• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM BẢN ĐỒ TRÊN PPC

mdapro

Đúng thế, labankiukiu lại không có refresh bất tiện lắm, Vietmap vẫn là số 1
@Phoenix: thử dùng Vietmap xem sao ;)

malanh

Mình cũng thấy vietmap tiện lợi hơn,nhìn dễ dàng hơn các soft map khác, nhìn dễ dàng hơn...

hungfv

Em kết cái Việt Map này nhất, nhưng mà hỏi tác giả mãi chẳng thấy bổ sung menu tạo bản đồ gì cả, hoặc hướng dẫn code để anh em tạo bản đồ, sau đó share trên forum có phải hơn không, một mình bác ấy đến bao giờ mới tạo hết được bản đồ của các thành phố

giacomini

VietMap thì ok nhất rồi, nhưng dữ liệu cho Tp.HCM vẫn chưa Update nên hơi thiếu. Mong bác TuTrieu mau mau cập nhật cho anh em Tp.HCM nhờ!

giacomini

Emap

Ngoài ra chương trình còn có khả năng tải bản đồ mới từ Sever (đã có bản đồ của TP HCM, Hà Nội, Đà Lạt, Huế, Vũng Tàu, Buôn Mê Thuột, Thủ Dầu Một), cập nhật thông tin, tìm kiếm trực tuyến...
Điểm mình thích nhất của chương trình này là rất gọn nhẹ, chạy nhanh, có thể cài được cho nhiều loại DTDD có hỗ trợ Java (kể cả màn hình thường và màn hình cảm ứng).
Chúc các bạn vui khi sử dụng chương trình!

Sao mình tải về mà chỉ có bản đồ Hà Nội và Tp.HCM thôi vậy? không thấy các bản đồ còn lại (Đà Lạt, Huế, Vũng Tàu, Buôn Mê Thuột, Thủ Dầu Một)?
Nếu Bạn có thì Post riêng mấy bản đồ còn lại cho anh em nhe?
Soft dùng cũng Ok lắm, nhưng mới test thử bản đồ Tp.HCM thì thấy thiếu nhiều quá. Mong tác giả cập nhật tốt hơn.

sweetyb0y

Cái Vietmap này chỉ đc cái hình đẹp, nhanh, tiện lợi còn nhìn chung thì vẫn chưa mở rộng lắm, lại ko cho phép mình tự đánh dấu các điểm trên bản đồ :-d

binhduong

Emap

Emap sài rất tốt, nhưng các bản đồ của các tp khác thì không có, em đã dùng kết nối với server nhưng không được, kết nối qua cổng máy tính Internet mà không xong. các bác có giải pháp nào giúp anh em với.

culkid

Nếu download từ 4shared theo tôi các bác gỡ các chương trình hỗ trợ download. Đó cũng là điều không ai muốn cả, nhưng nếu muốn có phần mềm cập nhật thì đành vậy thôi. Hic hic.

Bác ko cần phải gỡ IDM ra đâu . Cứ cho nó chạy , e có cái trick này , bác xài Firefox đi , sau đó lên trang chủ của firefox download cái add in tên là Flashgot , down về và restart Firefox.Lúc này khi bác download 1 cái gì thì nó sẽ ra 2 lựa chọn , 1 là down bằng firefox , 2 là down bằng IDM . Bác chỉ cần chọn down bằng Firefox là OK rồi :)

boypluto

không hiểu sao mình dơn ở 4shared có khi dược cũng có khi không. Kể cả có dung phần mềm download hay kô cũng thế

Tom_codon

Super V.I.P
không hiểu sao mình dơn ở 4shared có khi dược cũng có khi không. Kể cả có dung phần mềm download hay kô cũng thế

Chắc là internet đang bị ảnh hưởng của động đất tại đài loan nên vậy đó.Chứ 4shared.com là một trong những host hỗ trợ down cho việt nam nhiều nhất đó bạn ạ....!

