• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

AnhPheCT

Sau khi giải nén Em đã chép các file đó vào Program Files\VNKeyb\ như bác hướng dẫn. em vào Sittings\Porsonal\Input, tại thẻ Input Method em đã kích hoạt VNkeyb rồi nhưng khi ra màn hình nhắn tin thì thấy hiển thị giao diện như hình ảnh. Rất mong các Mod chỉ giúp. Thanks !
..........> Bạn chọn Options trong VNKeyb bạn phải chọn tiếp Skin là BlackKB Ok/OK. ra ngoài màn hình tin nhắn gí của Bạn tick vào cái keyboard 2-3 giây hịen ra Menu Bạn chọn bàn phím là VNKeyb thêm cái nửa là hịên Skin thôi.

dienluc510

Cảm ơn anh! em đã làm được rồi thế mà em cứ loay hoay mãi, một lần nữa cảm ơn Mod nhiều !

mr_lovely

có ai có phần mềm nào như kiểu bàn phím cứng loại 1 nút viết đc 3 chứ của nokia mà viết đc tiếng việt thì cho em xin vs.em cảm ơn

..........> Bạn chọn Options trong VNKeyb bạn phải chọn tiếp Skin là BlackKB Ok/OK. ra ngoài màn hình tin nhắn gí của Bạn tick vào cái keyboard 2-3 giây hịen ra Menu Bạn chọn bàn phím là VNKeyb thêm cái nửa là hịên Skin thôi.

e cũng làm đc rùi,nhưng e đánh hoài vẫn ko có dấu đc,hix.cái này thì đành po tay rùi

tankinh

Cái này ai còn không, shared cho mình xin với

Sunnysoft InterWrite 9 Pro

nhattuong

Active Member
bạn nào biết software bàn phím tiếng nhật và font tiếng nhật cho HTC HD2 không ? làm ơn chỉ cho mình với. Cám ơn nhiều

leenoo

ai có cái skin cho vnkeyb 2.2 mà có nút ẩn hiện thanks bar thì cho mình xin vs cảm ơn nhìu!

Tôi dùng HD2, cài bàn phím resco, đã tắt T9 trong cả resco và keyboard của máy nhưng không hiểu sao cứ dùng keyboard của máy soạn tin thì không sao nhưng dùng resco thì mỗi lần soạn tin lại bị T9, lại phải chuyển sang bàn phím mặc định tắt T9 đi rồi chuyển sang resco soạn tin, không rõ có ai bị lỗi này chưa, có lẽ do resco không tương thích. (bản resco keyboard 6.0)

hanoiwap

Super V.I.P
Tôi dùng HD2, cài bàn phím resco, đã tắt T9 trong cả resco và keyboard của máy nhưng không hiểu sao cứ dùng keyboard của máy soạn tin thì không sao nhưng dùng resco thì mỗi lần soạn tin lại bị T9, lại phải chuyển sang bàn phím mặc định tắt T9 đi rồi chuyển sang resco soạn tin, không rõ có ai bị lỗi này chưa, có lẽ do resco không tương thích. (bản resco keyboard 6.0)

Nên dùng T9 cho tiếng việt không dấu của tôi.Bạn sẽ thấy tiện lợi