• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM CALCULATOR TRÊN PPC

hanhpn

Cho em hỏi với, em dùng Calilei Calculator, nhưng nếu nhân giá trị quá cao thì nó sẽ hiển thị bằng số scientific number: ví dụ em nhân 180000x1000 thì nó sẽ không hiển thị được. Vậy đó là cách set dataformat của phần mềm hay thằng nào cũng thế? Chắc em sẽ thử cài HiCalc v1.7 của PPCLink vào xem thế nào.

trinhbahieu

Các bạn chỉ dùm minh với!
Cái file PATCH gì đó của Hicalc 2.0 mình không biết vì chỉ download được ở PPCLINK Còn DOWNLOAD ở trên thì đứt rồi!
Thích cái này quá các bác ơi! chỉ giúp mình nhé ! Thank nhiều!

blackdoor

Manager
Cái file PATCH gì đó của Hicalc 2.0 mình không biết vì chỉ download được ở PPCLINK Còn DOWNLOAD ở trên thì đứt rồi!

Bạn tải MTK đa năng trên diễn đàn về dùng.

Azumy

Từ nay chúng ta không được "vẽ đường cho hươu" chạy như đó nhé bạn, nếu có gì cần trao đổi thì chỉ pm riêng cho nhau thôi nhé, nên nhớ PV đang trong giai đoạn thay đổi đấy.

hungvndc

Mình cũng đang cần cái này mà down không được. Bạn blackdoor à. Trả lời thì nói rõ hơn được không? Mình đọc mấy cái post của bạn thấy giống xì pam quá:|
Ai dùng HiCalc 2.0 rồi cho mình hỏi với. Cái này hình như bắt buộc cài vào Main mới chạy được phải không nhỉ? Mình cài thử thấy có lựa chọn nơi cài nhưng khi chọn Memory Card thì nó báo unavailable.

Last edited by a moderator:

blackdoor

Manager
HiCalc cài vào Memory Card được !Bạn xem lại nhé!
HiCalc khuyến cáo nên cài soft vào Storage Card:
We recommend storing in the Storage Card when the installation asks to
select Main memory or Storage Card.
Mình cũng đang cần cái này mà down không được. Bạn blackdoor à. Trả lời thì nói rõ hơn được không? Mình đọc mấy cái post của bạn thấy giống xì pam quá:|
Theo tôi bạn chưa đủ quyền để xếp bài của tôi vào spam. Nếu bạn không down được thì pm cho tôi.

Last edited by a moderator:

hungvndc

HiCalc cài vào Memory Card được !Bạn xem lại nhé!

Tôi cài được rồi. Cài bằng file .exe từ PC thì cài vào Memory Card được ngay.
Thì ra tại trước tôi cài bằng file .cab mới bị như vậy.

Cám ơn Mod Azumy đã hỗ trợ!

To Blackdoor,
Xin lỗi bạn, có thể tôi hơi quá lời.

chatchiet

SpaceTime v3.0 Update 6​
Phần mềm máy tính quen thuộc trên PPC, phiên bản updated 27/12/2007

Phiên bản dùng thử tải về tại đây:
Mã:
http://www.spacetime.us/downloads.php

Bạn quay lại đọc kỹ trang 12 và 13 nhé ;)

blackcat0312

tôi thấy Hical có vẻ là ngon nhất, tích hợp hết cả finance , graph... luôn, học thống kê hay tài chính dùng cũng tiện, giải phương trình cũng được

boy001

Ai có My Converter Pro + crack kô? nó chuyển đổi đơn vị vừa tính toán rất hay, mình đang xài nhưng đã hết thời gian thử nghiệm rồi, chán thật!

nhocgaqn

cho tớ hỏi là Hicalc có tính dc giới hạn ko, chỉ tớ đi, nếu ko thì có soft nào tính dc giới hạn hàm số ko

arthurking

Có đấy, SpaceTime tính đc nhiều thứ lắm. Theo mình thì đó là phầm mềm tính toán mạnh nhất đó. Hiện nay đã có bản 3.0 Update 7-2. Ban tham khảo tại Spacetime.us