• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BACKUP DỮ LIỆU TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm backup hệ thống nào hữu dụng nhất?

• Spb Backup

Votes: 419 61.7%
  • Sprite Backup

Votes: 78 11.5%
  • Sunnysoft Backup Manager

Votes: 17 2.5%
  • Spb Clone

Votes: 40 5.9%
  • Pim Backup

Votes: 125 18.4%

• Total voters
    679

hibiki

Mình đang dùng phần mềm SpbBackup để sao lưu và phục hồi mỗi khi H-R, nhưng phần mềm này lại không backup Tin nhắn. Xin các cậu giới thiệu cho mình một chương trình nào để backup tin nhắn (nếu chương trình này có thể backup những cái khác thì càng tốt (như: Contact, PIM...). Tiện thể cho mình đường link để tải về luôn nhé.
CẢm ơn các cậu rất nhìu.

salemgtvt84

Mình đang dùng phần mềm SpbBackup để sao lưu và phục hồi mỗi khi H-R, nhưng phần mềm này lại không backup Tin nhắn. Xin các cậu giới thiệu cho mình một chương trình nào để backup tin nhắn (nếu chương trình này có thể backup những cái khác thì càng tốt (như: Contact, PIM...). Tiện thể cho mình đường link để tải về luôn nhé.
Để backup tin nhắn, SPB cũng làm đc, tuy nhiên để dùng 1 pm nhỏ gọn mà hiệu quả, bạn có thể dùng PIMBackup, cóp vào Thẻ nhớ và chạy trực tiếp, ko cần phải cài đặt =D>:):

PPCPimBackupV28_wm2005

[HIDE="Download"]http://www.4shared.com/file/42886455/b173a3c0/PPCPimBackupV28_wm2005.html[/HIDE]

sinhga

CẢm ơn các cậu rất nhìu.

SPB Backup vẫn backup được tin nhắn mà bạn.

blackdoor

Manager
Vậy bạn có thể chỉ mình cách Backup tin nhắn bằng Spb Backup ko bạn?

Khi chạy SPB Backup bạn chọn Custom Backup sau đó check vào PIM Data là ổn, có điều khi Restore thì lâu hơn dùng PIM Backup.

18S67705

Resco Backup v1.20

Resco Backup v1.20

file.php

Phần mềm sao lưu dữ liệu hệ thống quen thuộc, đã được giới thiệu nhiều lần, cập nhật phiên bản mới v1.20
Hỗ trợ: các HDH

Các bạn tải phần mềm tại đây:
[hide="Thanks"]http://www.resco.net/pocketpc/backup/downloads.asp[/hide]

vntrueloves

Sprite Backup v6.2.2 Build 2280

giới thiệu ngày 23/04/2008 có thêm một vài cải thiện mới:

Hỗ trợ thêm nhiều ngôn ngữ (22 ngôn ngữ)
Hỗ trợ lịch biểu tốt hơn
Khôi phục sửa lỗi tốt hơn

Tải phần mềm tại:

[HIDE="thank"]http://www.spritesoftware.com/download-manager.php?id=1[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

hao0907047407

do máy chạy chậm (Softbank X01HT) mình dùng SPbbackup để sao lưu vao storage card2, file backup có tên Backup_200801117.exe, sau đó mình Hard Reset, kết quả file Backup_200801117.exe bị đổi tên thanh Backup_200801117.exe.b02df82c.menc và được lưu trong Storage card (không hiểu sao nó bị đổi tên), file này không thể chạy để restore lại được, mình dùng PC connect = Actysycn (USB) và đổi tên đúng với file ban đầu là Backup_200801117.exe nhưng vẫn không chạy được. Vậy anh em nào đã bị tình trạng này chưa có cách nào khắc phục xin chỉ giúp vì tất cả contact hiện tại mình dều bị lost hết.

máy mình cũng từng bị như bạn,chỉ cần up lại Rom khác la OK!hình như cái file .menc đó là bị virut hay là file bị mã khóa mình cũng không chắc lắm.bởi vì lúc trước mình làm gì trên thẻ nhớ cũng bị lưu thành file .menc hết và file đó chỉ xem được trên PPC mà thôi,có lẽ nó là file mã hóa vì theo như mình đọc trên PPC thì khi mã hóa file nếu bị HR thì file mã hóa đó không thể xem lại dưới hình thức nào cũng như đổi tên của nó lại.:-?

