• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM VỀ ĐỒNG HỒ VÀ BÁO THỨC TRÊN PPC

DHL

ActiveKitten Chronos v3.5.2​
ActiveKitten Chronos phần mềm báo thức quen thuộc, tiếp tục cập nhật phiên bản mới

Hổ trợ các HĐH
Cài đặt và đăng ký với S/N đi kèm

Sao mình cài cứ mỗi lần báo thức xong nó lại đòi Reg code lại ?

ducboss

Báo thức thì chỉ cần dùng larm mặc định của máy là được rồi, đâu cần phải cài thêm cho nặng máy!

Ô không đúng rùi! vì nó chỉ báo thức vào 1 thời điểm nhất định, không nhắc nhở nhiều và dài, theo chu kỳ và liên tục, nó sẽ giúp yourPPC như 1 người bạn luôn quan tâm, luôn nhắc nhở và báo thức bạn! I WISH I WILL HAVE IT!!!
THANKS!

Yujin

ActiveKitten Chronos v3.5.2​
ActiveKitten Chronos phần mềm báo thức quen thuộc, tiếp tục cập nhật phiên bản mới

Hổ trợ các HĐH
Cài đặt và đăng ký với S/N đi kèm

Bác ơi, cho em hỏi tí.
Sao có 2 phần 1 và 2? em phải cài thế nào, hướng dẫn giúp em nhé/
(Câu hỏi,... bị ngố. Mong có sự thông cảm)
Cám ơn

Tmap

Super V.I.P
Bác ơi, cho em hỏi tí.
Sao có 2 phần 1 và 2? em phải cài thế nào, hướng dẫn giúp em nhé/
(Câu hỏi,... bị ngố. Mong có sự thông cảm)
Cám ơn

Do dung lượng file đính kèm bị hạn chế/1 file nên người viết đã chia file ra làm 2 phần, do đó khi tải bạn phải tải cả 2 phần về và chỉ cần giải nén 1 phần thì nó sẽ tự ráp 2 phần lại với nhau thành một thư mục, bạn hãy cài đặt file trong thư mục đó.

chatchiet

AlarmToday v2.73 Build 119
Phần mềm báo thức quen thuộc, nay ra phiên bản tiếp theo 2.73

Hổ trợ các HĐH
Cài đ và đăng ký với MTK đi kèm

cnvui2106

sao em cài về nó báo chỉ là 2.73a ( 117 ) chứ ko phải là v2.73 Build 119 ?

em cũng bị y như bác

có phonealarmv1.62.1 [Build 195] mới rồi các bác up lên đi

Last edited by a moderator:

Tmap

Super V.I.P
XClock v1.1 (Freeware)

XClock v1.1

Ứng dụng xem ngày giờ trên PPC, với XClock bạn có thể tùy chỉnh màu chữ, ảnh nền và âm báo.
Hỗ trợ WM2003 trở lên.

trantuan1207

các bác ơi, em đang dùng cái S2U2 nên chỉ có thể đặt giờ bằng chính báo thức của máy thôi, nếu đặt giờ bằng chương trình khác toàn bị tịt, ko kêu, bật màn hình lên mới kêu. có soft nào gỡ đc vụ này ko ạ?

bonmat8888

đúng là toàn đòi đăng ký đi đăng ký lại, chán quá! Thôi đành quay lại Chronos 2.8 (cài đặt từ PC) vậy, dùng vẫn ngon lành!

kanzuyos

chronos

mình bực thằng CHRONOS này quá , các bác ạ.
bản nào cũng vậy, chức năng thì quá hay . nhưng mà lâu lâu nó đòi đăng ký lại ??? tại sao vậy nhỉ ? có bác nào biết cách khắc phục Chronos này ko? vui lòng chỉ giúp.
chứ em cứ ngủ quên lúc có hẹn với người yêu, cho người yêu nó đợi múc mùa 2 tiếng đồng hồ thì có chết ko cơ chứ...
ko phải một.. mà những 2 lần mới đau chứ..!
:D :D :D

wsp

Các bác cho tôi hỏi câu này: có phần mềm báo thức nào có thể đặt nhiều giờ báo thức trong cùng một ngày hoặc cho nhiều ngày khác nhau không? Mong các bác giúp đỡ. Cảm ơn nhiều

bonmat8888

Các bác cho tôi hỏi câu này: có phần mềm báo thức nào có thể đặt nhiều giờ báo thức trong cùng một ngày hoặc cho nhiều ngày khác nhau không? Mong các bác giúp đỡ. Cảm ơn nhiều

Bạn có thể dùng Chronos, bạn có thể search ở trong topic này để DL về dùng.

