• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - BÀN PHÍM NGOÀI CỦA P910 VÀ P990

Shinichi

Help - Flip P910i tự dưng bị mất tác dụng

:-?? Các pác giúp em tìm hiểu nguyên nhân tại sao Flip P910i của em tự dưng bị mất tác dụng. Sáng nay em vẫn dùng Flip để bấm số điện thoại gọi và nhắn tin. Sau khi đút lại vào túi thì đến gần trưa Flip mất tác dụng (Em vẫn ngồi trong phòng -> không rơi, không va đập). :-/ Hard reset lại máy rùi mà vẫn không ăn thua. Liệu nó có bị lỏng chân không các pác nhỉ? Pác nào có cao kiến nào xử lý giúp em nhé hoặc pác nào đã từng gặp hiện tượng này thì chúng ta cùng tìm nguyên nhân nhé. Thanks các pác trước! =D>

Linh_t885

mình lại bỏ hẳn flip rùi! nhưng trước đây có sử dụng, có thể do khi đút túi quần nên bàn fím bị ép nút, dù đã khóa bàn fím nhưng cứ ép thế mãi thì bàn fím sẽ bị "chai" (tạm thời gọi vậy, nó là đơ ấy mà), bạn có thể khởi động lại máy, nếu vẫn chưa ổn thì kiểm tra cái flip là chắc chắc: có thể là đứt cáp hay lỏng cắp, hơi nước do mồ hôi trong túi quần tạo ra đọng lại trong flip! Chúc thành công!

tinh_la_gi

Administrator
Thứ 1 : cần xác định bị liệt phím ngoài thôi hay bị liệt luôn phím trong !
Thứ 2 : kiểm tra chân tiếp xúc giửa bàn phím và máy [ tháo ra vệ sinh ]
Thứ 3 : vệ sinh bàn phím [cả phím trong và ngoài luôn nhé]
Thứ 4 : Đem đến 1 người nào đó có máy p910 để test bàn phím khác xem thế nào hoặc nếu có quen ai làm KTV bên DTDD thì kiểm tra cái bàn phím xem có hỏng gì không
vài góp ý cùmg bạn !

kieukieucongtu

Hỗ trợ các vấn đề liên quan bàn phím ngoài của P910i

các bro giúp em với , cái bàn phím ngoài con P910i của em nó bị liệt , bàn phím trong vẫn sử dụng nhắn tin được , em đã vệ sinh rồi mà vẫn không được . các bro chỉ cho em ở HN chỗ nào bán bàn phím chất lượng hoặc sửa được bệnh đấy với .. giá mua mới hoặc sửa khoảng bao nhiêu vây. Thank.

bedongdanh

Bạn đã vệ sinh nó như thế nào.Mình đã từng vệ sinh bàn phím ngoài bằng cách tháo tung bàn phím ngoài ra nhưng nhẹ nhàng thui đấy nhé.sau đó vệ sinh từng mảng tiếp súc một là ok .Mình khuyên bạn nên bỏ bàn phím ngoài ra dùng sẽ thuận tiện hơn(mới đầu không quen lắm nhưng rồi sẽ quen)

Hoangmobilevn

Nói chung,bàn phím ngoài của P9 hay P9i dùng 1 thời gian hay bị liệt hoặc loạn phím . Vấn đề này do đứt cáp BF hoặc điểm hàn tiếp xúc bên trong phím kém hoặc hở mạch. Ra thợ , họ khéo tay kiểm tra và làm lại là OK , rất đơn giản .
Bị nhẹ là do bẩn gây mất tiếp xúc thì có thể VS cái điểm kết nối với BO . Nếu các phím đều bấm được nhưng nặng tay là do bẩn phím thì tháo ra lau sạch các chân phím là OK .
Nói chung : AI dùng P9 hay P9i đều có thể bị lỗi này . Khó thoát lắm,he he . Be dong danh thì chắc là lâu mới bị , vì cái bọn con gái dùng giữ của lắm,he he

suchuanb

Bạn đã vệ sinh nó như thế nào.Mình đã từng vệ sinh bàn phím ngoài bằng cách tháo tung bàn phím ngoài ra nhưng nhẹ nhàng thui đấy nhé.sau đó vệ sinh từng mảng tiếp súc một là ok .Mình khuyên bạn nên bỏ bàn phím ngoài ra dùng sẽ thuận tiện hơn(mới đầu không quen lắm nhưng rồi sẽ quen)

Vây bạn có phần mềm nào tạo thay thế trông như bàn phím ngoài được không cho tôi xin. tôi thấy một số người dùng P910 tháo bàn phím ngoài ra mà vẫn nhìn thấy hình bàn phím ở chỗ bàn phím ngoài đó.
nếu ai có cho tôi xin, tôi cám ơn nhiều.

lamtoanhong

Vây bạn có phần mềm nào tạo thay thế trông như bàn phím ngoài được không cho tôi xin. tôi thấy một số người dùng P910 tháo bàn phím ngoài ra mà vẫn nhìn thấy hình bàn phím ở chỗ bàn phím ngoài đó.
nếu ai có cho tôi xin, tôi cám ơn nhiều.

