• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM BẢN ĐỒ TRÊN PPC

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình down handmapv3 về, sau khi cài và copy các file thành phố vào thư mục của handmap (mình lưu trên thẻ) vậy mà mở ra không được, không thấy có dữ liệu.
Bác nào chỉ hộ cái, từ trước toàn dùng VM mà chỉ có HN và HCM, nên phải đổi sang cái này

Vậy bạn thử copy vào thư mục documents của Device rồi load xem có không nhé. Thân!!!!

anluuvn

Mình thử xài OziExplorer thì thấy good, chỉ có 1 điều là sau khi thoát khỏi chương trình thì trong memory card lại xuất hiện 1 số folder và file rác, xóa hoài không được, tháo thẻ nhớ gắn vào PC cũng không delete duoc luôn, đành phải xài chiêu cuối cùng là copy những gì cần thiết lại rồi format cái card đó :(. Có bạn nào bị giống mình không? Chỉ mình cách khắc phụ với or giới thiệu mình 1 cái soft good hơn được không? Thanks các bạn nhiều

hcnhan

Cái link handmap trong threat này bị hỏng. Ai có link khác cho xin với
Thanks

Xin giới thiệu cái này www.nav4all.com hoàn toàn miễn phí. Không cần download bản đồ.

còn một cái nữa cũng tiện để tra cứu bản đồ.
http://www.google.co.uk/gmm/index.html
cái này chưa test ở VN. Nếu ở UK mà dùng vodafone thì nó tự động định vị vị trí điện thoại di động. Cool

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
Cái link handmap trong threat này bị hỏng. Ai có link khác cho xin với
Thanks

Xin giới thiệu cái này www.nav4all.com hoàn toàn miễn phí. Không cần download bản đồ.

còn một cái nữa cũng tiện để tra cứu bản đồ.
http://www.google.co.uk/gmm/index.html
cái này chưa test ở VN. Nếu ở UK mà dùng vodafone thì nó tự động định vị vị trí điện thoại di động. Cool
Handmap của bạn đây có đủ data của các thành phố lớn Việt nam, Bản đồ cả nước,Bản đồ thế giới:

http://www.4shared.com/file/18646541/bdade1f4/HandMap36.html

Có GPS Download trực tiếp trên GPRS hay internet khong???
Cám ơn
Ý của bạn là sao nhỉ? Nghĩa là bạn muốn có phần mềm định vị như mà là định vị qua GPRS hoặc internet chứ ko định vị qua sóng GPS hả? Theo mình biết thì ko có phần mềm đó đâu bạn!

Oxy

Có GPS Download trực tiếp trên GPRS hay internet khong???
Cám ơn

GPS hệ thống định vị toàn cầu, bắt buộc fải có thiết bị thu sóng thì mới có thể biết được vị trí bạn đang ở đâu... còn qua Internet thì làm sao có thể làm được điều này. Bạn tìm hiểu thêm về GPS trên PV đi nhé :)

atbick

Có bạn nào có map của Anh ko. Đặc biệt là thành phố Oxford. Thanks anyway

khai

@tanlinhub: map Nha Trang cho Ozi ở trang 7 bị die rồi, up lại cho mình với.
Ngoài ra, tanlinhub có bản đồ nào cho các thành phố của VN thì up giúp luôn (mình chỉ có bản đồ đường bộ, HN và HCM)
Thanks

khanhgt

Xin hỏi anh em trên diễn đàn có ai biết phần mềm Bản đồ nào có Map và hướng dẫn của thành phố Toulouse của Pháp không nhỉ ? Số là em sắp đi học ở bên ấy nên cần 1 cái bản đồ điện tử + hướng dẫn để có thể biết tìm đường mà đến trường chứ không thì :((

dlamhn

Mình thử xài OziExplorer thì thấy good, chỉ có 1 điều là sau khi thoát khỏi chương trình thì trong memory card lại xuất hiện 1 số folder và file rác, xóa hoài không được, tháo thẻ nhớ gắn vào PC cũng không delete duoc luôn, đành phải xài chiêu cuối cùng là copy những gì cần thiết lại rồi format cái card đó :(. Có bạn nào bị giống mình không? Chỉ mình cách khắc phụ với or giới thiệu mình 1 cái soft good hơn được không? Thanks các bạn nhiều

Máy tôi dùng cũng có 1 vài file đó, nhưng tôi nghĩ đó là các file lưu lại những thông tin mình đã cài đặt cho chương trình, VD như đường dẫn map, data, các bản đồ mới mở (last map)... Những file này có dung lượng rất nhỏ, nên tôi nghĩ ko nhất thiết phải dọn sạch như bạn đã cố gắng làm

khai

Sau khi cài thử một số soft bản đồ, mình có nhận xét:
- Ozi: dùng ổn, có bản đồ toàn quốc, đi đâu cũng tiện, kể cả ra đảo.
+ Bản đồ scan nên Không tìm đường
+ GPS tôt
- Tomtom: hình như cũng là bản đồ scan, giống Ozi nhưng không thấy có bản đồ VN (toàn data châu Âu, Mỹ) nên chưa thử
- Vietmap: rất tiếc là GPS không chạy trên HP6515, không biết bản thương mại đã fix được lỗi này chưa?
- Handmap: không có GPS
- Kiukiu: GPS tốt, nhưng ít data quá
- Mapking: ở VN chỉ có tpHCM

Túm lại là cứ cài hết, tiện đâu xài đó
Anh em nào có ý kiến khác, mình cùng tham khảo.
Thanks

dlamhn

Tôi đồng ý với bác, ở VN Ozi dùng phù hợp nhất.
Với Vietmap, tôi dùng O2 Orbit thì bắt đc GPS cho cả Vietmap 1.3 và Vietmap R12 nhưng tốc độ hơi chậm.

khai

Lại phát sinh một việc nữa: mình dung HP6515, máy đã có GPS và Bluetooth.
Làm thế nào để coi PPC chỉ như một GPS receive: nhận tín hiệu GPS, chuyển sang notebook qua bluetooth, xem trên bản đồ của notebook cho nó to, màn hình của PPC bé quá.
Thanks

Lại phát sinh một việc nữa: mình dung HP6515, máy đã có GPS và Bluetooth.
Làm thế nào để coi PPC chỉ như một GPS receive: nhận tín hiệu GPS, chuyển sang notebook qua bluetooth, xem trên bản đồ của notebook cho nó to, màn hình của PPC bé quá.
Thanks
Vấn đề này bạn phải sang topic GPS chứ sao lại post vào đây bạn nhỉ!

hp6828

Có bạn nào cho mình xin lại cái bản đồ Ozi và soft convert map với, link trên die mất rồi! Cám ơn nhiều!

dlamhn

Có bạn nào cho mình xin lại cái bản đồ Ozi và soft convert map với, link trên die mất rồi! Cám ơn nhiều!

Tôi có mà chẳng biết up lên đây thế nào, ở đây chỉ đc up có 512KB thôi, bác cho email tôi gửi cho.