• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM BẢN ĐỒ TRÊN PPC

tuanlinh

Có bác nào có bản đồ của Đà nẵng và Hội An cho Vietmap 1.3 ko ạ ? Em sắp vào đấy chơi vài hôm nên nếu có được bản đồ của 2 nơi đó thì thích quá ! :)

AnhQuynh

Well-Known Member
link died bác ạ ! bản đồ này là bản chi tiết đường hay sao dzậy bác

Mạng chậm quá đưa lên Host PDAviet ko được? cái này không chi tiết đường đâu bạn ah. Nó chỉ khái quát qua thôi, chỉ có các tỉnh thành phố.

Có bác nào có bản đồ của Đà nẵng và Hội An cho Vietmap 1.3 ko ạ ? Em sắp vào đấy chơi vài hôm nên nếu có được bản đồ của 2 nơi đó thì thích quá ! :)

Vietmap 1.3 hiện chỉ có Hà Nội, Tp HCM và Bản đồ chung của Việt Nam thôi chứ ko có Đà Nẳng và Hội An đâu bạn!

kiembacphi

có ai cho mình xin bản đồ Melbourne City (CBD) cho OziExplorerCE nha
Mình tìm trên google hoài mà ko có, còn trên trang oziexplorer thì nó cho toàn cả vùng Melbourne chứ ko có đường phố của thành phố Melbourne
(hoặc cho mình xin hướng dẫn làm map = cách scan bản đồ ngoài)

cám ơn nhiều

dodo

E đang dùng Ozi.Mấy bác cho E bản đồ có tên đường phố của Khánh Hòa.E cần lắm.Thank mấy bác trước

naladuong

kô có thì lấy đâu ra mà cho hả bác, chỉ có bản Ozi và cũng chỉ sơ sài vậy thui à, muôn chi tiết thì phải vận động bà con ở KH dùng nhìu GPS thì may ra.

T

Target_Locked

Guest
E đang dùng Ozi.Mấy bác cho E bản đồ có tên đường phố của Khánh Hòa.E cần lắm.Thank mấy bác trước

Mấy tỉnh nhỏ khó kiếm bản đồ lắm. Sẵn bạn cần thì mua 1 tấm bản đồ giấy rồi scan ra, vừa xài vừa share cho các anh em. =D>

muf_stocks

Emap là phần mềm dạng java, bạn copy 2 file .jar và .jab vào rồi dùng máy ảo java browse tới đó là cài được thôi!

Xin bạn chỉ dẫn chi tiết cách chạy .jar và .jab với. Tạo máy ảo java như thế nào ? Phải dùng phần mềm gì ? Chạy trên PC hay PPC ?

Cảm ơn.

Xin bạn chỉ dẫn chi tiết cách chạy .jar và .jab với. Tạo máy ảo java như thế nào ? Phải dùng phần mềm gì ? Chạy trên PC hay PPC ?

Cảm ơn.

Phần mềm tạo máy ảo Java chạy trên PPC bạn ơi, sang đây tải về dùng nhé! Sau khi cài xong thì browse đến file jar hoặc jad của bạn là xong!

thanhvlh

Phần mềm tạo máy ảo Java chạy trên PPC bạn ơi, sang đây tải về dùng nhé! Sau khi cài xong thì browse đến file jar hoặc jad của bạn là xong!

Mình dùng O2 mini thì dùng phần mềm tạo máy ảo Java nào bạn ơi? Mình đã vào Link trên của bạn tải về rồi nhưng cài lên máy O2 mini của mình không chạy được. Thanks

Mình dùng O2 mini thì dùng phần mềm tạo máy ảo Java nào bạn ơi? Mình đã vào Link trên của bạn tải về rồi nhưng cài lên máy O2 mini của mình không chạy được. Thanks

Nếu là W2k3 thì dùng cái Intent MIDlet Manager đi bạn, search nhé!

shpy

Các bạn thử VietMapr12 nhé. Giao diện đẹp, sáng. Chức năng tìm đường khá hay, bao gồm cả các loại hình tìm : tên đường (có tính tương đối sô nhà), giao lộ v.v.. Có cả GPS. Phần mềm Việt, 70 USD. Còn "thắc mắc gì" thì PM mình nhé.

khanhgt

Các bạn thử VietMapr12 nhé. Giao diện đẹp, sáng. Chức năng tìm đường khá hay, bao gồm cả các loại hình tìm : tên đường (có tính tương đối sô nhà), giao lộ v.v.. Có cả GPS. Phần mềm Việt, 70 USD. Còn "thắc mắc gì" thì PM mình nhé.
Cái này có 1 "nhược điểm" thỉnh thoảng nó lại báo lỗi không tìm được bản đồ , và cách giải quyết là xóa File bản đồ cũ ấy đi và copy qua Sync File ấy thì lại dùng được ! :D

cutedevil

em đang sài con xda1 hệ wm2003 nhung em đa tiềm rất nhiều pm xem bản đồ nhưng dều cài hông đươc bác nào có pm xem bản đồ cho em xin voi nha a ma đuôi CAB đó tại em hông có cap mà hĩ thank các bác nhiều nha
send cho em qua carzyboy69@yahoo.com nha