• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chụp hình trong p1i

diepthao

mấy bro ơi sao mình thử chụp hình trên p1i o 2 điện thoại khác nhau đều bị lỗi góc phải hình hơi bi xanh (green ) không lẽ cam của sony củ chuối vậy sao > có cách gì khắc phục không ?
THanks

demonntl

Active Member
bạn xem lại cái ống kính có sạch hay ko
lúc chụp có lấy tiêu cự chưa ?
có đủ độ sáng ko ?
mình dùng p1 và chưa bao giờ thấy hiện tương như bạn cả
nếu còn bị bạn cứ thử update FW = chương trình của sony xem

diepthao

vậy là bạn mai mắn đó lổi 'nhuộm màu xanh lá' green tint error của P1i đã đượcphản ánh trên khắp thế giới . cái bị cái không ? cài nào bị thì chỉ có nước bán đi chứ hiện tại không thể trị được

vunhiendang

Nếu bạn đã nói : "chỉ có nước bán đi chứ hiện tại không thể trị được" , thì làm sao ai có thể khắc phục được hả bạn,dù sao nó cũng là lỗi của nhà sx mà:-?

diepthao

nói vậy là sau một ngày tham khảo khắp nơi trên internet . nên mình cảnh báo cho các bạn không rơi vào tình cảnh như mình

hellboy424

việc này mình thấy có nhiều ý kiến trái ngược nhau, có người nói do bản firmware , cũng có người nói do cam. Nhưng chủ quan mình nghĩ thì do cam chiếm tỷ lệ cao hơn vì ếu firmware thì ko thể có chuyện máy bị máy không. Theo ý kiến nhiều người thì do sony sử dụng 1 ống kính của hãng khác chứ ko phải của sony, việc này mình nghĩ là đúng,theo kinh nghiệm bán máy thì samsung hay cả nokia dù là do hãng sản xuất nhưng chất lượng cam và loa của 1 số máy không hoàn toàn giống nhau.