• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

habubi

Quên mất chưa gửi link tải FSK2:

FullScreenKeyboard2.arm.cab 592.3 Kb 2008-10-10

Các skin chính cho phiên bản 2.x .

Tôi không làm skin FSK2 vì ít người dùng.Vì sao bạn thích v2.x ???Bạn có cần skin tiếng Việt cho v2.x không?

Xem thêm

Thanks bạn nhiều.
Cái này là mình tìm hộ cho thằng bạn.
Chứ mình sài BA nên cũng ít dùng cái này. Thấy bạn có vẻ nhiệt huyết với cái bàn phím ảo này quá.

hanoiwap

Super V.I.P
Thanks bạn nhiều.
Cái này là mình tìm hộ cho thằng bạn.
Chứ mình sài BA nên cũng ít dùng cái này. Thấy bạn có vẻ nhiệt huyết với cái bàn phím ảo này quá.

To @habubi
Tôi muốn làm thật nhiều cho người Việt vì các hãng không hỗ trợ cho tiếng Việt

vandinhle

Nếu bạn chưa đăng ký,hãy dùng thông tin sau để đăng ký để sử dụng đầy đủ các chức năng Pro

TouchPal 3.5

Owner Name:hanoiwap (chữ thường)
Challenge Code: 5AAC7A7EC9
Registration code: 34423, for v 3.5: 61065

Mình ko thể nhập Owner name va Challenge Code,chỉ nhập được REgistration code,mình muốn đăng ký mong bạn giúp dùm .Thanks

hanoiwap

Super V.I.P
Xin các bạn góp ý cho các phương án thiết kế bàn phím Full screen (Spb & HiKbd) WQVGA 240x400 (i900) và WVGA 480x800
Vì chiều rộng tăng từ 320 lên 400 pixels nên
-Phương án 1:Thêm chiều ngang được 3 phím nên hàng trên cùng không biết bố trí thêm ký tự nào:

-Phương án 2 là tăng thêm chiều ngang được 3 phím,bỏ hàng trên cùng và tăng chiều cao các phím (có lẽ hay nhất vì các phím giống bàn phím PC):

-Phương án 3 là không bỏ hàng trên mà tăng chiều rộng các phím :

Chỉnh sửa cuối:

butsinh

Có ai có phần mềm phím đánh tiếng Việt cho P750 VGA ko nhỉ? Tôi dùng Resco và Vietnam Keyboard bị lỗi quá. Nếu có up lên với. Cám ơn nhiều.

hanoiwap

Super V.I.P
Resco iSkins for Arabic,Bulgarian,Russian,Ukrainian

RescoKbd_5.11.CAB 1.5 Mb (2008-10-03) bao gồm iSkins cho các ngôn ngữ (nguyên bản không hỗ trợ)Arabic(AR),Bulgarian (Phonetic-BG),Russian(RU),Ukrainian(UA),Vietnamese(VN),Vietnamese(VE: Vie-Eng),Tatar(TA),Hebrew(IL),Serbian (Cyrillic-CS),.

Ukrainian(UA)

Russian(RU)

Tatar(TA)

Hebrew(IL)

Serbian (Cyrillic-CS)

Bulgarian (Phonetic-BG)

Arabic(AR)

hanoiwap

Super V.I.P
Spb Keyboard 4 đang được thử nghiệm

Tôi được SPB mời vào nhóm thử phần mềm bàn phím mới của hãng.Nhân dịp này tôi sẽ đề nghị hãng hỗ trợ tiếng Việt.Không lẽ chẳng ai chú ý đến tiếng Việt hay sao?Tôi không thể tiết lộ thông tin trước khi hãng công bố vì tôi đã cam đoan như sau:

"Dear Nicholas V. Tsipanov

I will not disclose any information about the new program release until the public release of the product. I will keep strictly confidential information about the current program features and Spb's release plans. I will not publish any comments of the bugs I found in Spb's beta releases to public sources.

My full name:.........

My nickname on the forum:hanoiwap

Thank you very much!"

Bạn nào quan tâm hãy vào diễn đàn của SPB:
http://www.spbclub.com/forum/viewforum.php?f=32

habubi

Tôi được SPB mời vào nhóm thử phần mềm bàn phím mới của hãng.Nhân dịp này tôi sẽ đề nghị hãng hỗ trợ tiếng Việt.Không lẽ chẳng ai chú ý đến tiếng Việt hay sao?Tôi không thể tiết lộ thông tin trước khi hãng công bố vì tôi đã cam đoan như sau:

"Dear Nicholas V. Tsipanov

I will not disclose any information about the new program release until the public release of the product. I will keep strictly confidential information about the current program features and Spb's release plans. I will not publish any comments of the bugs I found in Spb's beta releases to public sources.

