• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chương trình nhỏ mà hữu dụng

kiev

-Khi mới có i900 bản ROM gốc có chương trình khóa cả màn hình và các phím,
Nhưng khi Up ROM mới thì tính năng khóa các phím cứng không hoạt động, Thỉnh thoảng để trong túi, kẹt phím máy tự động gọi, nhiều lúc gây bực mình.
-Vừa tìm được chương trình nhỏ S2U2 1.4 mà khá hay cho việc này, không biết trên diễn đàn này đã ai POST chưa, thôi thì thừa hơn thiếu đưa lên ai gặp phải trường hợp như mình tải về dùng
LINK
http://www.mediafire.com/file/kykqmjmyze3/S2U2-1.40-QVGA.zip

:)

tuanbka

muốn khoá phím thì bác cứ nhấn phím Endcall một lúc là khóa hết thôi, mà tốt nhất khi bỏ máy vào túi thì nhấn nút tắt màn hình ( nhớ setting đặt chế độ chỉ bật lại bằng nút power là đc thôi )

kiev

Cám ơn bạn tuanbka đã có reply, nhưng dù có chuyển nút từ front sang power thì mình nghĩ việc kẹt phím vẫn có thể xảy ra. Các cụ có câu "trăm nghe không bằng một thấy, trăm thấy không bằng một sờ,trăm sờ không bằng được dùng thử". Bạn cứ thử dùng rồi vào setting của S2U2 khám phá, mình tin bạn cũng sẽ thấy thích chương trình nho nhỏ này, Mà ngay các phím được khóa và phải dùng cả hai tay để kéo thanh trượt qua phải mình cũng còn cho chưa chắc đã là tuyệt đối .:)

hbtrung

Muốn khóa màn hình dễ thôi mà: Chọn setting - Pesonal - Buttons, chọn tab Wake up: chọn Pởe button only đồng thời chọn luôn When device í woken up, lock device.

Thì dù có đụng vô phím gì sau khi bật màn hình (bằng nút power) cũng vô dụng -> phải unlock mới dùng được.

Còn thích "dùng cả hai tay để kéo thanh trượt qua phải" cho chắc thì cài S2U2 cũng tốt mà :)

LangLeYeunguoi

-Khi mới có i900 bản ROM gốc có chương trình khóa cả màn hình và các phím,
Nhưng khi Up ROM mới thì tính năng khóa các phím cứng không hoạt động, Thỉnh thoảng để trong túi, kẹt phím máy tự động gọi, nhiều lúc gây bực mình.
-Vừa tìm được chương trình nhỏ S2U2 1.4 mà khá hay cho việc này, không biết trên diễn đàn này đã ai POST chưa, thôi thì thừa hơn thiếu đưa lên ai gặp phải trường hợp như mình tải về dùng
LINK
http://www.mediafire.com/file/kykqmjmyze3/S2U2-1.40-QVGA.zip

:)

phần mềm rất thú vị, tks kiev

KujmaWasabu

Banned
Phần mềm của WM rất nhiều và đôi khi nó trùng lắm lên nhau, trùng cả lên những tính năng có thể làm mà chẳng cần cài thêm soft nào hết...
Tùy sở thích người dùng thôi