• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM, ỨNG DỤNG CỦA SPB

LuongQuang

Super V.I.P

Spb Phone Suite v1.1.1 build 1309

Phiên bản cập nhật tiếp theo của phần mềm với nhiều tính năng, thông tin, phím tắt trên màn hình today rất hữu dụng với PPC Phone.
Phiên bản này chủ yếu fix lỗi của bản trước. :-?

Chỉ hỗ trợ WM5 và WM6 cùng các loại màn hình!

Phần mềm được tải tại đây:
Mã:
http://www.spbsoftwarehouse.com/downloads/phonesuite/SpbPhoneSuite_setup.exe
Code cũ vẫn dùng tốt: b-)

Chỉnh sửa cuối:

vntrueloves

Ồ có update cả lịch bay luôn đó bạn :), nhưng phải nhập đúng tên mã của Sân bay đó.

Ví dụ: Hà Nội - Sân Nội Bài mã IATA: HAN chẳng hạn. Update qua GPRS, bạn nghiên cứu thêm nhé phần mềm này hữu ích đó :D

Em mày mò mãi soft này mà chả tìm thấy phần nào update lịch bay chỗ nào, các bác nhỉ? :-/:-/ Chỉ thấy "tạo chuyến bay", "sửa chuyến bay" hủy chuyến bay do mình nhập t/gian và địa điểm vào thôi chứ ko thấy phần lịch bay đâu hả các bác?

do_long_khach

clone từ neo sang exec thì ko đc n clone từ rom cũ sang rom mới trên cùng một máy vẫn dùng ok bạn ah

Mình đang dùng Hx4700 rom 2005. Cho hỏi là clone 1 phát rồi up lên rom 2006 thì có dùng được bản clone cho Rom 2005 vừa làm ko? Tks

MrSea

Tôi đã cài SPB Weather v1.7.0 build 772, nhưng không cài lấy số liệu của Hải Phòng được. Bác nào biết cách chỉ giáo cho tôi với. Thanks!

blackdoor

Manager
Tôi đã cài SPB Weather v1.7.0 build 772, nhưng không cài lấy số liệu của Hải Phòng được. Bác nào biết cách chỉ giáo cho tôi với. Thanks!

Theo tôi SPB Weather v1.7.0 chỉ hỗ trợ một số thành phố của Việt Nam nhưng trong đó không có Hải Phòng. Có lẽ phải chờ bản mới hơn.

lha

Có bác nào có xxx của SPB FullScreen Keyboard thì cho em xin với. Cái MTK cho SPB gen cái xxx không xài được.

kipkip

Bác lam thế nào mà nó ra vậy?EM dùng cái xxx của bác Quỷnh ma ko ra kí j hết.Hix

misa123

Không hiểu đã cài SPB Mobile Shell rồi thì có cài song trùng SPB Phone suite được không, hay phải gỡ bỏ Shell đi đã? Ai biết chỉ giúp nhé.

ThaiKien

Super V.I.P
Không hiểu đã cài SPB Mobile Shell rồi thì có cài song trùng SPB Phone suite được không, hay phải gỡ bỏ Shell đi đã? Ai biết chỉ giúp nhé.

Cả hai cái vẫn dùng chung được với nhau, chưa thấy sự xung đột gì. Hai phần mềm này là các phần mềm chức năng khác nhau có công dụng khác nhau, bạn có thể cài vào sử dụng.

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn cứ cài cả 2 thằng này vào máy và đều cho hiện ở Today rất tốt. Vì cùng hãng nên tính tương thích tốt, Mình dùng cả tháng rồi chạy OK lắm. Chúc vui!

8375600

Lưu ý: Không viết văn bản toàn chữ Hoa nhé bạn.

MÌNH XÀI HP 6365, QUÁI LÉM CÁC BẠN À, MÌNH CÀI SPB POCKET PLUS 2K3 VÀO THÌ KHI MÌNH SR LẠI, LÊN WIN THÌ TREO HÒAI LUÔN. CÀI BẢN 2K5 VÀO THÌ GỌI ĐT HAY BỊ TREO, ĐANG GỌI NGHE EEEEEEEEEEE RỒI TỰ NHIÊN TẮT (THỬ REMOVOVE SPB THÌ BÌNH THƯỜNG LẠI Ở 2 TRƯỜNG HỢP TRÊN) RỒI LẠI BẢN 2K6 THÌ BỊ TÌNH TRẠNG GỬI 1 TIN NHẮN MÀ BÊN NGƯỜI NHẬN NHẬN ĐƯỢC ~3 TIN KO À. HP 6365 XÀI ROM 2K3 . AI CÓ CÁCH NÀO TRỊ CỨU MÌNH VỚI

