• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

khanhgt

Vẫn setting là GAME anh à,em tìm soft có thể nhấn tin bằng tay hoài không có,giờ có thì lại không dùng được.Em down ở trang chủ như anh nói nhưng vẫn không được.
Không phải đâu bạn ơi , mình đã cài thử rồi và thấy phần mềm này gồm 2 phần , 1 phần có vai trò như là Games để tập đánh chữ bằng bàn phím còn 1 phần vẫn là bàn phím của nó , bạn vào Setting => Personal vào phần Input sẽ thấy có cả bàn phím của chương trình này mà , tuy nhiên thấy có 1 nhược điểm là xem hình của ThaiKien thì thấy có 3 dòng hiển thị bàn phím nhưng khi mình cài đặt thì chỉ có 2 dòng hiển thị bàn phím thôi nên hơi khó nhìn , vào tùy chọn để chỉnh nhưng chỉ có tùy chọn hiển thi 2 Row chứ không có mặc định 3 Row như hình minh hoạ ???:-/

LamAnhThu

Bạn nào còn skin của Resco keyb cho mình xin với!Thanks

Trước tiên máy của Anh phải kết nối Internet(có thể là Wifi hoặc Active Sync)
Vào Start/Setting, chọn Input(cái có hình bàn phím máy tính) nó sẽ hiện ra 1 bảng các bàn phím đang được cài trong máy. Anh chọn Resco Keyboard và nhấn vào Options. Sau đó nhìn xuống cái bảng ở phia dưới, nhấn vào chữ Layout. Ở dòng Skin(dòng cuối cùng), anh nhấn vào mũi tên và chọn chữ Get more Skin. Nó sẽ hiện ra 1 bảng các loại Skin bàn phím của hãng Resco! Anh thích loại nào thì cứ down về bằng PPC và cho cài vào Main là ok!:D
Chúc anh chọn được Skin vừa ý!:D :D :D

arthurking

Resco Keyboard Pro v4.37

Phần mềm về bàn phím quen thuộc đã được Mod ThaiKien giới thiệu bản gốc tại chuyên đề của Resco:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=3202&page=18

Tiện đây, tôi tạo file .CAB đã tích hợp map bộ gõ Tiếng Việt để các bạn tiện sử dụng :D
Còn skin có thể vào trang chủ nghiên cứu để tải về theo ý thích nên tôi không tích hợp vào.

Cài đặt rồi sử dụng MTK cũ đăng ký theo Own để đăng ký! ;)
Thật tuyệt! Nhưng Luongquang có thấy phím & trong bàn phím TV có tới 2 ký tự && không? Có vẽ file VN.map có chút vấn đề. Mong Luongquang sớm hoàn chỉnh cho mọi người có dịp Thanks chứ!

LamAnhThu

Thật tuyệt! Nhưng Luongquang có thấy phím & trong bàn phím TV có tới 2 ký tự && không? Có vẽ file VN.map có chút vấn đề. Mong Luongquang sớm hoàn chỉnh cho mọi người có dịp Thanks chứ!

Đúng là cái phần vn.map có vấn đề anh ạ! Em không thể viết được các dấu sắc, hỏi, ngã, nặng!

LuongQuang

Super V.I.P
sao mình setup, nó lại báo:setup is not a valid Pocket PC application???

Không hiểu bạn setup cài gì, setup trên máy nào...? Nói mỗi câu thế này chắc chắn chẳng ai ý kiến được mà bài viết được liệt vào dạng Spam đó! b-)

Thông báo trên do file cài đặt không tương thích với HĐH được cài! :-??

khanhgt

Cho mình hỏi sao con HTC 4350 gõ phím cứng chử Y nó lại ra chử Z,
Mình chỉ cho bạn cách nhé , bạn vào Registry tìm đến K.ey này : HK Current uses/Control Panel/Keybd tìm đến k.ey Locale : chỉnh nó từ 0407 thành 0409 rồi SR là okie ngay ! Nếu không có K@y Locale thì bạn tạo 1 key mới theo kiểu String bạn nhé ! :D

ntky

Soft PhonePlus 3.04 (bản mới nhất trên trang chủ của soft này) khá hay nhưng chẳng hiểu sao mình dùng cho WM5 T-mobile thì bị lỗi hoài,cài đặt và xxx được nhưng chỉ sử dụng khoảng 4 lần là bị lỗi như :treo máy, không gởi tin nhăn được,....

Có cách khắc phục nào không vậy mấy huynh?

Oxy

HTC PhonePad v1.0 PPC

- Không phải lúc nào ta cũng có thể cầm bút mà chọt chọt vào màn hình để nhắn tin được 8-| .
Để phục vụ điều này có khá nhiều bàn phím ảo hỗ trợ và đây cũng là một phần mêm khá hay giúp bạn soạn tin nhắn bằng 1 tay. PM là sản phẩm của HTC.
- Hỗ trợ gõ T9

i587113_pccapture1.bmp

Chỉnh sửa cuối:

ntky

HTC PhonePad v1.0 PPC

- Không phải lúc nào ta cũng có thể cầm bút mà chọt chọt vào màn hình để nhắn tin được 8-| .
Để phục vụ điều này có khá nhiều bàn phím ảo hỗ trợ và đây cũng là một phần mêm khá hay giúp bạn soạn tin nhắn bằng 1 tay. PM là sản phẩm của HTC.
- Hỗ trợ gõ T9

i587113_pccapture1.bmp

DOWNLOAD:
http://www.4shared.com/file/15503632/4cbedd4c/Phone_Pad_-_InternationalCAB.html
Cảm ơn oxi nhiều nhưng HTC T-mobile compact II có bàn phím này sẵn rồi.Bàn phím này dùng cũng không tiện lắm oxi à, oxi có soft nào giống phonePlus thì giới thiệu cho anh em với nhé.

LuongQuang

Super V.I.P
phonePlus mà cài trên WM5 thì hay lỗi là phải rồi, nó chỉ chính thức hỗ trợ cho WM03, WM03SE thôi, còn trên WM5 nếu có chạy được thì cũng như bạn gặp phải đó! :-??
Hiện soft này cũng không được phát triển tiếp nữa nên chắc hi vọng bản mới hơn sẽ không có nữa! :-?

toanh04

Cái phone pad dùng cũng hay nhưng ghét nhất là khi nhắn tin thì nó không tự tìm số trong danh bạ khi mình gõ vào dòng "To:"
Dùng PhonePlus nhắn tin là tiện nhất, mình đang dùng Neo Wm6.0 thì không thấy hiện tượng bị lỗi như bạn ntky , Soft hay như vậy mà không được phát triển tiếp... sao vậy nhỉ..????

rok

Mình muốn khi nhắn tin TV ko dâu mà nó đoán từ cho mình nhưng ko có soft nao đáp ứng cả