• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

hanoiwap

Super V.I.P
InvertedBlack Skin

count.php

InvertedBlack Skin

Lesangmd

RKbd_Vn_Setup 5.01.cab 1.9 Mb (08-07-22)
RKbd_Qtek_Setup 5.01.cab 2.0 Mb (08-07-22)
RKbd_Vn_Tahoma 5.01.cab 2.5 Mb(08-07-22)

Mấy cái file cài đặt ở trên có gì khác nhau hả Bác ?
Hay nó tương thích với các dòng máy riêng mà thôi ?
Dạo này em vào trang web của Bác thấy giao diện chuyển đổi mới thì rất đẹp mắt nhưng mà khó sử dụng , em không thể tìm thấy danh sách các skin cho Vietnamese Resco Keyboard đâu cả !
Chúc Bác sức khỏe . :D

hanoiwap

Super V.I.P
Dạo này em vào trang web của Bác thấy giao diện chuyển đổi mới thì rất đẹp mắt nhưng mà khó sử dụng , em không thể tìm thấy danh sách các skin cho Vietnamese Resco Keyboard đâu cả !

Bạn có thể tìm danh sách các skin cho Vietnamese Resco Keyboard 5.01 ở MobileWeb của tôi theo đường dẫn sau:
http://vnpda1.blogspot.com/2008/03/vietnameserescokeyboardpro.html

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P

To @Lesangmd
1-RKbd_Vn_Setup 5.01.cab 1.9 Mb (08-07-22):File cài đặt cho tiếng Việt

2-RKbd_Qtek_Setup 5.01.cab 2.0 Mb (08-07-22):File cài đặt cho tiếng Việt kèm theo liên kết đến MobileWeb khi vào IE

3-RKbd_Vn_Tahoma 5.01.cab 2.5 Mb(08-07-22):File cài đặt cho tiếng Việt kèm theo font chữ Tahoma cho tiếng Việt

lady_lan

e đang cố gắng để down đc chú RUssian Advanced Keyboard v1.0 về đây :) phải try so hard mưh.Dù sao cũng thanks bác ;)

hanoiwap

Super V.I.P
Không có ký tự trong VNmese phải không anh?

To @ASAP
VietnameseRKbdPro không thiếu một ký tự nào.Đầy đủ hơn bất cứ phần mềm bàn phím nào khác
Nhấn dấu sắc rồi nhấn â sẽ được

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Vietnamese Hikeyboard1.2

Vietnamese Hikeyboard1.2
Hỗ trợ các 36 ngôn ngữ.
Các đặc điểm khác với nguyên bản:
-Thêm tiếng Việt và 12 ngôn ngữ:
Bosnian, Croatian, Finnish, Norvegian, Polish, PolishProg, SerbianCyrillic, SerbianLatin, Slovak, Swedish, Ukrainian, USDvorak
-Thêm 10 âm thanh cho bàn phím
-Thêm skin FullScreen cho tiếng Việt(nguyên bản chỉ hỗ trợ French, Czech, German, Spanish)
-Đoán trước từ cho tiếng Việt
23 ngôn ngữ nguyên bản:
Arabic
Czech
Hebrew
Belgian
Canadian
Dutch,
French
German Italian
Portuguese
Russian
Spanish
Brazil
Bulgarian
Danish
Hungarian Greek
Irish
SwissFrench
SwissGerman
Turkish
United Kingdom
United States

hik.bmp

Hiện tại hỗ trợ FullScreenViet cho QVGA
Sẽ hoàn thiện tiếp sau cho các độ phân giải khác

ASAP

To @ASAP
VietnameseRKbdPro không thiếu một ký tự nào.Đầy đủ hơn bất cứ phần mềm bàn phím nào khác
Nhấn dấu sắc rồi nhấn â sẽ được
Em cài đặt với file 3-RKbd_Vn_Tahoma 5.01.cab 2.5 Mb(08-07-22) cho con Atom WM6 nhưng không thấy "dấu sắc" như anh hướng dẫn, anh vui lòng kiểm tra lại giúp em lần nữa nhé.
Thanks anh rất nhiều.

To hanoiwap: làm sao tắt âm thanh của bàn phím vậy anh?

Chỉnh sửa cuối:

LeoDH

Em cài đặt với file 3-RKbd_Vn_Tahoma 5.01.cab 2.5 Mb(08-07-22) cho con Atom WM6 nhưng không thấy "dấu sắc" như anh hướng dẫn, anh vui lòng kiểm tra lại giúp em lần nữa nhé.
Thanks anh rất nhiều.

