• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM, ỨNG DỤNG CỦA SPB

htorancel

Sao mình cài bản Spb Plus v4.0 cho con Atom Exec WM6 lại kô đc nhỉ...:-? Có bro nào gặp trường hợp như mình chưa???
Thanks!!!

Bạn cài vào đâu? Phần mềm yêu cầu bạn cài vào Main nhé nếu bạn cài vào thẻ nhớ nó sẽ không chạy đâu.

tieu_long2002

Sao mình cài spb pocket plus v4.0, chạy ok, nhưng cứ mỗi lần add plug in hoặc remove chương trình nào đó đi thì màn hình nó lại chỉ còn mỗi hình cái theme nền còn cái plug in của spb biến đâu mất tiêu, click vào start/today để fresh màn hình thì nó giữ nguyên cái hình của start, phải SR lại máy thì mới trở lại bình thường. các bác nào biết bị sao không chỉ giúp mình với. thanks!

XuanTruong

Super V.I.P
Sao mình cài spb pocket plus v4.0, chạy ok, nhưng cứ mỗi lần add plug in hoặc remove chương trình nào đó đi thì màn hình nó lại chỉ còn mỗi hình cái theme nền còn cái plug in của spb biến đâu mất tiêu, click vào start/today để fresh màn hình thì nó giữ nguyên cái hình của start, phải SR lại máy thì mới trở lại bình thường. các bác nào biết bị sao không chỉ giúp mình với. thanks!

Bạn có thể bị đụng Soft nào đó có cùng chức năng với nó, dẫn đến treo máy rùi? Khi cài thì phải cài vào Main. Mình dùng mấy ngày nay rất OK mà! Bạn thử gỡ bỏ và cài lại thử xem sao! Chúc thành công!

hdtuankhai

Bạn cài vào đâu? Phần mềm yêu cầu bạn cài vào Main nhé nếu bạn cài vào thẻ nhớ nó sẽ không chạy đâu.

Mình cài vào Main đó chứ, kô đc, cài thử vào Storage Card cũng kô đc...pó tay...:(

Tmap

Super V.I.P
Mình cài vào Main đó chứ, kô đc, cài thử vào Storage Card cũng kô đc...pó tay...:(

Nó báo lỗi như thế nào bạn nói rõ hơn được không, hoặc bạn chụp cái hình báo lỗi ấy up lên đây để AE cùng giải quyết.

tieu_long2002

Bạn có thể bị đụng Soft nào đó có cùng chức năng với nó, dẫn đến treo máy rùi? Khi cài thì phải cài vào Main. Mình dùng mấy ngày nay rất OK mà! Bạn thử gỡ bỏ và cài lại thử xem sao! Chúc thành công!

đúng là bị đụng, mò một hồi mới biết là cứ add plug in CT PocketMucsic 5.0 là bị tình trạng giống treo máy (mà hình trống trơn). giờ thì không add plug in PoketMusic nữa là chạy ok. cảm ơn bạn nhé! chúc vui =D>

hungvndc

Sao em cài cái này xong SPB Plus 4chỉ thấy ở màn hình Today dòng chữ Spb is loading ... mãi thôi. Trả hiện được gì cả. Mà cài vào main rồi. Chán quá, đang dùng cái 3. ngon lành giờ lại hỏng. Có bác nào biết tại sao không ạ?
Bây giờ em tạm dùng thằng iLauncher thay thế xem sao.:D

Last edited by a moderator:

LuongQuang

Super V.I.P

Spb Time 2.2.0 build 1214

Phần mềm về đồng hồ phiên bản thử nghiệm tiếp theo. Bản này với những update chính:
- Hỗ trợ tốt hơn với WM6
- Cải tiến tính năng Alarm
- Giao diện, tính năng của Tab động với MobileShell và PocketPlus.
- Hỗ trợ đối với các skin cũ.
- Fix lỗi...

Phần cài đặt được tải tại đây: SPB Time 2.2.0 build 1214
b-)

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Sao em cài cái này xong SPB Plus 4chỉ thấy ở màn hình Today dòng chữ Spb is loading ... mãi thôi. Trả hiện được gì cả. Mà cài vào main rồi. Chán quá, đang dùng cái 3. ngon lành giờ lại hỏng. Có bác nào biết tại sao không ạ?
Bây giờ em tạm dùng thằng iLauncher thay thế xem sao.:D

Bạn vào Windows\Startup tắt bớt các chương trình không cần thiết khởi động cùng Win đi là OK thui mà! Thằng nào cũng tranh nhau đòi khởi động trước ấy mà! Chúc thành công!:p

hungvndc

Bạn vào Windows\Startup tắt bớt các chương trình không cần thiết khởi động cùng Win đi là OK thui mà! Thằng nào cũng tranh nhau đòi khởi động trước ấy mà! Chúc thành công!:p

Trong windows/startup có mấy CT nhưng em chẳng biết tắt cái nào. Có cách nào để cài đặt cho nó chạy thằng Spb pocket plus trước không hả bác?
Thanks!

XuanTruong

Super V.I.P
Trong windows/startup có mấy CT nhưng em chẳng biết tắt cái nào. Có cách nào để cài đặt cho nó chạy thằng Spb pocket plus trước không hả bác?
Thanks!

Vậy thì Bạn vào Start\Settings\Today\Items và chỉ chọn duy nhất thằng Pocket Plus thôi xem sao nhé! Không thì Bạn dùng SKTools rồi xóa đi cài lại thử xem sao! Chúc thành công!

Thanks!
Nếu muốn cho nó khởi động trước thì bạn dùng SKTools, chọn mục Windows Start up, chấm và giữa bút vào SPB Plus rồi chọn Order>Up là được!

HaChau

Super V.I.P
Để tổ chức lại các chuyên đề sao cho dễ theo dõi, từ giờ trở đi bài viết đầu tiên của mọi topic sẽ khái quát các phần mềm đã được giới thiệu cũng như cách đăng ký sử dụng chương trình.

Đề nghị các bạn lưu tâm và tập trung đi vào thảo luận sử dụng tránh loãng topic.

ht2

seo em mới INTs SBP Pocket plus thì mà hình của em ko cảm ứng được nữa vậy. Em xài Exec

ntphongzodiac

Mình ko thể cài spbpocketplus4.0, toàn báo Unsuccessfully, cài cả file CAB & .exe đều ko được, cài cả vào Main lẫn card đều ko được, giúp mình với, máy Hx4700chạy WM6. Thanks

etenx500

cai bản spb pocket plus 4.0+ bị lỗi pin. Mình cài cái đó cả ngày pin vẫn 100%. eten x500 wm 6.0

tspham16

Không hiểu sao cái phần mềm SPB Pocket Plus và SPB Phone Suite khi cài lên máy Atom EXec chạy WM6-AKU7 đều không được, lỗi là "can not installed" mà mình chọn cả trên Device hay trên Memory card cũng đều không được... Các bạn có version cho WM6-AKU7 và key cua nokhông? cho mình xin với. Chương trình này download từ trang sbphouse đó, version mới nhất luôn.
spit_image.php

Chỉnh sửa cuối: