• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM NHẬN DẠNG VÀ GHI CHÉP CHỮ VIẾT TAY

Badamgiak23

Super V.I.P
Notepad v1.3

Ứng dụng nhỏ gọn hỗ trợ ghi chép.Mod tanlinhub đã giới thiệu bản v1.2,mình Up tiếp bản mới.
Hỗ trợ WM2003 trở lên.

commandos_na

Các bác có phần mềm nào vẽ tay mà nó tự động convert sang đường thẳng, ví dụ như vẽ bản đồ chẳng hạn?

ht_it

mình cũng muốn xin CalliGrapher cho wm5!

nếu có thằng nào nhận được tiếng việt thì hay nhỉ!!!!

Last edited by a moderator:

Damo4ever

Các bạn cho mình xin KKK của bản 8.5 này nhé! Vì mình chưa xài thử bản 8.2 mà tải thẳng bản 8.5 nên không có KKK.

Damo4ever

Mình cài được rồi, các phần khác đều hoàn hảo, riêng có pen commander mình không biết sử dụng như thế nào. Các bạn hướng dẫn giúp nhé!

ntky

QuickNotes Today v1.5.5
Phần mềm nhỏ gọn dùng để ghi chú, quản lý các note QuickNotes Today, giao diện đẹp, có thể quản lý trên màn hình Today.
Tham khảo: http://www.octeo.it/products/detail/quicknotes

Soft này chỉ dùng cho WM2003 thôi phải không Mod?

ntky

Hình mẫu là trên WM5 đấy bạn. Bạn chú ý là thấy mà :|
Khi extract bạn sẽ thấy tên file là : Octeo.QuickNotes.Today.v1.5.5c.ARM.PPC2003.xxxx-BiNPDA nên mình không biết là có dùng cho WM5 được không?

Last edited by a moderator:

ThaiKien

Super V.I.P
Khi extract bạn sẽ thấy tên file là : Octeo.QuickNotes.Today.v1.5.5c.ARM.PPC2003.xxxx-BiNPDA nên mình không biết là có dùng cho WM5 được không?

Phần mềm này dùng được trên WM5.0, bạn có thể tải về và cài đặt.

ThaiKien

Super V.I.P
CreativeNotes v3.0

CreativeNotes v3.0
Phần mềm hỗ trợ quản lý note trên PPC.
- Hỗ trợ các hệ điều hành.
- Tham khảo tại đây.

- Tải bản dùng thử về tại đây

Chỉnh sửa cuối:

tqchcm

Có phần mềm nào nhận dạng được chữ viết tay tiếng Nhật giống như IME của Windows ko vậy? Thanks.

Tmap

Super V.I.P
Quikwriting 1.0 for the PocketPC

Quikwriting 1.0 for the PocketPC

Phần mềm nhận dạng chữ viết tay, giúp bạn tạo ghi chú nhanh chóng.

ThaiKien

Super V.I.P
OneNote Mobile 1.55

OneNote Mobile 1.55
Một phần mềm hỗ trợ ghi chú của LaymanAid Soft, tương thích với OneNote của MS OneNote Mobile phiên bản 1.55.
- Hỗ trợ các hệ điều hành.

ltnet

Chẳng là mình đang học tiếng Nhật nên cũng đang tìm phần mềm nhận dạng chữ viết tiếng Nhật, ai biết xin chỉ giúp.Thanks!

vanbon

PM nhận dạng chữ viết tay

bạn ơi pm nhận dạng chữ viết tay đó có hỗ trợ o2 xda II dùng hệ điều hành wm06 không vậy ?

HaChau

Super V.I.P
bạn ơi pm nhận dạng chữ viết tay đó có hỗ trợ o2 xda II dùng hệ điều hành wm06 không vậy ?
Bạn phải chỉ ra phần mềm nào, để ý là các bài giới thiệu nếu ghi hỗ trợ các hệ điều hành là yên tâm rồi. Phần lớn phần mềm đã hỗ trợ WM5 thì cũng có thể chạy được trên WM6.

Thân!

colorof9

Liệu đến bao giờ mới có phần mềm OCR sử dụng camera của PPC các bác nhỉ