• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM, ỨNG DỤNG CỦA SPB

HaChau

Super V.I.P
Tôi đã cài cả 2 bản Spb Pocket Plus 4.0 và 4.1 nhưng khi chỉnh độ sáng của đèn backlight từ Spb Pocket Plus trên màn hình today đều không có tác dụng. Tôi đã disable HTC today, bác nào biết cách giải quyết chỉ dùm với.
Thanks!
Bạn thử hết các trường hợp nêu tại bài viết của mình ngay trên, phần trả lời cuối chưa?
[B nói:
Vassili Philippov[/B]]
We have tried to include backlight support almost all existing PPC devices
Không rõ dòng Prophet có nằm trong danh sách tương thích không. Bạn nào dùng Neo có thể vào confirm được không.

TRANGIA63

Phần mềm chụp màn hình free nhỏ gọn là GetPDAScreen.
Với Spb Pocket Plus 4, hãy chắc chắn bạn tải tệp tại đây để có phiên bản mới nhất.

Thanks bạn HaChau mình đã làm được và báo cáo cả hai kết quả như sau:=D>
* Đã có bản Spb pocketplus v4.0.1 buil 6182 (bản này mình cũng tải ở đó mà:D)sau khi xóa toàn bộ bản cũ (phải ngưng mọi ứng dụng của Spb mới triệt để) và tạm xóa Pocketmusic 5.0.Cài xong Spb pocketplus v4.0.1 buil 6182 kiểm tra lại kết quả thấy OK mới cài lại Pocketmusic 5.0 thì không thấy xung đột gì nữa.
*Phần mềm getpdascreen đã cài ngon, đã chụp được hình và lưu trên PC nhưng chưa biết cách chèn vào bài viết này để báo cáo kết quả (Mình chụp cái about của Spb trên máy mình) :D. Nếu bạn hướng dẫn nốt hộ thì tốt quá =D>

XuanTruong

Super V.I.P
Phần mềm getpdascreen đã cài ngon, đã chụp được hình và lưu trên PC nhưng chưa biết cách chèn vào bài viết này để báo cáo kết quả (Mình chụp cái about của Spb trên máy mình) :D. Nếu bạn hướng dẫn nốt hộ thì tốt quá =D>

Bạn copy hình từ ppc vào pc => Khi muốn kèm hình vào bài viết, nếu bài viết có kèm theo trích dẫn thì làm như "Hình 2". Còn bài viết không kèm theo trích dẫn thì như "Hình 1". Sau đó làm như "Hình 3" tìm đến nơi chứa hình và bấm "Upload". Là OK thôi! Lưu ý: Hình cho phép tối đa là 640x480. Chúc vui!

LuongQuang

Super V.I.P
Spb Pocket Plus 4.0.2 Beta 1 - Build 6189

Lại bản thử nghiệm tiếp theo ngay sau khi có release của 4.0.1. Với nội dung cập nhật chính là thêm chức năng refresh cho today plugin khi cắm thẻ nhớ và chức năng của file mở rộng trong File Explorer...

Link tải:
Mã:
http://www.spbsoftwarehouse.com/downloads/pocketplus/4.0.2.beta1/SpbPocketPlus4_setup_4.0.2.beta1.exe

b-);)

Chỉnh sửa cuối:

vntrueloves

Có bác nào có bản Spb Clone Version 1.5.9 full không ah? Trên spb softwarehouse chỉ có bản demo, không có cho điền xxx vào đâu ạ.

ThaiKien

Super V.I.P
Có bác nào có bản Spb Clone Version 1.5.9 full không ah? Trên spb softwarehouse chỉ có bản demo, không có cho điền xxx vào đâu ạ.
Chỉ có bản 1.5.7 full thôi bạn ạ, mình dùng vẫn ok mà, bạn có thể tải trên diễn đàn có đó.

Tmap

Super V.I.P
Spb GPRS Monitor v2.5.1

Spb GPRS Monitor v2.5.1​

Phần mềm quản lý dung lượng GPRS quen thuộc của SPB phiên bản tiếp theo v2.5.1 chính thức phát hành ngày 29/10/07.

Last edited by a moderator:

Tmap

Super V.I.P
Spb Time 2.2.0 build 1249

Spb Time 2.2.0 build 1249

Phần mềm về đồng hồ quen thuộc của SPB phiên bản chính thức vừa ra mắt ngày 02/11/07. So với bản Beta 2.2.0 build 1214 được LuongQuang giới thiệu thì bản này không có thay đổi gì lớn, chủ yếu là fix lỗi.

Download Setup.exe
Download .CAB

HeroHP

Không rõ dòng Prophet có nằm trong danh sách tương thích không. Bạn nào dùng Neo có thể vào confirm được không.

