• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

hp1603

mình dùng minis gõ tiếng việt bằng VN typing được mà, mình cài vào bộ nhớ trong máy, không cài vào thẻ, bạn thử lại xem sao, tiẹn thể các bác cho hỏi, Spb Full Screen Keyboard 3.0 có thể gõ được tiếng việt không vậy

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình dùng minis gõ tiếng việt bằng VN typing được mà, mình cài vào bộ nhớ trong máy, không cài vào thẻ, bạn thử lại xem sao, tiẹn thể các bác cho hỏi, Spb Full Screen Keyboard 3.0 có thể gõ được tiếng việt không vậy

Bạn đã có bàn phím cứng roài thì cần gì dùng Spb Full... nữa làm gì cho mệt chỉ những dòng máy không có bàn phím cứng thì dùng PM này nó hiện full lên màn hình để đánh cho tiện. Miình nghĩ cài vào chỉ tổn làm nặng thêm máy thôi bạn ạ. Cái bản này không hỗ trợ tiếng Việt đâu. Thân!!!!

clown83_iir

Có bác nào cho em xin phần mềm nhắn tin bằng 1 tay không ạ..Kiểu keypad lúc mình call..ký tự to uỵch

ThaiKien

Super V.I.P
Có bác nào cho em xin phần mềm nhắn tin bằng 1 tay không ạ..Kiểu keypad lúc mình call..ký tự to uỵch

Trong chuyên đề này có rất nhiều phần mềm Keypad hỗ trợ nhắn tin bằng tay, ví dụ như SPB keyboard, bạn chịu khó tìm là có thể chọn lựa cho mình một phần mềm ưng ý.

Medkid

bàn phím iphone

-bạn down cái này về, giải nén cài HappyTappingKeyboard.arm.CAB vào máy (ko cài lên thẻ)
-cài Default_IM_WM5.CAB vào máy (ko cài lên thẻ) đây là phần mềm lựa chọn default Input method nếu bạn có phần mềm khác có chức năng tương tự thì ko cần dùng tới cái này
-giải nén files trong ip_AC_skin.zip vàp \My Documents (đây là hình dạng bàn phím)

-Vào Start -> Setting -> Input chọn HappyTappingKeyboard (bạn chỉ thấy 1 số ô vuông,nhưng ko sao, có thể phần mềm gốc là tiếng Hoa)
+ chọn "\My Documents\ip_AC_QVGA_P.bmp" cho "Portrait Bitmap"

+ chọn "\My Documents\ip_AC_QVGA_L.bmp" cho "Landscape Bitmap"
(nếu PDA của bạn là VGA, chọn ip_AC_VGA_?.bmp instead, và chọn vào nút VGA large keyboard)

- "OK"

- Start -> Program -> IMSelector

- chọn "Happy Tapping Keyboard" as the default Input Method

- Softreset PDA
-Phần mềm này giúp bạn nhập kí tự từ bàn phím ảo nhanh hơn vì nút bấm lớn hơn bàn phím mặc định. Nhưng chỉ dùng trên WM5,6 các thiết bị khác thì mình chưa thử, nếu ai có điều kiện thử thì đóng góp cho moi người.
link tham khảo: http://mahmood1.com/iphone.aspx , ở đây có nhiều phần mềm giúp cho PDA phone của bạn trông giống iphone hơn

ThaiKien

Super V.I.P
Mobiion Software MagiKB Lite v1.0

Mobiion Software MagiKB Lite v1.0
Một phần mềm nhập liệu mới cuả Mobiion Software MagiKB Lite phiên bản v1.0.
- Hỗ trợ các hệ điều hành.

Last edited by a moderator:

megia007

Phần mềm bàn phím sử dụng 1 tay - BLIMKEYS

Đây là bàn phím khá thuận tiện giúp nhập liệu chỉ bằng 1 tay như kiểu phím cứng của các loại điện thoại thông thường. Bàn phím miễn phí này được đề cử Best Software 2006 của tạp chí Pocket PC Magazine.
Mình có thêm 2 nút backspace và space để tiện nhập liệu hơn so với cách mặc định. Mọi người chỉ cần thay thể tập tim blimkeys.txt bằng tập tin kèm theo đây. (Nên đổi tên để phục hồi lại khi cần)

Chỉnh sửa cuối:

Kenshin53

Có ai có bàn phím cho tiếng Nhật không cho mình xin với.
Cụ thể là bàn phím:
Lingvosoft Japanese Keyboard (cả key nữa nhé :D)
Cảm ơn nhiều!

panykaqy

PPCLink Hikeyboard v1.2 build-12305

Phần mềm bàn phím khá quen thuộc của hãng PPCLink hỗ trợ Full Screen và Caculator. Hỗ trợ WM2003 trở lên.

Phần mềm tại đây

E download ko được, a có link nào khác để giúp e down ko?

panykaqy

Thanks, e down được rồi, nhưng muốn chuyển từ Keyboard mặc định sang Hikeyboard thì ko được. Vẫn bị mặc định là bàn phím Keyboard?

ThaiKien

Super V.I.P
Thanks, e down được rồi, nhưng muốn chuyển từ Keyboard mặc định sang Hikeyboard thì ko được. Vẫn bị mặc định là bàn phím Keyboard?

Muốn cài đặt Hikeyboard thành bàn phím mặc định thì bạn phải sử dụng phần mềm Sipchange sau cài đặt vào máy.

Nếu ko muốn dùng soft thì vẫn có cách chỉnh reg để chọn bàn phím mặc định, qua box Thảo luận tìm topic Thảo luận về cách hack registry tham khảo nhé!

longbong

Các bạn cho mình hỏi có soft nào cho bàn phím cứng (mình xài O2 miniS) để gõ được tiếng Việt, tiếng Đức (mỗi soft 1 keyboard cũng được, có cả 2 càng tốt). Bàn phím Qwerty mình tiếng Anh nhưng cần gõ tiếng Đức. Cám ơn nhiều

Các bạn cho mình hỏi có soft nào cho bàn phím cứng (mình xài O2 miniS) để gõ được tiếng Việt, tiếng Đức (mỗi soft 1 keyboard cũng được, có cả 2 càng tốt). Bàn phím Qwerty mình tiếng Anh nhưng cần gõ tiếng Đức. Cám ơn nhiều

Bạn qua đây tìm nhé, nhưng chỉ có tiếng Việt thôi, tiếng Đức thì pó tay! :D

chinmuoichin

Các pro ơi mình mới mua con MDA (Exec) mà bàn phím cứng bị lỗi khi bấm Fn + các phím ký hiệu ( như : (,),>,.,?,/,-,*...) thì nó nhảy không đúng như ký hiệu trên phím , làm sao đây .?

hardrockman3000

em đang dùng HTC P3600, rom WM6 của bác PhamQuang. Em đã cài 1 số soft gõ tiếng Việt của Lingvo hay VN Keyboard và dùng Sipchange để đổi luôn nhưng vẫn ko có tác dụng gì cả, vẫn ko gõ đc tV. Mà em đang ở nước ngoài nên cũng ko mua đc cái VN Typing gì đó để thử. Vậy nhờ các bác hướng dẫn em với

rockone1909

Các pro ơi mình mới mua con MDA (Exec) mà bàn phím cứng bị lỗi khi bấm Fn + các phím ký hiệu ( như : (,),>,.,?,/,-,*...) thì nó nhảy không đúng như ký hiệu trên phím , làm sao đây .?

vấn đề này dã bàn luận nhiều rồi, trong mục up rom có file cab để sửa lỗi đấy bạn ạ, bạn qua tham khảo nhá