• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỌC NGOẠI NGỮ TRÊN PPC

duythanhhp

Lưu ý: Chuyên đề về phần mềm chứ không phải ebook. Nếu là ebook thì bạn post bài ở box ebook phía cuối diễn đàn.

Em tìm trên diễn đàn nhưng ko thấy nên post nên đây cho anh em vô tìm kiếm,vì em biết soft như thế này rất nhìu ( như em trong tay có đến 10soft nhưng vì dung lượng lớn sẽ up sau)
Mở màn : Ngữ pháp tiếng Anh trên PPC bằng Tiếng Việt.Đọc bằng Arcobat nhé

Last edited by a moderator:

Utxd

Lưu ý: Chuyên đề về phần mềm chứ không phải ebook. Nếu là ebook thì bạn post bài ở box ebook phía cuối diễn đàn.

Em tìm trên diễn đàn nhưng ko thấy nên post nên đây cho anh em vô tìm kiếm,vì em biết soft như thế này rất nhìu ( như em trong tay có đến 10soft nhưng vì dung lượng lớn sẽ up sau)

E-bookdạng này bạn post vào đây nhé, cũng có 1 số bạn đã up lên rồi

Thư viện dành cho Mobile

duythanhhp

Professional English cho phép luyện các kỹ năng nghe, nói, đọc, viết, có các cấp độ từ beginer đến Inter. Toàn bộ bao gồm 6 bản, 2 beginer, 4 inter. Nó cho phép ghi âm giọng đọc của mình để so sánh với giọng đọc chuẩn

Mình chỉ có Inter1b 2b còn thiếu begin and inter1a 2a sẽ up vào 1 ngày gần đây!
Download đã Fixx!!!!!!!
Sorry các bạn hôm nay mình mới về nhà và up lại đc ( mình học trên Hà Nội)
http://www.4shared.com/file/9581152/f4ca38bd/3iMobile_int_2_course_b.html
http://www.4shared.com/file/9579531/7b74d963/3iMobile_int_1_course_b.html
Chúc vui!!

Chỉnh sửa cuối:

duythanhhp

Hix hix ,Pó hand! :D Thank you bác đã up hộ 4 phần còn lại!!
Tiếp theo là WordBook3.6 ,soft có phần tìm từ đồng nghĩa , phát âm , rất hay cho việc học Tiếng Anh
Đã tìm được link , hix hix mất gần 1 tiếng ngồi google .Bác nào down thì thank em 1 tiếng nhé
http://www.box.net/public/static/i2mzaqpeuh.rar

Review : nguồn PPCVN.COM
*Chi tiết:

+ Trong WordBook các mục từ bao gồm cả Anh Mỹ và Anh Anh cùng với nhiều địa danh phổ biến và thuật ngữ chuyên môn.

+ Với cơ sở dữ liệu đã được cập nhập và cô đọng qua các phiên bản, đến fiên bản 3.5 mới này nó đã có hơn 147.000 mục từ với tổng số 1.800.000 từ. Nôi dung của nó tương đương với một quyển tra cứu đồ sộ với 1.800 trang.

+ Từ phiên bản 3.5, WordBook đã được đưa thêm vào bộ phát âm chuẩn giúp người dùng có thể phát âm chính xác và quen với cách đọc của người bản xứ.

+ Trong mỗi định nghĩa của từ nó còn cung cấp cho người dùng các liên kết từ. Bạn có thể đi theo các liên kết đó để có thêm thông tin về các dạng từ đồng nghĩa, trái nghĩa, từ gốc… của nó.

+ Nó có những khả năng rất tuyệt vời để tìm kiếm từ theo từ đã biết các ký tự chính (wildcard), theo phép đảo chữ cái (anagram) và theo ngữ âm (phonetic). Bạn cũng có thể giải trò chơi ô chữ (puzzle word games) với cách tìm kiếm từ theo kiểu ô chữ bí ẩn (puzzle) được kèm theo trong từ điển, mọi ngừơi hãy khám phá để thấy sức mạnh của nó trong việc tìm kiếm.

+ Để phát huy khả năng tra cứu của WordBook trên các ứng dụng khác nó đã đưa vào một công cụ rất hữu ích và hoạt động nhanh đó là Word Picker, bạn hãy khám thử xem sao. Nhưng một nhược điểm có thể nhạn thấy là người dùng phải copy từ cần tra vào clipboard trước rồi mới tra nghĩa được, như vậy chức năng Word Picker của WordBook ko hay bằng của Lexisgoo.

+ Với WordBook bạn có thể quản lý danh sách những từ cần học và được tra nhiều hay vừa mới được tra, đặc biệt là nó còn hỗ trợ thêm các bộ học từ về nhiều đề tài và có thể download theo link sau: Download Additional Word Lists

Chỉnh sửa cuối:

hsoncd

Có phần mềm nào kiểu như EngLish Study trên PC không nhỉ Bàc Utxd, nó dùng học StreamLine ấy???

Utxd

Có phần mềm nào kiểu như EngLish Study trên PC không nhỉ Bàc Utxd, nó dùng học StreamLine ấy???

