• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

AN1000

Hiện tại mình vừa test hai skin này có skin giống nhau, do bác Hanoiwap share, trên trang blospot bác ấy có ghi là SWYPELEO dùng cho WVGA, còn SWYPE Diamond thì dùng cho Vga nhưng mình test cả hai skin trên i8000 thì đều hiển thị tốt! Các bạn test rồi cho ý kiến nha!

- SwypeLeo.cab WVGA (19/02/10) đã thử trên TD2
- SwypeDiamond.cab VGA (19/02/10)

AN1000

- Tên: DUSK Skins for Swype v3.9.10.10
- Tác giả: tacchan23
- Có 4 màu để lựa chọn, VGA và WVGA chung một file, QWVGA và QVGA chung một file
+ VGA và WVGA
. tacchan23 Swype3.9 DuskBlueSkin (VGA-WVGA).cab
.http://www.mediafire.com/download.php?ymtdtmyqtqn tacchan23 Swype3.9 DuskGreenSkin (VGA-WVGA).cab
. tacchan23 Swype3.9 DuskPinkSkin (VGA-WVGA).cab
. tacchan23 Swype3.9 DuskRedSkin (VGA-WVGA).cab
+ QWVGA và QVGA (chỉ có một màu xanh)
tacchan23 Swype3.9 DuskBlueSkin (QVGA-WQVGA).cab

hanoiwap

Super V.I.P
Cám ơn @AN1000 đa giới thiệu Giao diện Swype của tôi.Chú ý:Chỉ có bản của tôi mới tích hợp tiếng Việt không dấu
Có hai bản cao 284 và 320 pixels

tpmmyphan

Bác nào có chương trình nhận dạng chữ viết tay giống bản Rom Ship của HD2 ( Tiếng Trung Quốc ) cho mình xin với. mình cần bản đó mà tìm không ra, còn cài Rom tiếng Trung thì chưa đủ trình độ để xử dụng.

StephenLuu

AE nào có pm keyboard cho touch HD, mà có phím Ctrl thì share cho m với. Thx!
WM6.5, WVGA

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

AE nào có pm keyboard cho touch HD, mà có phím Ctrl thì share cho m với. Thx!
WM6.5, WVGA

Tải VNkeyb v2.2 vào máy, tick 2s vào keyboard chọn VNkeyb mà dùng, Bạn có thể vào Options thay đổi skin tuỳ thích nhé!!

AnhPheCT

Swype v3.9.20.20.6343

Bàn phím ảo cho PPC, Cập nhật

Mã:
[CENTER][B]Swype v3.19.20.20.6343 *Updated August 15th*[/B][/CENTER]

Swype provides a faster and easier way to input text on any screen. With  one continuous finger or stylus motion across the screen keyboard, the  patented technology enables users to input words faster and easier than  other data input methods—at over 50 words per minute. The application is  designed to work across a variety of devices such as phones, tablets,  game consoles, kiosks, televisions, virtual screens and more.

kenjing

cho mình hỏi, mình xài bàn phím vnkeyb, đã cài font tiếng việt cho hệ thống, trước thì xài bình thường, nhưng mấy hôm nay gõ tiếng việt cho word hay onenote thì bình thường, nhưng khi gõ vào gogle hay web thì bị lỗi, mình phải sửa lài bằng cách nào đây ?

loichanhthang

mình đã cài VNKeyb2.2 rồi. mình đã vào input và chọn bàn phím VNKey,nhưng khi mở word ra gõ thì vẫn hiện bàn phím cũ. mình không gõ tiếng việt có dấu được. Nếu bác biết thì hướng dẫn cho em với. Vì mới sử dụng con hd2 lần đầu tiên nên em không biết gì hết. Giúp em với. Cảm ơn bác trước.

AnhPheCT

mình đã cài VNKeyb2.2 rồi. mình đã vào input và chọn bàn phím VNKey,nhưng khi mở word ra gõ thì vẫn hiện bàn phím cũ. mình không gõ tiếng việt có dấu được. Nếu bác biết thì hướng dẫn cho em với. Vì mới sử dụng con hd2 lần đầu tiên nên em không biết gì hết. Giúp em với. Cảm ơn bác trước.
Mở Word ra bàn phím củ thì tich vài keyboard chon lại VNKEYB lại. có gì đâu. Vậy là từ đây về sau Bạn mở Word là mặc định là VNKeyb rồi đó.!

loichanhthang

Cảm ơn bác ! em đã làm theo cách của bác nhưng không được. E đã cài thêm keyboard của resco và 1 cái khác nhưng nó chỉ hiển thị keyboard của resco thôi,chuyển sang keyboard khác cũng không được. E bó tay luôn.