Last edited by a moderator:

huytnn

Cho tôi hỏi là tại sao tôi vừa cài Spb Diary thì tất cả các tin nhắn đến đều không có chuông báo nhận, mặc dù đã vào phần setting.notification để thiết lập rồi.

huytnn

Bạn kiểm tra lại các thiết lập xem, tôi đã cài sbp diary và khi có tin nhắn đến vẫn có âm báo bình thường
[/QUOTE]

Tôi đã thử reset và setup mấy lần rồi nhưng không được :((. Máy HP6365 mới chỉ cài các phần mềm của Spb và Resco thôi. Không hiểu sao, chắc phải chuyển sang Breeze thui

HaChau

Super V.I.P
Tôi đã thử reset và setup mấy lần rồi nhưng không được :((. Máy HP6365 mới chỉ cài các phần mềm của Spb và Resco thôi. Không hiểu sao, chắc phải chuyển sang Breeze thui
Bạn nói cài các phần mềm của Spb thì có khả năng đã cài Spb Phone Suite. Nếu đúng vậy thì kiểm tra các profile và setting của Phone Suite nhé.

hcmatcc22

Bạn thử hình dung, nếu một ngày đẹp trời nào đó "em" Pocket PC (Windows Mobile) của bạn không hiểu vì sao lại tự động hardresert lại, mọi thứ có trên thiết bị của bạn bỗng chốc biến mất (nhất là những thiết lập cho từng chương trình - cái này mất thời gian nhất ), vậy là bạn lại phải ngồi đó làm lại từng việc một từ cài đặt lại từng chương trình, thiết lập nó ... và nhiều thứ lung tung nữa, nói chung là sẽ mất thời gian.

Đối với doanh nghiệp, giả sử khi cung cấp 20 em PPC như nhau cho nhân viên chẳng hạn (doanh nghiệp này nhiều tiền nha ) thì người kỹ thuật phải cài đặt từng chương trình, thiết lập chương trình cho một PPC rùi lại phải làm những công việc như vậy đối với em PPC thứ 2.... như vậy rất mất thời gian

Giải pháp là làm sao khi em PPC đột tử bạn không cần phải cài đặt từng phần mềm một hoặc để có cái PPC thứ 2... giống hệt cái thứ nhất mà không cần làm những việc giống hệt như làm với cái thứ nhất.

Đến đây chắc hẳn bạn sẽ nghĩ ngay đến phần mềm mà máy tính bạn thường dùng là sử dụng một chương trình Norton Ghost.

Spb Software House đã tung ra một phần mềm tương tự như Norton Ghost, nhưng sử dụng cho Pocket PC (Windows Mobile) với tên gọi là Spb Clone giúp bạn giải quyết những vấn đề trên một cách cực ký dễ dàng, bạn chỉ việc tạo một bản sao, lúc cần thiết bạn sử dụng bản sao này, ngay lập tức bạn có một PPC như lúc trước khi bạn tạo bản sao. Quá dễ dàng và tiện lợi phải không bạn?
tôi vừa mới cài bản spb clone1.5.7 nhưng có 1 số vấn đề cần hỏi các bạn được khg:
1.tôi chưa bao giờ dùng sòt này nên có thể ai đó giúp tôi với:khi nào dùng FLASH CARD CLONING IMAGE,khi nào dùng CLONING IMAGE FILE?
2.Dùng SPB CLONE thì có cần cài thêm 1 soft backup nào khg?
3.Nếu như sau này UPROM thì khi muốn trở lại ROM cũ trước đó thí SPB CLONE có quay trỡ lại được ROM cũ trước khi UPROM kg?
4.Thêm nữa,mấy hôm trước tôi UPROM cho con O2 mini lên bãn 2.03,nhg vì thiếu 1 số chương trình ,mà hay lỗi nên tôi up lại ROM cũ.nhg từ hôm đó tới giờ máy thường hay bị SR mỗi khi mở máy,các MOD cho toi hỏi máy tôi bị lỗi gì?(lúc trước dùng rất ỗn định),nếu phải sửa thì nên sửa ở đâu đáng tin cậy
TKS FOR ALL
(Bài hôm qua đang viết dở thì phải đi có viẹc nên chưa viết xong,MODs thông cảm nhé.he he)

Chỉnh sửa cuối:
tôi vừa mới cài bản spb clone1.5.7 nhưng có 1 số vấn đề cần hỏi các bạn được khg:
1.tôi chưa bao giờ dùng sòt này nên có thể ai đó giúp tôi với:khi nào dùng

trong phần trích dẫn đã nói quá rõ rồi mà bạn?

lonebeast

Cho em hỏi chút nha!
Cái này có gì khác Spb Backup không?Em thấy dùng thằng Backup nó tạo luôn ra file .exe có thể chạy được luôn mà không cần phải có Spb Backup => quá tiện!:D