My full name:.........

My nickname on the forum:hanoiwap

Thank you very much!"

Bạn nào quan tâm hãy vào diễn đàn của SPB:
http://www.spbclub.com/forum/viewforum.php?f=32

Chúc mừng bác. Hãy làm cho TG biết đến VN nhé.

hanoiwap

Super V.I.P
Chúc mừng bác. Hãy làm cho TG biết đến VN nhé.

Cám ơn bạn.Tôi đề nghị họ tổ chức các phím như Vietnamese RKbd .Xin các bạn góp ý để có cách tốt nhất.

Tôi đã gửi cho họ chương trình tổ chức bàn phím Việt như sau:

Normal

spb_narrow

Full screen

Chỉnh sửa cuối:

vinhtq272

Chào bạn hanoiwap,

Bạn có thể cho tôi xin bộ cài của RescoKeyboard Multilanguage for Pocket PC được không? (Thật ra hiện tôi chỉ cần cho tiếng đức và tiếng anh) Tôi có tìm thấy bộ cài trên trang chủ của Resco, tiếc rằng chỉ được sử dụng thử trong vòng 7 ngày.

Cảm ơn bạn!

Lesangmd

Vietnamese Resco Keyboard 5.11
File cài đặt riêng cho VGA và QVGA , siêu gọn nhẹ !
Layout tiếng Việt .
29/10/2008

Đây là phần mềm bàn phím giản lược , phiên bản 5.11 , đã loại bỏ hết các file ngôn ngữ không cần thiết , chỉ giữ lại VE , VN , US , UK ,Numberic .
Chỉ giữ lại duy nhất một skin mặc định là iskin , loại bỏ các skin không cần thiết đi kèm .
Hỗ trợ cài vào thẻ nhớ : Tuy nhiên nếu cài vào thẻ nhớ startup sẽ bị lỗi đường dẫn .

Sau khi đóng gói , Dung lượng file cài đặt chỉ còn 333 KB !

Tải file đính kèm bên dưới .
Thanks Bác Hanoiwab very much ! :D

Nhớ click nút Thanks !
Pass giải nén : LesangMD

------------------------------------------------------------

Chỉnh sửa ngày 29/10/2008 :

Đã có file cài dặt riêng cho từng loại màn hình QVGA và VGA .
------------------------------------------------------------

Chúc may mắn
! :D
Nếu file cài đặt có lỗi , các Bạn vui lòng hồi đáp để tôi chỉnh sửa .

Các Bạn Download nhớ Click Thanks ủng hộ bài viết tí nha .

Chỉnh sửa cuối:

vinhtq272

Tiếc quá bạn Lesangmd ơi! Bản của bạn up lên lại không có tiếng đức (DE). Bạn có bản nào có tiếng đức không thì up giúp tôi với. Cảm ơn bạn!

hanoiwap

Super V.I.P
Chào bạn hanoiwap,

Bạn có thể cho tôi xin bộ cài của RescoKeyboard Multilanguage for Pocket PC được không? (Thật ra hiện tôi chỉ cần cho tiếng đức và tiếng anh) Tôi có tìm thấy bộ cài trên trang chủ của Resco, tiếc rằng chỉ được sử dụng thử trong vòng 7 ngày.

Cảm ơn bạn!

1-File .CAB(PPC tự cài đặt).Có 3 layout tiếng Việt và 45 ngôn ngữ khác(tất nhiên có cả tiếng Đức và Anh).
VnRKbd_5.11.CAB1.6 Mb 2008-10-23 (đã tăng chiều rộng BackSpace button,chưa hoàn thành Number và Calc của VGA)

2-Hikeyboard1.2_vi.arm.cab 5.1 Mb (16/10/08) mới cập nhật từ điển lớn cho tiếng Việt
Hỗ trợ 36 ngôn ngữ.
Các đặc điểm khác với nguyên bản:
-Thêm tiếng Việt và 12 ngôn ngữ:
Bosnian, Croatian, Finnish, Norvegian, Polish, PolishProg, SerbianCyrillic, SerbianLatin, Slovak, Swedish, Ukrainian, USDvorak
-Thêm 10 âm thanh cho bàn phím
-Thêm skin FullScreen cho tiếng Việt(nguyên bản chỉ hỗ trợ English,French, Czech, German, Spanish)
-Đoán trước từ cho tiếng Việt

23 ngôn ngữ nguyên bản:
Arabic,Czech,Hebrew,Belgian,Canadian,Dutch,French,German ,Italian,Portuguese,Russian,Spanish,Brazil,Bulgarian,Danish,Hungarian ,Greek,Irish,SwissFrench,SwissGerman,Turkish,United Kingdom,United States

Xem thêm

Và rất nhiều bàn phím tại đây

Chỉnh sửa cuối: