• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BACKUP DỮ LIỆU TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm backup hệ thống nào hữu dụng nhất?

• Spb Backup

Votes: 419 61.7%
  • Sprite Backup

Votes: 78 11.5%
  • Sunnysoft Backup Manager

Votes: 17 2.5%
  • Spb Clone

Votes: 40 5.9%
  • Pim Backup

Votes: 125 18.4%

• Total voters
    679

Kobold1609

xmlContact Backup

xmlContact Backup

Phần mềm Backup Contact dưới dạng file *.XML,mỗi contact backup ra 1 file định dạng .XML.Giao diện cực đơn giản và dễ dàng sử dụng.Menu chính bao gồm 2 Form:Backup và Restore.

Yêu cầu NetCF 2.0

Hình mô tả:

Link tải trong DS

sweet13

ai biết các phần mềm này khác nhau gì không? như là cái nào thì tốt cho cái gì chẳng hạn... Em thấy dùng cái nào cũng giống giống nhau ve tính năng

Kan

Có 1 cách đơn giản nhất và nhanh nhất để backup Pim và Contacts kô cần dùng đến soft nào khác ngoài Active Sync:

- Nối PPC với PC qua AS.
- Sử dụng Explorer của PC, copy file pim.vol (trong thư mục gốc My Device/) vào thẻ nhớ hay để đâu đó trên PC (file này chứa toàn bộ pim và contacts).

Sau này để lấy lại dữ liệu:

- Dùng Resco Explorer hay File Explorer trên PPC đổi tên file pim.vol thành tên khác (ví dụ:pim.vo)
- Copy file pim.vol đã lưu ở trên vào lại PPC.
- Soft Reset máy, có thể xóa file pim.vo đã đổi tên trên nếu muốn.

Rất đơn giản chỉ với vài thao tác copy và paste! Chúc các bạn thành công.

beyi_bany

SPBBackupv1.5.1Build-2432

Sử dụng PPC thiết nghĩ không thể thiếu phần mềm này. Ứng dụng Backup toàn bộ dữ liệu (hoặc từng phần dữ liệu, tùy chọn) PPC của bạn, lưu thành file exe, khi lỡ PPC của bạn bị handreset, sau 10 phút, bạn đã có thể đưa PPC của mình về nguyên trạng như trước khi bạn tiến hành backup.
Các bạn hãy cùng thử đi, nó thực sự hữu ích đối với bạn.

Phần mềm tại đây

Link die rùi bác ơi!up lại đi!Phần mềm này hay nhất mà em đã từng sài đó!

Last edited by a moderator:

antuongkhophai

trong các phần mềm sao lưu có mỗi spbbackup là ổn định nhất.còn spb backup tiếng việt thì dùng cực lỗi

O2xdaIIs

trong các phần mềm sao lưu có mỗi spbbackup là ổn định nhất.còn spb backup tiếng việt thì dùng cực lỗi

Vế đầu thì bác nói đúng : Spb Backup có lẽ là số 1 theo ý kiến người tiêu dùng :)) , còn vế sau thì .... bác nói cực lỗi là sao, bác có thể nói rõ ràng ra xem anh em có thể giúp gì được bác không, chứ như mình thì đang xài Spb Backup tiếng Việt của bác Hà Châu nè, chạy ầm ầm có sao đâu !!!

Kobold1609

EasyHelper Contact Manager 1.0

EasyHelper Contact Manager 1.0​

Phần mềm BackUP và Restore Contact vào Phone Memory và SimCard.Với phần mềm này bạn có thể dễ dàng Export contacts từ Phone/SIM card vào 1 file,Import contacts từ 1 file vào Phone/SIM card,copy SIM contacts vào Phone.

Phiên bản Update ngày 6/01/2007.
Thông tin thêm xem tại đây
Hình mô tả

Link tải soft +SDK trong DS

Last edited by a moderator:

ti-toe

các bác cho em hỏi có thằng nào backup được cả ramdisk không? chứ em hardreset xong lại mất hết trong ramdisk, hay các bác bày em cách xóa ramdisk đi vậy, chứ để thằng ramdisk o đấy chẳng có ích lợi gì cả

Nemmatlanh

Ối.Ramdisk hay chứ bạn.Chắc bạn đang dùng 02S.Nếu không dùng Ram Disk thì Ram 02S nhiều quá.Không dùng hết cũng phí.Bạn muốn BackUp được cả RamDisk thì chỉ cần dùng Soft SPB Backup,rồi tạo một File Backup Full là được hết thôi mà.HR lại rồi bung File đó ra là lại vô tư như ban đầu.Chúc vui!

ti-toe

Ối.Ramdisk hay chứ bạn.Chắc bạn đang dùng 02S.Nếu không dùng Ram Disk thì Ram 02S nhiều quá.Không dùng hết cũng phí.Bạn muốn BackUp được cả RamDisk thì chỉ cần dùng Soft SPB Backup,rồi tạo một File Backup Full là được hết thôi mà.HR lại rồi bung File đó ra là lại vô tư như ban đầu.Chúc vui!

