• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM CALCULATOR TRÊN PPC

tanlinhub

Super V.I.P
BlueCalc v2.1

BlueCalc v2.1

Calculator với nhiều tính năng và giao diện đẹp. Hỗ trợ các HĐH WM và các loại màn hình.

tanlinhub

Super V.I.P
EuroPocket Calculator v2.0

EuroPocket Calculator v2.0

Máy tính tay đơn giản, gọn nhẹ, hỗ trợ "đổi tiền" nhưng phải set bằng... tay:))

calcu%20euro.bmp

tanlinhub

Super V.I.P
15C Scientific Calculator V1.22

15C Scientific Calculator V1.22

Máy tính khoa học kỹ thuật với chức năng phong phú, giao diện đẹp. Phiên bản mới, hỗ trợ WM2003 trở lên. Cài đặt và đăng ký với 10 số bất kỳ.

Chỉnh sửa cuối:

ThaiKien

Super V.I.P
10B SE Business Calculator V2.00

10B SE Business Calculator V2.00

Bổ sung phần máy tính tay dùng cho máy PPC, máy tính kỹ thuật bác Tanlinhub đã giới thiệu, còn đây là máy tính dùng trong thương mại. Đăng ký bằng 10 chữ số bất kỳ.

anhvy1974

PPCLink HiCalc v1.7 Build-17799

Máy tính tay trên PPC tốt nhất với nhiều chức năng tính toán hữu ích.

Cách đăng ký online: Các bạn vào: http://developer.handango.com/RegCode.jsp
- Nhập "String into RPN String": 4294946376 i key * c 5 % << 2 * + key i << +
- Điền Owner của mình ô dưới rồi nhấn OK
- Sẽ xuất hiện Code đăng ký của bạn.

Phần mềm tại đây

Trước đây tôi dùng phiên bane V1.2, phần mềm này rất hay, có thể nói đây là phần mềm hay nhất trong các loại đề cập ở phần này.
Tôi đã tải file nén nay về nhưng không mở được khi dùng pw pdaviet.net. Cho tôi hỏi ps là gi?

tanlinhub

Super V.I.P
...Tôi đã tải file nén nay về nhưng không mở được khi dùng pw pdaviet.net. Cho tôi hỏi ps là gi?

Pass. chính xác của PM này là mobifuns.net, lý do do chuyển từ web MF sang nên chưa set lại pass, mong bạn thông cảm.

gale_vn

Muốn download cái omegaone mà down không được ! oi thật là down ! xin link cần sd gấp !

tiutit

Em đã dùng Omega 1, phải công nhận là rất thích, nhưng em cũng có 1 thắc mắc mong các bác chỉ giáo, đó là việc cập nhật các thông tin mới nhất về tỉ giá tiền tệ. Em đã thử online update nhưng không thấy các tỉ giá mới nhất được cập nhật. Rất mong hồi âm của các bác ạ.;;)

tanlinhub

Super V.I.P
gCalc v1.0

gCalc v1.0

Máy tính tay nhỏ gọn, giao diện cực đẹp. Hỗ trợ WM2003 trở lên.

Capture.bmp

kennygunie

PPCLink HiCalc v1.7 Build-17799​

Phần mềm Calculator này đã có cách lấy Code ĐK cho bản Full qua NET.
Dưới đây là phiên bản có CR kèm theo.
- cài đặt Calculator
- Copy đè CR File lên
- Enjoy !!!

Khỏi cần ĐK mất thời gian, nhất là các bạn gặp khó khăn lấy Code.

Phần mềm cùng CR đưa kèm dưới đây.

Hình như chương trình giải phương trình bậc 2 không chạy được :(

linhan

Hi calculator ko đăng kí với String mà các bác cung cấp.HELP gấp !!!

Nhớ đưa kèm owner name nhé

Last edited by a moderator:

tobo

Bạn linhan lưu ý đổi "KKK" trong string cung cấp thành "k e y" (nhớ không có khoảng trống giữa các chữ "k", "e" & "y") là sẽ đăng ký được ngay mà. ;)

Damo4ever

Mình đã cài thử cái NAPIER, hỗ trợ rất nhiều hàm. tiếc là nó là một cái máy tính ....không có dấu bằng :-(
bạn nào đã dùng rồi có thể chỉ cho mình biết tại sao không?
Cám ơn.

sonicdisto

Em dùng Ultimate Advantage Calculator ,mỗi khi tắt hoặc vào sử dụng các tiện ích tính toán của nó thg xuyên bị báo lỗi Error an unexpected error has occurred in UltimateAdvantage.exe ... bác bác giúp em!

ThaiKien

Super V.I.P
YaRPNcalc - v1.4.1

YaRPNcalc - v1.4.1
Máy tính kỹ thuật nhỏ gọn và tiện ích trên PPC, rất tiện lợi cho ai học kỹ thuật.