Bác bấm vào cái mũi tên trắng bên cạnh hình bàn phím ở chính giữa, dưới cùng ý, sẽ có một menu nhô lên, chọn Options, rồi từ đó mò vào phần quy định sound, bỏ cái lựa chọn âm bàn phím là ok.

hanoiwap

Super V.I.P
Thanks anh rất nhiều.

To @ASAP
1-Để có dấu sắc bạn phải chọn Language:
-Vietnamese(VN) khi gõ tiếng Việt
-Vietnamese(VE:Vie-Eng) khi gõ tiếng Anh bấm Shift sẽ hiện các dấu
2-Để tắt âm thanh của bàn phím bạn chọn Do not play sound

Rygar

Bác có thể chỉnh sửa với Skill AeroGlass với Skill iPhone để có thể gõ luôn tiếng Việt trên bàn phím đó được ko ạh. Em thấy 2 skill đó rất đẹp + với bàn fim' to nên dễ bấm nhưng lại chưa được tích hợp kiểu gõ tiếng Việt vào nên mỗi lần muốn gõ tiếng Việt em lại phải chuyển về skill bàn phím mặc định rồi mới dùng được. Em cám ơn bác trước
Bạn hãy chụp hình AeroGlass.Tôi sẽ làm cho bạn

kinh81

TouchPal v3.5

Ứng dụng về bàn phím theo phong cách của iphone, chỉ cần dùng các ngón tay lướt trên bàn phím là bạn có thể gõ được nội dung mình muốn, rất nhanh chóng và cực kỳ thuận tiện với nhiều tính năng và nhiều tiện ích. Hỗ trợ đa ngôn ngữ.
Hỗ trợ WM05

TouchPal V3.5 works in two modes: Standard mode and Professiona mode. For the first 15 days after your download
LINK DONWLOAD:
http://www.cootek.com/download.aspx

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
TouchPal 3.0 Quick Start

Complete User Manual>
1. Nhập kiểu tiên đoán

1. Nhấn vào phím "a", "c", "k" để được từ "acknowledge".

2. Chọn "acknowledge" trong danh sách các từ dự đoán bằng cách nhấn phím "SPACE"
2. Nhập ký hiệu và chữ hoa

1. Gạt trái để được chữ bên trái "e"; Gạt phải để được chữ bên phải "r".

2. Gạt xuống nhập dấu ở phía dưới "-".

3. Gạt lên để được chữ hoa: "J", "K"; Gạt lên trong "SPACE" để được CAPS lock.

4. Gạt lên rồi gạt xuống thêm nữa để được chữ số phía trên "0".

5. Nhấn & Giữ xem các từ liên quan. Nhấn "BACKSPACE" để thoát khỏi.
3. "Lật" bàn phím

1. Gạt trái hoặc phải sẽ chuyển T+ layout , Full QWERTY layout và 9-key PhonePad layout.

2. Trong Option và Symbol, bạn có thể lật trang bằng gạt trái hoặc phải

3. Gạt lên hoặc xuống trong Option để đổi kích thước bàn phím

Complete User Manual>

hanoiwap

Super V.I.P
Giới thiệu
TouchPal Help
TouchPal Overview
TouchPal Manual
TouchPal Skins

Phiên bản thử nghiệm của Vietnamese TouchPal 3.5 chưa có từ điển

1-Chạy file cài đặt nguyên bản tiếng Anh
TouchPal.CAB 1.0 Mb 13/8/08

-Rồi cài tiếp gói ngôn ngữ tiếng Việt
ViePackQVGA.cab 274.5 Kb 2008-08-14
ViePackVGA.cab 291.9 Kb 2008-08-14

Vì chưa có từ điển nên tiên đoán từ và sửa từ tự động chưa hoạt động.Vì vậy bạn phải dùng kiểu nhập chính xác (Gạt ENTER lên trên)

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

LeoDH

Cái link VnTouchPal_v35.CAB ở trên bị lỗi rồi bác hanoiwap ơi, không down được ?

Với cách bố trí bàn phím và cách gõ sự dụng gesture nhiều thế này, đang tò mò không biết bác làm sao để gõ được tiếng Việt đây :D Và từ điển được bao nhiêu từ rồi bác? Kiểu bộ gõ này phải có từ điển với lượng từ phong phú thì dùng mới hiệu quả.