Phoenix

Bạn down vào lúc nào? Mấy hôm động đất thì không sao nhưng từ hôm qua đến nay mạng bắt đầu ổn định rồi mà. 4shared.com là trang down dễ nhất đó.
Bạn phải chú ý là nó chỉ cho phép 1 người down vào 1 thời điểm thôi, nếu nhiều người cũng down một lúc thì nó bắt...chờ đấy...!!!:-?? :-?? :-??

de55518

Có bạn nào có phần mềm xem được những cơn bão hay động đất xảy ra không nhỉ?

shogunr125

Sao mình tải về mà chỉ có bản đồ Hà Nội và Tp.HCM thôi vậy? không thấy các bản đồ còn lại (Đà Lạt, Huế, Vũng Tàu, Buôn Mê Thuột, Thủ Dầu Một)?
Nếu Bạn có thì Post riêng mấy bản đồ còn lại cho anh em nhe?
Soft dùng cũng Ok lắm, nhưng mới test thử bản đồ Tp.HCM thì thấy thiếu nhiều quá. Mong tác giả cập nhật tốt hơn.

Bản đồ kèm theo Emap chỉ có Tp HCM và HN thôi. Còn những bản đồ của các thành phố khác thì bạn phải kết nối Internet và tải về thôi. Mình cũng đã online và tải về, nhưng tìm trong máy (Atom) để lấy ra mà không thấy. Ko bít nó giấu ở chỗ nào..:-/

demax

công nhận dow 4shared mệt thiệt

---------------
Nguyên văn bởi thanhlongmps
Nếu download từ 4shared theo tôi các bác gỡ các chương trình hỗ trợ download. Đó cũng là điều không ai muốn cả, nhưng nếu muốn có phần mềm cập nhật thì đành vậy thôi. Hic hic.
!

Đơn giản thôi mà. Khi máy bạn đã cài chương trình hỗ trợ download IDM thì khi pick vào link download bạn giữ phím Ctrl hay là Alt gì đấy là sẽ dùng được cách download mặc định của windows mà. Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

HDB

VietMap v1.0

Bản đồ hỗ trợ GPS miền phí của tác giả Tư Triều với data Thủ đô Hà Nội và TP Hồ Chí Minh (đã tích hợp data trong file Cab, coppy vào PPC và run)

VietMap ở đây.

link đã die rồi. mong bạn reup, Thank.

hsoncd

Bản đồ kèm theo Emap chỉ có Tp HCM và HN thôi. Còn những bản đồ của các thành phố khác thì bạn phải kết nối Internet và tải về thôi. Mình cũng đã online và tải về, nhưng tìm trong máy (Atom) để lấy ra mà không thấy. Ko bít nó giấu ở chỗ nào..:-/

Nó ở đây nè
Windows\app\jam\midlets\emap\.rms\

tanlinhub

Super V.I.P
VietMap Version 1.2

VietMap Version 1.2 - TƯ TRIỀU

Chương trình xem bản đồ, hỗ trợ GPS miễn phí của tác giả Tư Triều, phiên bản nâng cấp 1.2: Tốc độ chương trình được cải thiện, data Hanoi đã được sửa chữa, bổ sung; Có thêm Data Thành phố Hồ Chí Minh.

Link tải phần mềm và data
Mã:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=248&page=4

thanhlongmps

Emap

Mình thấy trong chuyên mục này chưa có nên mạn phép up lên. Đây là phần mềm bản đồ điện tử - Emap của Nguyễn Văn Minh (minhxp2003@yahoo.com).
Emap là chương trình bản đồ điện tử trên đtdđ, giúp tra cứu thông tin bản đồ bằng giao diện đồ họa trực quan và dễ sử dụng.
Chương trình có các chức năng tìm kiếm đường, địa điểm, địa danh, chức năng tìm kiếm đường đi tối ưu (tránh kẹt xe, tránh đường 1 chiều...) giữa 2 điểm trên bản đồ...
Ngoài ra chương trình còn có khả năng tải bản đồ mới từ Sever (đã có bản đồ của TP HCM, Hà Nội, Đà Lạt, Huế, Vũng Tàu, Buôn Mê Thuột, Thủ Dầu Một), cập nhật thông tin, tìm kiếm trực tuyến...
Điểm mình thích nhất của chương trình này là rất gọn nhẹ, chạy nhanh, có thể cài được cho nhiều loại DTDD có hỗ trợ Java (kể cả màn hình thường và màn hình cảm ứng).
Chúc các bạn vui khi sử dụng chương trình!

Bác nào tải được bản đồ từ server xuống chưa cho em xin với. Em không tài nào kết nối server để tải xuống cả. Bản đồ em cần là TP. HCM và Hà Nội. Thanks!

hsoncd

Mình cũng thử tải về bản đồ mới nhưng toàn báo không kết nối được với server không à??? Sao vậy nhỉ?