Cái đó không phải là cài soft gì đâu , mà tại vì trong máy đã tích hợp chức năng đó rồi. bạn lục tìm trong menu, có chức năng bàn fím ảo kích hoạt nó lên là ok thôi.
thân!

Linh_t885

"Vây bạn có phần mềm nào tạo thay thế trông như bàn phím ngoài được không cho tôi xin. tôi thấy một số người dùng P910 tháo bàn phím ngoài ra mà vẫn nhìn thấy hình bàn phím ở chỗ bàn phím ngoài đó.
nếu ai có cho tôi xin, tôi cám ơn nhiều."
để có được bản fím ảo:
Control panel->Other->Flip settings-> Enable virtual flip (đánh dấu)-> Done. khi chọn xong sẽ có 1 biểu tượng bàn fím dưới thành tackbar, gần cột sóng. muốn sử dụng bàn fím bạn chọn biểu tượng đó.
nên chon bàn fím QWERTY.

hilaryduff

Thường flip P910i bị hỏng do bạn đóng vào quá mạnh gây ra hiện tượng nứt ở giữa, và mạch của bàn phím có thể bị đứt ở đoạn nào đấy, bạn thử mang qua các trung tâm sửa chữa thử coi, mình nghe nói trung tâm bảo hành SE họ sửa chừng 200k dùng ok lắm.

tinh_la_gi

Administrator
bàn phím nào dùng nhiều mà không nứt như bạn nói ! chỉ cần tháo ra {rất đơn giản} rồi lấy keo 502 dán lại là có thể dùng OK rồi ! Chi mà phải đem đến Trung Tâm Bảo hành mất 200k trong khi cái flip mới bán với gián 200~300k !

Son_Do

Well-Known Member
Bạn mở nắp pin ra xẽ thấy 2 con vít ở dưới cùng, tháo 2 con vít đó ra là lấy được Flip. Bạn phải cẩn thận nếu để đứt mạch là toi flip.

tinh_la_gi

Administrator
Khi mua máy người ta có đủ bộ để bạn làm việc này đấy...1 cây vít "ba.ke" 1 giấy hướng dẩn tháo-lắp flip

Nói chung tháo cực kỳ đơn giản - đơn giản hơn tháo flip của p910
Tháo 2 vit xong thì kéo flip dọc theo thân máy là xong...cứ an tâm không "đứt mạch" gì đâu ..

sibulabu

Chán cái máy của e mua ở Viễn Minh, các bác ấy chơi nguyên cái tem lên 2 con ốc, e hết dám động đậy j, hì hì

thongkythuat

Thì bác tháo tem ra có gì đâu mà sợ,P990i bền lắm không có hư bậy đâu,đừng lo..he.he..

Gozilla85

Chán cái máy của e mua ở Viễn Minh, các bác ấy chơi nguyên cái tem lên 2 con ốc, e hết dám động đậy j, hì hì

Ko sao đâu, cái tem đó chỉ dán ở ngoài thôi, ở trong còn mấy con tem Original nữa mà :D, ko sợ bị mất zin P990i đâu :))

thongkythuat

Theo mình là do lâu quá nên bị dơ,tháo ra vệ sinh lại là ok,chứ không bao giờ tự nhiên nó hư dược

suntuan

Ah cái vụ dán em trên hai con vít Mình có ý kiến nầy,Bác nào muốn tháo ra thì cứ đem ra cửa hàng Mình mua nhờ nó tháo Flip ra,Tại sao Mình nói vậy????Vì Họ sợ Mình đem Flip hư khác gắn vào máy họ bán và bắt họ Bảo Hành.Mong các Bác nào có máy dán tem như thế nên chú ý.Ah khi nhờ nó tháo ra kêu nó dán tem vào Flip nhe !!!

Son_Do

Well-Known Member
Ah cái vụ dán em trên hai con vít Mình có ý kiến nầy,Bác nào muốn tháo ra thì cứ đem ra cửa hàng Mình mua nhờ nó tháo Flip ra,Tại sao Mình nói vậy????Vì Họ sợ Mình đem Flip hư khác gắn vào máy họ bán và bắt họ Bảo Hành.Mong các Bác nào có máy dán tem như thế nên chú ý.Ah khi nhờ nó tháo ra kêu nó dán tem vào Flip nhe !!!

Trước đây khi tháo flip mình cũng đã làm y như vậy đó, phải chạy ra chỗ mua nhờ nó tháo song lại dán lại tem cho chắc ăn.