• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM BẢN ĐỒ TRÊN PPC

nthvnn

không được bác ơi, đây là bản việt hóa e cũng dung rồi, vẫn đòi key. giúp e với, e đang rất cần

roma

Pocket Earth v3.4 Build-158

Soft về địa lý, địa hình và định vị trên PPC, loại này quá ít nên post chung vào đây luôn.

Tính năng:
- Với phần mềm này bạn sẽ thấy bề mặt trái đất trên PPC.
- Thấy các múi giờ, thông tin các thành phố (có thể cập nhập thông tin trên 36.000 thành phố trên thế giới).
- Xác định vĩ độ, kinh độ các vị trí địa điểm trên thế giới.
- Xác định khoảng cách giữa các vị trí khác nhau.
- Có thể hiển thị các thông tin thời tiết của các thành phố qua NET.

Phần mềm có thể tham khảo thêm tại:

http://www.bluepointstudio.com/products/pocketearth.html

Phần mềm hỗ trợ WM5.0 và màn hình VGA.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm tại đây.

Có ai có phần mềm tương tự như phần này nhưng dùng cho QVGA thì shell em xin một bản với ! Phiên bản mới nhất càng tốt !
Thank !

svbkngheo

em mới sài nên không biết là do chương trình hay do mình ,em đang sài o2 neo bản rom 06 ,nhưng em cài mấy phần mềm như world info hay là LingvoSoft English - Vietnamese Talking PhraseBook 2007,PPC VITO SmartMap,thì máy đều báo là "đây không phải là 1 ứng dụng có thể cho ppc " :-?? em không biết là do không tương thích với bản rom hay sao nửa ,mong các bác giúp đỡ :(

Sad

Các bạn ơi, có phần mềm nào xác định được khoảng cách giữa 2 điểm cần đến, chỉ đoạn đường ngắn nhất giữa 2 điểm đó không?
Mình đang dùng Vietmap và Handmap. Cả 2 soft này đều có chức năng đó nhưng ở Vietmap thì bản đồ đơn giản quá, không hiện rõ đc tên phố. Còn đối với handmap thì ở phần nhập tên của 2 điểm bị lỗi, không nhập đc.
Có thể là phiên bản của mình cũ quá hoặc bị lỗi. Bạn nào có phiên bản dùng đc thì share cho mình với! Thanks

Các bạn ơi, có phần mềm nào xác định được khoảng cách giữa 2 điểm cần đến, chỉ đoạn đường ngắn nhất giữa 2 điểm đó không?
Mình đang dùng Vietmap và Handmap. Cả 2 soft này đều có chức năng đó nhưng ở Vietmap thì bản đồ đơn giản quá, không hiện rõ đc tên phố. Còn đối với handmap thì ở phần nhập tên của 2 điểm bị lỗi, không nhập đc.
Có thể là phiên bản của mình cũ quá hoặc bị lỗi. Bạn nào có phiên bản dùng đc thì share cho mình với! Thanks

VietMap R12 hiển thị thông tin khá đầy đủ, tuy nhiên là bản thương mại nên bạn phải mua, dùng thử bản trial xem có đáp ứng được nhu cầu của bạn ko nhé!

thinh30

Google Map bản mới 11-2007

Đây là phiên bản mới google map: 1.7.1.4, có nhiều cải tiến. Cần phải có wifi

Chỉnh sửa cuối:

thinh30

Google map 2.0 mới: hỗ trợ xác định vị trí không cần gps

Google map mới: hỗ trợ xác định vị trí không cần gps
đay là bản bêta, xác định vị trí thông qua GSM
Rất thú vị , thử xem sao nhé =D>=D>=D>

Khi chạy phần mềm, bấm số 0 để xác định vị trí

Chỉnh sửa cuối:

thaisan

em mới sài nên không biết là do chương trình hay do mình ,em đang sài o2 neo bản rom 06 ,nhưng em cài mấy phần mềm như world info hay là LingvoSoft English - Vietnamese Talking PhraseBook 2007,PPC VITO SmartMap,thì máy đều báo là "đây không phải là 1 ứng dụng có thể cho ppc " :-?? em không biết là do không tương thích với bản rom hay sao nửa ,mong các bác giúp đỡ :(
Có thể các chương trình ( phần mềm ) mà bạn nói là chương trình cần cài đặt trên máy PC ( mấy file cài đặt đó có đuôi .exe đúng ko bạn?) vì PPC và PC đều dùng file có định dạng .exe nhưng PC và PPC là 2 môi trường khác nhau (hệ điều hành khác nhau) mà. Với cả nhắc bạn chút nhé những bài thắc mắc như thế này bạn có thể xem ở Thead Thắc mắc trước khi post bài hỏi hoặc post ngay ở bên đó nhé, nếu ko các mod lại nhắc nhở đấy. hi hi, chúc bạn thành công!

for1danny

các bạn cho hỏi:
mình có down bản Vietmap 1.3 nhưng khi mở thì ko thấy dc tên đường. vậy đây là lỗi chương trình hay lỗi của máy mình vậy ???
Ngoài vietmap ra thì chương trình nào tốt hơn ko? máy mình là O2 Life nên ko có GPS.

tks

XuanTruong

Super V.I.P
các bạn cho hỏi:
mình có down bản Vietmap 1.3 nhưng khi mở thì ko thấy dc tên đường. vậy đây là lỗi chương trình hay lỗi của máy mình vậy ???
Ngoài vietmap ra thì chương trình nào tốt hơn ko? máy mình là O2 Life nên ko có GPS.
tks

Vietmap 1.3 phải có GPS mới dùng được Bạn nhé! Vietmap 1.3 cũng là một trong các chương trình tốt đấy! Chúc vui!:)

DoanThaiTu

có trương trình nào chỉ đường đi từ 1 địa chỉ này đền 1 địa chỉ khác như Google Map mà không cần phải kết nối internet không? tại sao TomTom va IGuidance không có chức năng này nhỉ? có ai biết chỉ cho mình với.

teddynguyen

Đúng là Vietmap ẽ sử dụng nhưng hơi khó nhìn, chưa có hướng dẫn tìm đường. Nếu có thêm các địa chỉ đặt ATM, bệnh viện, bưu điện thì tốt biết mấy.

hobykute

các bác cho em hỏi dùng vietmap r12 thế nào ạ,em đang dùng nó nhưng thấy khó quá,bác nào guide hộ em cái.Data các bác

T

Target_Locked

Guest
Google map mới: hỗ trợ xác định vị trí không cần gps
đay là bản bêta, xác định vị trí thông qua GSM
Rất thú vị , thử xem sao nhé =D>=D>=D>

Khi chạy phần mềm, bấm số 0 để xác định vị trí

Chức năng định vị qua GSM sử dụng ở đâu vậy bạn? Việt Nam hay nước ngoài?