Có thì có nhưng không hay cho lắm, thua xa bản trên PC, chỉ để đọc thôi không có phát âm gì hết mà đọc cũng hơi khó gì nó không Wrap nên hơi khó đọc.

duythanhhp

Hixx hixx , bác utxd cũng có nhìu soft về vấn đề này ghê! lập hẳn 1 topic như thế này là đúng rùi phải ko bác!!
Cho em hỏi nhé . em up ebook cùng chủ đề vào đây đc ko ??Vì soft em thấy ít nhưng mà ebook thì nhiều lắm !!

duythanhhp

Soft của Cleverlearn phục vụ cho việc học Tiếng Anh

CleverTrainer™ Công cụ làm bài Kiểm Tra Tiếng Anh Của Bạn dành cho máy Palm™ và Pocket PCs
Nâng cao vốn từ vựng của bạn với CleverTrainer. Chương trình này sẽ giúp bạn học tiếng Anh nhanh hơn bằng cách kiểm tra kỹ năng tiếng Anh của bạn vào bất cứ lúc nào và ở bất cứ nơi đâu bạn muốn.

CleverTrainer là một công cụ làm kiểm tra trên máy PDA giúp kiểm tra trình độ thông thạo tiếng Anh của bạn qua những bài kiểm tra trắc nghiệm. Công cụ này đồng bộ hóa với Từ Vựng Cá Nhân (PV) trực tuyến hoặc với Clicktionary® của bạn.

CleverTrainer hỗ trợ cả trên máy Palm và Pocket PCs.

CleverTrainer cho phép bạn:

1. Kiểm tra Trình độ thông thạo về những bản dịch từ vựng tiếng Anh
2. Đồng bộ hóa với PV (Từ Vựng Cá Nhân) hoặc Clicktionary trực tuyến của bạn.

link down for PPC
http://freeware.cleverlearn.com/clt_pocketpc_vi.exe
Soft phải mua bằng VND nên ko có chìa!
------------------------------------------------------------------------

Chỉnh sửa cuối:

vnvn

Professional English Phần mền này chạy trên Wm05 không được,các bro có soft nào nữa không vậy

vietnvtn

các bác ơi, e thử down quả Professional English nhưng hình như link bị tiêu rùi e chẳng down đc gì cả. ko biết các bác có bị vậy ko?

Utxd

Professional English Phần mền này chạy trên Wm05 không được,các bro có soft nào nữa không vậy

Đúng là không dùng được trên WM5, nghe nói có phiên bản sau dùng được nhưng mình kiếm chưa có :(

các bác ơi, e thử down quả Professional English nhưng hình như link bị tiêu rùi e chẳng down đc gì cả. ko biết các bác có bị vậy ko?

Link nào vietnvtn ? Link của mình đưa lên còn rất tốt đấy, tham khảo thông báo của Box để xem cách down trên 4shared nhé.

duythanhhp

Ảnh hưởng của động đất ở Đảo Đài Loan , mấy hôm nữa down lại thử xem :D
Link của tui vẫn còn hơi tốt :D

pekvocey

ủa còn lexisgo có phải là phần mềm học tập k? nếu có thì bác nào post lên nhé.. em tìm hoài k thấy :(

duythanhhp

Lexisgo cũng có thể tính là 1 phần mềm học tập nhưng database của nó cũng tương tự Pro E thui à, với lại cái đấy thiên về dictation hơn .Từ điển thì mình có nhìu nhưng mà ko tính vô đây :D
Tái bút : do dư trấn của con động đất ở Đài Loan hãng còn ảnh hưởng nên công cuộc tìm soft cho a e bị gián đoạn ( search rất chậm và vô web mỹ thì ko đc ) nên hẹn anh em đến khi mạng ngon
Soft của lần tới : LEARN WORD với database hơn 100 cho nhìu thứ tiếng Anh ĐỨc Nhật Pháp ( mạng dis liên tục nên chưa tìm lại được!! )

Chỉnh sửa cuối:

duythanhhp

Hi hi hi!!Duythanhhp đã quay trở lại với các bạn!!! :D
Soft của ngày hôm nay Power Words Today
Review
Wake up to learn a new word every day or just learn it fast! Improve your word power one word at a time. A year's worth of words providing slow and steady learning process.

Power Words Today Plug-in presents a unique way of improving your Vocabulary/Word Power in the English language.

Better vocabulary and English usage skills are a must for success in any profession.

Power Words Today for Pocket PC is a must-have personal enhancer for all students and professionals.

Build your Vocabulary/Word Power one word at a time. A new word is displayed every day and automatically changes with the day of the week providing you with a one year's worth of words, January through December.

For perfect learning try using the word you learn in your conversations/meetings etc. Learn meaning and sample usage with two example sentences.

Simply click on Power Words and you have an entire collection of words which are part of Power Words Today - Pack One for Pocket PC. Guess the meaning or play for word meanings or simply double click away on any word and find its meaning and sample usage.

Improve your Word Power, reading and general English with this tool every day of the year.

Requirements:

· Pocket PC 2002
· Pocket PC 2003
· ARM / X-Scale Processors Only

3 phần ,link down đây!!!!
Part 1
Part 2
Part 3
Chìa thì down ở dưới nhé :D

Hẹn gặp lại các bạn vào ngày ........

Last edited by a moderator:

minhty

Các bác cho em hỏi cái thằng này dùng font gì để xem được nó vậy ạ? Em cũng down thử cái English pro về nhưng không dùng được cho WM5, thế mới chán chứ, bác nòa có cái nào tương tự như vậy mà dùng được cho WM5 thì đưa lên cho anh em dùng với nhé. Thanks

duythanhhp

Đúng là không dùng được trên WM5, nghe nói có phiên bản sau dùng được nhưng mình kiếm chưa có :(

Ko dùng được trên WM5 thiệt , đa số phần mềm học tập có từ rất lâu rùi ,ít ra phiên bản mới nên chí support đến 2003 thui! bạn biết phần mềm nào thì request đi tôi tìm cho !!