Mình dùng spbbackup mà, nhưng vẫn không restore được ramdisk, ai dùng O2 S mà backup được ramdisk thì giới thiệu cho mình soft với, mình đang thử với sprite backup xem sao vậy :(

Đã giải quyết được rồi các bác ạ. Ai bị giống mình thì dùng Spbclone nhé

Chỉnh sửa cuối:

HTAluvBeBeo

Bản mới nhất của Spritebackup cho Win2k3 là bao nhiêu ấy nhỉ các huynh, có phải 3.2 không ạ:) ai có Spritebaclup full cho 2k3 share em với, Thanks:)

vietanh2706

Em thấy phần mềm NS contact backup là backup được tên tiếng việt. Nhưng em dùng ROOM helmi mới nhất lại không dùng được. bác nào có phần mềm backup được contact tên tiếng việt có dấu thì gửi cho em với.

trungkt

Mình không dùng Rom giống bạn, nhưng khi gõ contact bằng VN advanced key vào contact bằng tiếng việt thì backup bắng SPBbackup vẫn vô tư, Contact vẫn giứ nguyên là TV. chỉ có điều khi Sync thì trong outlook express nó vẫn bị lỗi font. Có ai rành cái này thì chỉ với:) thanks

Nemmatlanh

Em thấy phần mềm NS contact backup là backup được tên tiếng việt. Nhưng em dùng ROOM helmi mới nhất lại không dùng được. bác nào có phần mềm backup được contact tên tiếng việt có dấu thì gửi cho em với.

Rom Helmi mới nhất là Rom Helmi 1.3AKU 3.5 đùng không?Vậy bạn dùng BackupUtinity đi.Backup Contact và MyDocument rất tốt.Cả tiềng Anh lẫn Tiếng Việt đều được :D :D :D
http://www.4shared.com/file/6270943/4564d837/BackUpRestore_WM5.html

vietanh2706

Rom Helmi mới nhất là Rom Helmi 1.3AKU 3.5 đùng không?Vậy bạn dùng BackupUtinity đi.Backup Contact và MyDocument rất tốt.Cả tiềng Anh lẫn Tiếng Việt đều được :D :D :D
http://www.4shared.com/file/6270943/4564d837/BackUpRestore_WM5.html
Bác ơi, em thử restore lại nhưng lại thông báo "In order to guarantee in restore process does discard data, system to turn off phone" rồi xử lí 1 lúc lại thông báo " can't turn off", Em không hiểu phải làm thế nào nữa, em đã thử soft reset rồi nhưng vẫn thông báo thế

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

Ơ,mình dùng vẫn cực kỳ ngon lành.Nếu Bác đang dùng Rom 2007 của TomCoDon thì mới bị hiện tượng đó.Hoặc Bác restore lại từ Rom 2007 xuống Rom Helmi 1.3 thì cũng bị hiện tượng như vậy.Vì từ Win 2k6 thì không thể Restore lại cho Win 25 được,cũng như không thể từ 2k5 mà Restore lên 2k6 được.Thân!

hugo123

Soft Backup Contact trên WM5 và WM2003

Soft sao lưu danh bạ khá hay! Có thể đọc bằng Excel trên PC! Tiện ích cần thiết cho người dùng PPC!

Link die rồi huynh ui. Up lại dùm em nha:(

LuongQuang

Super V.I.P

Spb Backup v1.5.5 build 2610

Phiên bản mới của phần mềm backup rất quen thuộc, mới ra hôm nay 26-1-07
Cập nhật thêm chức năng và fix lỗi, có thể xem chi tiết tại trang chủ: SPB BACKUP

Chỉnh sửa cuối:

nhipsongvn

Số là hồi trước em dùng bản rom aku 2.6 cho con xda lls, có cài sẵn cái soft backup trong đó. Bi giờ em mới up lên bản helmi aku 3.5 thì ko còn cái soft đó nữa. cái đuôi file back up của nó là xxx.dbk. tội đòi em chứ, bao nhiêu contact bây giờ chết hết, em cài thử mấy soft back up khác vào với hi vọng nó dịch được, nhưng vô vọng. Nay em viết bài này mong các bác tận tình chỉ giáo dùm em, làm cách nào để run được nó. Chạy bằng soft nào...chứ ko thì chết mất. Em xin chân thành cảm ơn các bác