18S67705

cái này bạn có thể dùng Alarm mặc định cũng đáp ứng được mà...

lams-blu

Bạn xài SPB time 2.21 hiển thị Đồng hồ to tổ bố báo thức mấy lần củng được lấy nhạc mp3 làm chuông luôn

qulu

mình bực thằng CHRONOS này quá , các bác ạ.
bản nào cũng vậy, chức năng thì quá hay . nhưng mà lâu lâu nó đòi đăng ký lại ??? tại sao vậy nhỉ ? có bác nào biết cách khắc phục Chronos này ko? vui lòng chỉ giúp.
chứ em cứ ngủ quên lúc có hẹn với người yêu, cho người yêu nó đợi múc mùa 2 tiếng đồng hồ thì có chết ko cơ chứ...
ko phải một.. mà những 2 lần mới đau chứ..!
:D :D :D

Mình còn là tay mơ mới có máy nên không có kinh nghiệm nhiều để biết cách khắc phục thằng chronos. Tuy nhiên

1. Nếu chronos không bao giờ báo động đúng giờ thì phải thay cái soft khác mà xài. Tuy nhiên chưa có nhiều người nói chronos báo giờ không đúng nên chắc thằng này làm việc cũng tương đối được.

2. Nếu bạn bị nó cho trễ hẹn thì hoặc là bạn ngủ quá say ;;) mà không nghe chăng?

3. Tuy nhiên nếu nó không báo thức bạn đúng giờ hẹn bạn gái mà báo dúng mấy loại hẹn khác thì chắc nó ghen với bạn rồi nên không cho bạn gặp bạn gái bạn đúng giờ để cho bạn bị giận hờn...hi hi hi :))

Mình xài thằng này lâu rồi và cũng có bị báo giờ sai mấy lần.Đây là cách của mình các bạn thử xem:
-Bạn nên cài trên máy thì sẻ tốt hơn trên thẻ(Mình có thử rồi nhưng vẫn cài trên thẻ vì bộ nhớ máy gần hết!).Nếu cài trên thẻ thì ko dc rút thẻ ra khi đã hẹn giờ mà nếu có rút thẻ ra làm việc gì thì khi gắn thẻ vào máy phải vào lại nó(giống như là khởi động lại zậy đó)!
-Còn vấn đề về chìa thì nó chỉ bắt các bạn đăng ký do quá trình rút thẻ ra nó mới đòi chìa!Khi nó đòi chìa thi cứ cancer nó rùi tắt xong vào lại là ok mà đâu cần phải nhập chìa đâu nó chỉ tắt mấy cái cuộc hện của bạn thui mà chỉ cần vào và active nó lại là xong thân!

Chỉnh sửa cuối:

kanzuyos

autorun

các bác cho hỏi.co soft nào mà mình co thể hẹn giờ cho nó thực thi 1 chuơng trình nào đó ko, như mở 1 trang web hay chơi 1 play list gồm nhiều bài hát mình đã edit thành playlist trước đó.
chả là em có ý tưởng là cứ 6h sáng mỗi ngày thì máy sẽ tự động mở radio nghe đài FM.(qua internet hoặc playlist)
em dùng thằng chronos(có chức năng thực thi 1 soft), tưởnng nó chạy được, ai nhè lại ko ổn định, nó báo lỗi trước khi thực hiện và bắt buộc mình phải ok thì mới chịu đi tiếp. vậy thì pó tay rồi.

bác nào có cao kiến ko nhỉ. :D :D :D

chatchiet

Alarm Clock 2007 Lite v2.1.1.38062​
Phần mềm báo thức quen thuộc trên PPC , phiên bản updated

Hổ trợ các HĐH
Yêu cầu: .Net Framework 2.0
Tham khảo và tải về tại đây
Mã:
http://www.itv.sk/winco/ALC2007.aspx

bancuoia3

AlarmClock v0.04

Soft báo thức có thể set các file Mp3 làm chuông báo thức, cực kỳ nhỏ gọn (40Kb). Bạn sẽ được thức dậy vào các buổi sáng sớm với những bản nhạc du dương, hoặc sôi nổi, khỏe khoắn mà bạn lựa chọn. Hỗ trợ WM2003 trở lên.

Cảm ơ sư huynh! Nhân tiện hỏi luôn sư huynh chút về Spb time, sao tiểu đệ cài nó mà thấy nó báo thức không được tốt lắm. Cảm tạ!