• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

trinhan_2022

mấy anh chị ơi có phần mềm nhận dạng chữ viết tay gốc của con o2 mini/se cho em xin 1 bản , cái o2mini nhà em mới upgrade lên rom 2.03 TX WWE vậy là mất luôn cái nhận dạng chủ viet tay . cho em xin nha

XuanTruong

Super V.I.P
bác recommend em cái bàn phím ảo nào xài thông dụng được kô?

Bạn dùng Resco Keyboard Pro thử xem! Dễ cài, dễ sử dụng. Phiên bản mới nhất là v4.37 Bạn tìm trên PV có đầy đủ, hoặc vào trang chủ của Resco mà down về! Chúc vui!;;)=D>

nhoc1412

tớ vừa dc , thang em cho con may qtek9100 của pháp, tớ uplen ban wm6 cua wizard tieng anh.nhung mà bàn phìm của nó lai j bị nhầm .tức là chữ "q" thanh chu "a" và chữ w thành z va ngược lại , có cách nào giải quyết không vậy các bạn ????

cogia

Bàn phím nào to cho XDAII

Cứ dùng bút chọc phiền quá các bác à . Có phần mềm bàn phím nào thật to để bấm bằng tay được không các bác?:-??

XuanTruong

Super V.I.P
Cứ dùng bút chọc phiền quá các bác à . Có phần mềm bàn phím nào thật to để bấm bằng tay được không các bác?:-??

Bạn thử dùng thằng Spb Full Screen Keyboard đi nhé! Download tại trang chủ của Spb! Chúc vui!;;)

Badamgiak23

Super V.I.P
TenGO Thumb v1.04

Ứng dụng bàn phím.Phiên bản tiếp.
Hỗ trợ : Pocket PC 2002, Windows Mobile 2003, Windows Mobile 2003 SE, Windows Mobile 5, WM VGA 480x640.

Tmap

Super V.I.P
Cootek TouchPal v2.0

Cootek TouchPal v2.0

Phần mềm bản phím của Cootek phiên bản tiếp theo TouchPal v2.0 với nhiều cải tiến và sửa lỗi, ở phiên bản này bạn không được dùng miễn phí nữa :(( ;;)

Tham khảo và tải bản dùng thử từ trang chủ:
Mã:
http://www.cootek.com/index.html

phhung

bạn cài cái zoom này rồi xày sao vậy?
Mình cài vô rồi mà không biết bật lên bằng cách nào hết,cứ phải xài cái key cũ không hà.Cảm ơn hen.

tamhondep

Bạn nào biết phần mềm gõ tiếng việt cho bàn phím cứng qwerty ko chỉ cho mình với, mihn dang dùng UNI.

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn nào biết phần mềm gõ tiếng việt cho bàn phím cứng qwerty ko chỉ cho mình với, mihn dang dùng UNI.

Hiện giờ chỉ có phần mềm Vietnamese Typing 1.1 là dùng tốt và ổn định nhất nhưng đây là phần mềm thương mại của tác giả Hữu Quỳnh! Còn nếu không thì Bạn sử dụng các soft miễn phí dùng cho bàn phím ảo cũng được, tìm trong chủ đề này Bạn nhé! Chúc vui!;;);;);;)

songbin

Bác nào có font tiếng nhật và keyboard cua tiếng nhật thì cho em với.Thanks

XuanTruong

Super V.I.P
mình đang tìm có software của chinese keyboard để cài vào cái laptop, nhưng kiếm mãi mà chẳng thấy, mấy bác có cho mình xin với:D

Bạn đang ngủ mơ à? Đây là Box chuyên đề soft bàn phím cho PPC cơ mà!:| Còn cho Laptop thì qua bên "PC và Laptop" mà hỏi nhé!;;)

hanoiwap

Super V.I.P

hanoiwap

Super V.I.P
Mình muốn khi nhắn tin TV ko dâu mà nó đoán từ cho mình nhưng ko có soft nao đáp ứng cả

Bạn dùng SpbFullScreenKeyboard.Vào Option bỏ dấu chọn từ điển chính và chọn từ điển của người sử dụng
Từ điển cho thuật toán đoán từ cho tiếng Việt(chú ý theo dõi để cập nhật)
FSKViDic.arm.cab 3.3 Kb

Chỉnh sửa cuối:

Panda

Các bro cho hỏi cho sìt nào đánh TV bằng bàn fím "cứng"cuả Cingular 8125 như PC ko các bro?có thì cho xin 01 bản nha.