• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BACKUP DỮ LIỆU TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm backup hệ thống nào hữu dụng nhất?

• Spb Backup

Votes: 419 61.7%
  • Sprite Backup

Votes: 78 11.5%
  • Sunnysoft Backup Manager

Votes: 17 2.5%
  • Spb Clone

Votes: 40 5.9%
  • Pim Backup

Votes: 125 18.4%

• Total voters
    679
Các bác cho hỏi: mình cài Spb Backup và theo lịch định sẵn nó chạy. Tuy nhiên khi mìng phải hard reset lại thì khi chạy file Backup thì tất cả các file đều không khôi phục được (cứ treo máy mãi). Vậy không biết khi swr dụng cấn phải chú ý gì và làm sao tránh được hiện tượng này nhỉ?
Thanks
Cái này là do lỗi của SPB Backup đó bạn, mình đã test thử rồi, cho nó backup theo thời gian định sẵn, sau khi hoàn tất backup thì thay vì nó phải tự động SR lại thì nó lại ko, phải chọn SR thì nó mới SR! Tốt nhất là bạn nên bakup bằng tay chứ ko để nó tự động thì sẽ OK thôi, bạn thử nhé !

doibung0

Các bạn! Mình backup PIM data trên WM5 củ, UP lên WM6 rồi restore lại không được. Thực ra là được nhưng mà bị lỗi gần hết! Tại sao vậy! Bởi vì theo mình biết thì khác dòng Rom thì vẫn restore được Task, Apointment cơ mà! Chương trình mình dùng là spb Backup đó!
Thân!

Các bạn! Mình backup PIM data trên WM5 củ, UP lên WM6 rồi restore lại không được. Thực ra là được nhưng mà bị lỗi gần hết! Tại sao vậy! Bởi vì theo mình biết thì khác dòng Rom thì vẫn restore được Task, Apointment cơ mà! Chương trình mình dùng là spb Backup đó!
Thân!
Nếu bạn chỉ cần backup Task, Apointment, SMS, mail, contacts thì bạn nên dùng PIM Backup bạn nhé, nó có thể backup & restore từ W2k3>WM5>WM6 và ngược lại đó bạn!

doibung0

Nếu bạn chỉ cần backup Task, Apointment, SMS, mail, contacts thì bạn nên dùng PIM Backup bạn nhé, nó có thể backup & restore từ W2k3>WM5>WM6 và ngược lại đó bạn!

Uh! Mình biết PIM Backup, nhưng vấn đề là mình cần lấy lại những Email cũ, nó bị xóa hết hơn 9/10 rồi, những tin nhắn quan trọng cũng vậy! Cứ tưởng là restore PIM data trên các dòng khác Rom được chứ, thế nên mình mới Up lên. Cần phải xem lại cái Spb Backup này rồi. Các bạn nào muốn làm như mình thì cẩn thận nhé :D. Dù sao cũng cảm ơn PhamThanhDat rất nhiều!

koolpoint

Sunnysoft Backup Manager
version 4.0.0.2 build 04191

Phần mềm sao lưu data trên PPC khá quen thuộc với buid cập nhật tiếp theo!

Hỗ trợ WM03SE và WM5, WM6 các loại màn hình.
MTK cũ của bản 4.0 vẫn chạy tốt. ;)

Link tải file cài đặt CAB cho WM03SE:

Link tải file cài đặt CAB cho WM05:

MTK trong file đính kèm :D

Bác Lương Quang kiểm tra link dùm nhé! không down được nữa rồi!:((
Cám ơn nhiều!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình hard reset thì ko back up lại đc :((

Bạn thân mến bạn retore lại bị lỗi có thể bạn bị lỗi từ khâu backup hoặc chương trình bakup của bạn bị lỗi. Khi backup tốt nhất bạn để full chương trình này thỉnh thoảng nó vẫn hay bị lỗi vậy mà nhiều khi mình retore lại vẫn bị lỗi lung tung cả lên đành phải HR cài lại. Thân!!!!

thuyanh2401

Các pác làm ơn giúp giùm với, mình đang sử dụng Sprite backup V3.2.0 build 2487, mọi lần backup rồi restore lại thì không sao, nhưng hôm nay vẫn làm các bước như vậy thì không được, hình như nó bắt đăng ký authorization code và name gì đấy, bây giờ phải làm sao, có cách nào phục hồi được contact và message được không? Xin giúp giùm!!!

Anbis

Các bác cho em hỏi, làm sao restore lại được contacts từ file .csc giờ ?
Em chuyển từ MiniS sang IIs, giờ ko biết sao mà backup lại được đây T__T dùng cả PIMbackup rồi, nó restore lại toàn Unknown name.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các pác làm ơn giúp giùm với, mình đang sử dụng Sprite backup V3.2.0 build 2487, mọi lần backup rồi restore lại thì không sao, nhưng hôm nay vẫn làm các bước như vậy thì không được, hình như nó bắt đăng ký authorization code và name gì đấy, bây giờ phải làm sao, có cách nào phục hồi được contact và message được không? Xin giúp giùm!!!

Vậy về phần name bạn thử đánh theo tên over name của bạn còn phần code bạn thử điền kkk vào xem có được hay không??? nếu vẫn không được có lẽ bạn thử restore lại lần nữa làm vậy mà không được thì mình bó tay roài :)). Chúc may mắn. Thân!!!

longcomit

Soft Backup Contact trên WM5 và WM2003

Soft sao lưu danh bạ khá hay! Có thể đọc bằng Excel trên PC! Tiện ích cần thiết cho người dùng PPC!

Mình đã sử dụng soft này trong một thời gian dài và thấy rằng thực sự soft này xứng đáp là soft backup contact nhỏ gọn, đơn giản và hiệu quả hàng đầu. Rất đáng để sử dụng.
Cam on PDAVIET.

hanamichi

EasyHelper Contact + SMS Backup v1.2
Phần mềm dùng để backup contact đã được giới thiệu ra mắt phiên bản mới 1.2
- Hỗ trợ các hệ điều hành và màn hình.
- Tham khảo thêm tại đây

Các bác ơi, Mở khóa cái phần mềm này thế nào ạ? Có bác nào có K không cho em với. Em cảm ơn nhiều nhiều :).

NhatNguyen

link tèo rồi bro ơi, cho em xin link khác dc ko ạ ?

Bạn tải bản mới hơn tại link dưới đây nhé :D

Mã:
[URL="http://pdaviet.net/showpost.php?p=43191&postcount=360"]http://pdaviet.net/showpost.php?p=43191&postcount=360[/URL]

doibung0

Mã:
[URL="http://pdaviet.net/showpost.php?p=43191&postcount=360"]http://pdaviet.net/showpost.php?p=43191&postcount=360[/URL]

Các bạn có biết phần mềm nào có thể restore file csv. (đã bckup bởi BckpContact for WM5) trên WM6 về lại thành contact của máy không? Dùng BckpContact thì không được (có lẽ mình backup ở bản củ nhưng restore ở bản mới), vã lại cũng rất dễ bị lỗi! Trước đây có Yahoo Go có thể làm được nhưng bây giờ thì tiêu rồi!

Thân!

doibung0

Pim backup đọc bằng excel như thế nào vậy bạn, mình mở thử nhưng ko được?

PIM không mở bằng Excel bạn ạ! Chỉ có BckpContact mới mở được bằng Excel thôi vì file nó lưu là csv.. Cái đó có bên danh sách các phần mềm trên PV do badamgiak23 cung cấp đấy, bạn vào đó tìm nhé!

Thân!

oradoe

Vậy có trình backup nào hỗ trợ Unicode mà có thể mở bằng Text Editor (để thay đổi thông tin) file backup không?

tendangnhap

Mã:

Cái này dùng cho WM2k3se được ko vậy bạn? Sao mình tải về rồi chép lên thẻ, khi tap vào nó kêu tút tút rồi chẳng thấy chương trình nào chạy cả? Mình thấy có ghi hỗ trợ 2k3 nên mới tải về mà. :(