Nếu ko nhầm thì cậu gì dùng Prophet và ROM WM6. ROM WM6 của Prophet ko tương thích với chức năng điều chỉnh Backlight của Spb Pocket Plus cũng như chức năng này của Spb Mobile Shell, hiện nay ROM WM6 của Prophet chưa có bản chính thức mà chỉ port lại từ ROM WM6 của dòng Wizard. Tớ cũng đã thử tất cả các phiên bản ROM WM6 của Prophet nhưng ko có bản nào có thể dùng được chức năng chỉnh Backlight của sản phẩm Spb cả. Nếu cậu chuyển sang dùng ROM WM5 chính thức của Prophet thì lại ok đấy.

chatchiet

SPB Time v2.2.1​
Phần mềm đồng hồ nổi tiếng của hãng SPB, đã có phiên bản mới, cập nhật thêm 1 số tính năng mới

Hổ trợ các HĐH
Tải về tại trang chủ!

changngoc

Chức năng Smart Crolling giống Iphone

Hi all,

Hiện tôi đang sử dụng con O2 XDA II, win2003se.
Tôi đã cài đặt spb Pocket Plus 4, tuy có chức năng smart-crolling mà không sử dụng được tuy đã cài đặt thành công và có soft-reset. Xin a/e cho tôi hỏi làm sao để có thể sử dụng chức năng đó hoặc có phần mềm nào làm chức năng này trên con PPC của tôi hay không.

Mong chia sẽ
Regards,
changngoc

HaChau

Super V.I.P
Hi all,

Hiện tôi đang sử dụng con O2 XDA II, win2003se.
Tôi đã cài đặt spb Pocket Plus 4, tuy có chức năng smart-crolling mà không sử dụng được tuy đã cài đặt thành công và có soft-reset. Xin a/e cho tôi hỏi làm sao để có thể sử dụng chức năng đó hoặc có phần mềm nào làm chức năng này trên con PPC của tôi hay không.

Mong chia sẽ
Regards,
changngoc
Mặc định tính năng Smart Scrolling sẽ bị disable trên máy đã có TouchFlo (tất nhiên vẫn có cách vượt qua giới hạn này bằng cách chỉnh registry để cho phép chuyển qua - lại).
Bạn kiểm tra trong Option của Spb Pocket Plus đã check vào hộp Smart Scrolling chưa.

Ngoài Spb Pocket Plus 4 thì có ứng dụng FTouchFlo miễn phí nữa.

Thân!

lovebyheart

cho em hỏi cái ..em đang xài phần mềm spb clone nhưng ko bít cách nào để xxx nó đây .Vô kiếm trong program thì ko thấy đâu hết ...mà nó cứ hiện lên bản thông báo phải đang kí

HaChau

Super V.I.P
cho em hỏi cái ..em đang xài phần mềm spb clone nhưng ko bít cách nào để xxx nó đây .Vô kiếm trong program thì ko thấy đâu hết ...mà nó cứ hiện lên bản thông báo phải đang kí
Bạn đọc kỹ bài đầu tiên của topic này nhé.

HeroHP

Cho tớ hỏi hình như chức năng update thời tiết của Spb Mobile Shell ko hoạt động nữa phải ko, có phải tại server ko support nữa ko nhỉ?

vntrueloves

Cho tớ hỏi hình như chức năng update thời tiết của Spb Mobile Shell ko hoạt động nữa phải ko, có phải tại server ko support nữa ko nhỉ?

Bác thử soft reset xem, em cũng thỉnh thoảng không update được thời tiết trong Mobile shell, softreset xong thì lại update ok.

phapqtek300

:-??mình đang dùng pocket plus 3.20 nay mình cài thêm spbmobile shell máy thỉnh thoảng lại bị treo không biết có phải 2 phần mềm nó phản ứng nhau không xin chỉ giáo

XuanTruong

Super V.I.P
:-??mình đang dùng pocket plus 3.20 nay mình cài thêm spbmobile shell máy thỉnh thoảng lại bị treo không biết có phải 2 phần mềm nó phản ứng nhau không xin chỉ giáo

Bạn dùng Pocket Plus phiên bản mới nhất 4.0.2 và Mobile Shell 1.5 đi! Dùng OK đó hai thằng này không đụng nhau đâu! Thân!

wolfman76

Không biết các bác thế nào chứ tôi cài thử touch flo thấy máy vẫn trơ trơ, dù đã up lên WM6. Trong khi đó chạy Pocket plus dùng smart rolling lại ngon lành. Công nhận pocket plus mới quá nhiều hỗ trợ hay.