• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

tanlinhub

Super V.I.P
Là nơi giới thiệu, giải đáp thắc mắc, hướng dẫn sử dụng các phiên bản phần mềm hỗ trợ CHAT trên PPC

AgileMessenger

Mở đầu là phần mềm khá nổi tiếng, tiện sử dụng , hỗ trợ chát với ICQ, AIM, Yahoo!, MSN, QQ and Wireless Village có tên AgileMessenger v3.xx62 dành cho WM 2003.... trở lên

Phần mềm tại đây

Chỉnh sửa cuối:

thanh trung

hix anh ơi tại sao em down cái AgileMessenger về khi connect nó lại báo không connect được là sao hả anh...:((

Utxd

hix anh ơi tại sao em down cái AgileMessenger về khi connect nó lại báo không connect được là sao hả anh...:((

Kiểm tra lại kết nối với NET có thông không ? Chứ mình đang xài connect là được mà :D

tanlinhub

Super V.I.P
Verichat v1.42

Verichat v1.42

Thêm một lựa chọn CHAT trên ppc để các bạn lựa chọn.

Dành cho WM2003 và WM 2005 tại đây

sweetangle

Anh ơi cái "AgileMessenger " muốn đổi user thì đổi làm sao ? Em chat được nhưng chỉ chat được nick đó à. Muốn đổi nick khác nhưng không được...chỉ em nha...

Utxd

Anh ơi cái "AgileMessenger " muốn đổi user thì đổi làm sao ? Em chat được nhưng chỉ chat được nick đó à. Muốn đổi nick khác nhưng không được...chỉ em nha...

Vào Option > Edit IM Service > Remove rồi add lại :D

abcd

Liệu còn phần mềm nào hay hơn AgileMessenger Nũa không ! Dù sao như này cũng đựoc lắm roài ! Cám ơn pác nhé ! Bác tiếp tục phát huy để cho anh em đựoc thưởng thức nhưng phầm mền hay nhé !

tanlinhub

Super V.I.P
Liệu còn phần mềm nào hay hơn AgileMessenger Nũa không ! Dù sao như này cũng đựoc lắm roài ! Cám ơn pác nhé ! Bác tiếp tục phát huy để cho anh em đựoc thưởng thức nhưng phầm mền hay nhé !

Hiện 3 soft trên là "đỉnh" nhất rồi đấy bạn. Lần lượt thử xem cái nào hay hơn nhé. Thân

ruavang10kg

Bác Quang ơi, nghe nói có phần mềm chat MF chat mà, cái đó dùng hay lắm, bác post lên cho mọi người dùng đi.

theo mình thì cái VERICHAT là dùng được hơn, mấy cái emoticon của nó nhìn giống hơn, đặc biệt là khi chat trong yahoo, còn emoticon trong AGILE nhìn nó cứ sao sao ấy! à cho mình hỏi luôn là trong khi chat bằng PPC, mình gởi file cho người chat bằng PC thì được, nhưng khi người đó gởi lại cho mình thì ko được, có ai biết tại sao hoặc làm cách nào để nhận file từ PC gởi wa trong khi chat ko, chứ cứ fải nhận wa mail thì mắc công wá !

ntnam1972

Tôi vẫn dùng veriChat vì nó có thể vào 1 lúc mấy nick yahoo được luôn! và nói chung là cũng dễ "đăng ký" nhất!

Alei

Agile bây giờ phải pay 24$/1 năm tiền service. Còn dùng VeriChat dễ bị mất pass & kô lưu được message. IM+ thì thỉnh thoảng bị đá ra ngoài vì register code lậu. Tốt nhất là kô chát. :)

Alei

Kô lưu được message Archive . Còn ai xài VeriChat cho tui mượn máy đúng 5s là tui biết hết pass chát của người đó. :D

tula2006

em cũng đồng y với bac vietanh2706,em dùng thăng IM nay cung lâu rồi ma chưa găp vấn đề gi cả,ngồi học trong lơp vẫn chát đều ^^

Nemmatlanh

em cũng đồng y với bac vietanh2706,em dùng thăng IM nay cung lâu rồi ma chưa găp vấn đề gi cả,ngồi học trong lơp vẫn chát đều ^^

Hè hè,đúng như Bác nói,nhưng mà chỉ đúng khi mà Bác chat bằng WIFI thui.Bác thử cắm Syn qua PC để chat xem nào?Đảm bảo Bác bị đẩy ra và bị đòi Register liền.:D .Dùng Very chat nói chung là được hơn cả.:D

mabubeo

Em cũng cài cái AgileMessenger v3.xx62 rồi, nhưng mà vào yahoo toàn báo là không connect được thôi, em vẫn vào net ầm ầm. Em đang dùng O2IIs.

Status
Không mở trả lời sau này.