Spb Backup v1.6.2 build 2852

Phần mềm backup quen thuộc, phiên bản mới. Cập nhật chủ yếu là fix lỗi...

SN cũ vẫn dùng được: ...
Tải soft và tham khảo tại trang chủ hoặc trong file đính kèm!

SPB BACKUP V1.6.3

Phần mềm backup quen thuộc đã được MOD LuongQuang giới thiệu, phiên bản mới V.1.6.3

Hướng dẫn cài: file đính kèm

vietphuong73

Xin lỗi các bạn, mình hỏi không biết có đúng chỗ không, bản Spb backup 1.6.3 này có tiếng việt không vây? Tks

Lesangmd

mình đag cần soft để backup sms. vậy phải dùng soft nào thế ???

tks

Có soft để sao lưu tin nhắn rất tốt , bạn dùng PIM bacup vừa miễn phí lại tiện lợi ! Mình từ xưa đến giờ vẫn dùng soft này vì sử dụng rất đơn giản , khỏi cần đăng ký !
Hoặc có thể dùng yero SMS backup cũng tạm ổn ! :D

connguab

mình đag cần soft để backup sms. vậy phải dùng soft nào thế ???

tks

Mình thấy bạn nên dùng PIM bacup để sao lưu tin nhắn là tốt nhất bởi lẽ đây là chương trình miễn phí mà lại rất gọn nhẹ, sử dụng thì rất đơn giản.
Phiên bản mới nhất là v2.8 đó !

ngaothien

Cho mình hỏi là mình dùng CT backup của Hp 6315 mặc định theo máy .Mỗi khi bị gì thường Re... lại okie . Hôm qua file này tự nhiên không làm đc nữa . Máy về nguyên trạng lúc chưa unlock Sim . Có cách nào khôi phục lại file backup không ? Giờ file này báo lỗi mình không chạy đc . Toi lun

doibung0

Vậy thì có khả năng file không bị lỗi nhưng do máy của bạn. Bạn thử unlock lại, vẫn giữ nguyên file đó trong storage card rồi sau đó restore xem sao. Nhưng theo mình thấy thì khong có nhiều khả năng thành công đâu. Bạn không nên chỉ dùng các phần mềm backup mặc định nhưng hãy thử dùng các phần mềm khác trong host này xem sao. Bởi vì thông thường thì các file backup sẽ không restore được trên các phiên bản rom khác nhau,trừ một vài phần mềm đặc biệt. Bạn tham khảo thêm nhé. Thân!!!

Vậy thì có khả năng file không bị lỗi nhưng do máy của bạn. Bạn thử unlock lại, vẫn giữ nguyên file đó trong storage card rồi sau đó restore xem sao. Nhưng theo mình thấy thì khong có nhiều khả năng thành công đâu. Bạn không nên chỉ dùng các phần mềm backup mặc định nhưng hãy thử dùng các phần mềm khác trong host này xem sao. Bởi vì thông thường thì các file backup sẽ không restore được trên các phiên bản rom khác nhau,trừ một vài phần mềm đặc biệt. Bạn tham khảo thêm nhé. Thân!!!

Vẫn restore được trên các bản rom khác nhau chứ bạn! Chỉ có điều sẽ bị lỗi một số phần mềm nếu 2 bản rom khác nhau về việc tích hợp FD hay không có FD, vấn đề lúc này là bạn cần 2 file backup dự phòng, 1 cho các bản rom không có FD, 1 cho các bản rom có tích hợp FD, tuy nhiên khả năng restore vẫn không hoàn hảo 100% :D. Các bạn xem kết quả bình chọn rồi chọn phần mềm nào nhiều người xài nhất.