đạo, Q1), khách sạn Quê Hương 4 (265 Phạm Ngũ Lão, Q.1), khách sạn Đệ Nhất (18 Hoàng Việt, Q. Tân Bình), khách sạn Metropole (148 Trần Hưng Đạo, Q.1)... cũng tổ chức các chương trình ẩm thực phục vụ những món ăn Âu, Á, Việt phục vụ thực khách.

Minh Tuệ

Vietvnn

Super V.I.P
Chúc mừng ngày 8/3 chị em phụ nữ bùng lên... a,e thì nằm xuống..... :D

Phoenix

Chúc chị em ngày càng xinh đẹp và duyên dáng hơn nữa...
Các anh em tạm thời nằm im chờ thời (sau ngày 8/3) nhé!

kakakakaka

Chúc các chị em trên PV và luôn tất cả những bà xã của anh em trên PV một ngày 8-3 thật vui vẻ và hạnh phúc

timhieu

Tulip, Hồng, Ly hay... ?

Không ít người thú nhận rằng, để chọn một bó hoa tặng người thương trong ngày 8/3 thật khó là bởi, hoa giờ rất đẹp đủ loại, đủ cách trang trí và đương nhiên là giá tiền cũng đủ kiểu. Tuy vậy, để phần nào giúp cho phái mày râu tự tin hơn trong việc chọn hoa, dưới đây là những gợi ý khá thú vị, xin giới thiệu cùng bạn.
Bó hồng này có giá 2,5 triệu đồng

Hoa hồng được bó xen bởi baby và salem vẫn là sự lựa chọn cổ điển nhưng được giới trẻ chuộng mua để bày tỏ tình cảm với bạn gái của mình. Tuy nhiên tulip lại là loài hoa thể hiện hết cái đẹp nhẹ nhàng, nuột nà của nữ giới. Với hương thơm quyến rũ và nét đẹp dằm thắm của mình, hoa ly vẫn được nam giới chọn để dành tặng mẹ, chị gái hay bạn đồng nghiệp. Bên cạnh sự lựa chọn đó là lan macara với thân hình mảnh dẻ khoác tấm áo vàng óng ả hòa cùng vào thị trường hoa vốn khá đông đủ mỹ nhân.

Dọc các tuyến phố như: Văn Miếu, Kim Mã, Nguyễn Khuyến, Hàng Lược, Bà Triệu, Kim Liên... hoa trình diễn hàng trăm kiểu "trang phục" khác nhau khiến cho người mua cũng thực sự lúng túng để chọn được bó hoa thật ưng ý. Với chất liệu giấy gói hoa chủ yếu vẫn là giấy nến và giấy gỗ được cách điệu thành các bông hồng ôm nhẹ nhàng lấy bó hoa; giá những bó hoa này khoảng 80.000đ đến 300.000đ.
Bó hoa có giá 2 triệu đồng.

Còn nếu bạn muốn tìm tới sự khác biệt thì hãy chọn một nàng công chúa hoa trong bộ váy lộng lẫy tại Calvin Phương (63 Lý thường Kiệt). Chất liệu voan hoặc lụa kết kim sa cùng các phụ kiện độc đáo như lông công... khiến các loài hoa vốn đã đẹp lại càng trở nên kiêu sa hơn. Và theo đó, giá của mỗi bó hoa cũng sẽ khiến cho nhiều người ngỡ ngàng, từ 600.000đ đến hơn 2 triệu đồng một bó.

Năm nay, có rất nhiều bạn trẻ đã vào tận vườn trồng hoa như vườn hoa ở Vĩnh Tuy Đoài gần Thanh Trì để cắt hoa hồng với giá 5.000đồng một bông, sau đó sắp tròn và dùng ruybăng cột ở 1/3 thân hoa rồi tết nơ xinh xắn. Cách này tuy vất vả hơn nhưng rẻ mà vẫn mang nét đẹp hiện đại, độc đáo. Nếu không có điều kiện đi xa như vậy, bạn có thể ra sạp mua hoa hồng với giá khoảng 15,000 đồng /bông và làm tương tự, vừa tiết kiệm mà lại vẫn bày tỏ được tình cảm của mình trọn vẹn. Giờ thì bạn chọn loại hoa nào?

Friendship card: Qùa "độc" cho ngày 8/3

Luôn mang lời chúc ngọt ngào bên mình thay vì những bưu thiếp bằng giấy chỉ có thể để trên bàn, dán lên tường hay cài vào lọ hoa, loại thiếp chúc mừng đặc sắc có tên là friendship card nhỏ xinh rất được chào đón năm nay.

Thay cho loại thiệp giấy với kích thước lớn, friendship card được sản xuất trên chất liệu plastic với kích thước nhỏ xinh, chỉ bằng một chiếc thẻ ATM, nên sẽ rất đơn giản để bạn cho vào ví lưu giữ lâu mà không bị nhàu nát, cong queo hay bám bẩn.
Mẫu của friendship card.

Cùng biểu tượng chú gấu Me To You dễ thương đến từ nước Anh với những lời chúc ngọt ngào và 6 mẫu thiết kế độc đáo sẽ là món quà nhỏ mới lạ để dành tặng cho người bạn yêu quý. Mặt sau của thiệp là phần "riêng tư" cho người ấy, bạn có thể ghi lên đó bằng bút bi thông thường, nhưng nếu chọn được loại bút kim đầu nhỏ, chứ viết sẽ sắc nét và bám lâu hơn. Ghi xong bạn nhớ để khô khoảng 1 phút hãy cho vào phong bì nhé!

Giá mỗi chiếc là 40. 000đồng, mua tại: Gift & Greeting Card Me To You, 146 Nguyễn Thái Học và 68 Phố Huế.

8/3 chúc ca'c chị em bạn nữ ne` : Trẻ trung như heo sữa, Bốc lửa như heo hơi, Chịu chơi như heo nái, Hăng hái như heo con, Sắc son như heo đất, Đủ chất như heo thịt ... Chúc các bạn: Tươi vui như heo cắn, đỏ đắn như heo lai, sức dai như... heo nọc, xốc vác như heo rừng, bừng bừng như... heo quay! :))
(Đừng giận vì năm nay là năm con heo mừ :D)

timhieu

Cuối cùng rồi ngày 8/3 đã qua, chắc Chị Em ta "thỏa mãn" lắm rồi!!! =)) Vui lắm Chị Em nhỉ!!!:))

Status
Không mở trả lời sau này.