• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM BẢN ĐỒ TRÊN PPC

lgacb

máy ko có GPS vậy có pm nào hỗ trợ cho việc định vị không ạ,hay là thiết bị cắm thêm ấy ạ em dung atom nên ko co GPS

thanhgia123

Mua con gps bluetooth là mọi chuyện ổn thôi bạn. Con đó lại lâu hết pin so với những loại pda tích hợp gps. PDA có gps thường dùng khoảng trên 2 tiếng là pin toi rồi.
Bác này nói kỳ lạ. GPS là thu tín hiệu trực tiếp từ vệ tinh định vị mà. nó cho biết bạn đang đứng ở vị trí nào trên quả đất thôi thông qua kinh độ và vĩ độ mà.:))mình đang dùng IIS nên không có GPS để chọc.:))
Vậy là bác chưa dùng gps nên ko biết thôi nếu ko có bản đồ kèm theo thì nó cũng chỉ là cục sắt vụn. GPS nó chỉ cung cấp tọa độ thôi còn phần xử lý là của phần bản đồ. Nên phần quan trọng của GPS không phải là bản thân nó mà là phần dữ liệu bản đồ chính xác đến mức nào và chức năng dẫn đường cũng là do thằng bản đồ quyết định.

Last edited by a moderator:

chan_chat

Các bác cho e xin phần mềm bản đồ Việt nam dùng cho máy o2 XDA II với. E thấy toàn phần mềm cho máy có tích hợp GPS thôi mà máy e thì ko có cái thứ xa xỉ đó. E hiện đang dùng bản rom w6.1 19212 thank các bác nhiều!

thanhgia123

Bác lấy bản đồ của vietmap về là ok thôi. Máy không có chức năng gps thì vẫn dùng phần bản đồ bình thường mà đâu có sao. Hiện giờ vietmap là vô địch rồi, data được update thường xuyên nhất đó. Vì vietmap là phần mềm thương mại nên bạn cũng có thể dùng pguide2009 free mới ra cũng được tuy nhiên phần bản data hơi cũ tí nhưng được cái free http://pydod.com/vi/pguider2009launch.html. Phần mềm bản đồ nào dùng cho wm thì bạn đều có thể cài vào máy bạn nhưng không kích hoạt được gps thôi còn phần tìm đường, mô phỏng đều ok cả bạn nhé.

minhluc

các bạn làm ơn chỉ giúp mình cách chuyển bản đồ sang các tỉnh khác với (mặc định nó cứ nằm ở TP HCM) mình dùng O2 Steath ko có GPS...mò hoài chưa đc...huhu

thaihai_

các bạn làm ơn chỉ giúp mình cách chuyển bản đồ sang các tỉnh khác với (mặc định nó cứ nằm ở TP HCM) mình dùng O2 Steath ko có GPS...mò hoài chưa đc...huhu
Nếu là Viet Map: Bạn phải chép Data vào My Documents. Mở Viet map > Hệ thống > Mở bản đồ> chọn bản đồ.

chevy

bạn click vào icon hình kính lúp ý, chọn tỉnh/thành phố, rồi nhập vào tên đường/phố gần nhà bạn (hoặc nơi nào tùy thích) là ok thôi. Cách nữa là zoom out rồi chuyển đến địa điểm nào đó rồi lại zoom in vào. :D

chan_chat

Bác lấy bản đồ của vietmap về là ok thôi. Máy không có chức năng gps thì vẫn dùng phần bản đồ bình thường mà đâu có sao. Hiện giờ vietmap là vô địch rồi, data được update thường xuyên nhất đó. Vì vietmap là phần mềm thương mại nên bạn cũng có thể dùng pguide2009 free mới ra cũng được tuy nhiên phần bản data hơi cũ tí nhưng được cái free http://pydod.com/vi/pguider2009launch.html. Phần mềm bản đồ nào dùng cho wm thì bạn đều có thể cài vào máy bạn nhưng không kích hoạt được gps thôi còn phần tìm đường, mô phỏng đều ok cả bạn nhé.

Thank Bạn! Mình tìm hiểu mãi mà cũng chỉ dùng được vietmapr12 để xem bản đồ thôi. Như kiểu xem bản đồ giấy ấy. Các chức năng tìm đường như của bản vm1.0 đều ko dùng được. Chon tên tỉnh, thành phố mình cần xem thì không được chỉ có thể di chuyển trên bản đồ tổng rồi chọn địa danh mình muốn xem rồi zoom lên thôi.

levibinhdinh

Posted via Mobile Device
bản vietmap r12 là bản đỉnh nhất hiện nay mà bạn nói ko tìm dc đường là sao. chắc bạn phải coi lai cách xaùi di chứ đâu thể như vậy dc.

32mobile

mình mới xài htc trin 100 không biết cài bản đồ nào anh em cho mình xin và hướng dân nhe

Last edited by a moderator:

32mobile

máy HTC trin100 cht 9100 mình thấy co gps hương dân giúp mình cách cài đặt và sử dụng đi mình cảm ơn nhiều,có pm ban đồ cho xin luôn nhé

tuanty

Bác nào có PM bản đồ và data của Mỹ và Canada không cho em xin với . Thank nhiều :D

ng2mat

Các bác cho em hỏi phần mềm TomTom hiện đã có data của việt nam chưa nhỉ ?

vphuongn

các bác cho em xin phần mềm và bản đồ hỗ trợ GPS của Canada được không ạ. em đang dùng Eten X800. thanks các bác nhiều.

mthstc

Không biết có pác nào xài google maps cho PPC chưa? Hình như nó chỉ hỗ trợ bản đồ USA thôi phải ko?

mthstc

Emap

Mình thấy trong chuyên mục này chưa có nên mạn phép up lên. Đây là phần mềm bản đồ điện tử - Emap của Nguyễn Văn Minh (minhxp2003@yahoo.com).
Emap là chương trình bản đồ điện tử trên đtdđ, giúp tra cứu thông tin bản đồ bằng giao diện đồ họa trực quan và dễ sử dụng.
Chương trình có các chức năng tìm kiếm đường, địa điểm, địa danh, chức năng tìm kiếm đường đi tối ưu (tránh kẹt xe, tránh đường 1 chiều...) giữa 2 điểm trên bản đồ...
Ngoài ra chương trình còn có khả năng tải bản đồ mới từ Sever (đã có bản đồ của TP HCM, Hà Nội, Đà Lạt, Huế, Vũng Tàu, Buôn Mê Thuột, Thủ Dầu Một), cập nhật thông tin, tìm kiếm trực tuyến...
Điểm mình thích nhất của chương trình này là rất gọn nhẹ, chạy nhanh, có thể cài được cho nhiều loại DTDD có hỗ trợ Java (kể cả màn hình thường và màn hình cảm ứng).
Chúc các bạn vui khi sử dụng chương trình!

Chương trình này có hỗ trợ GPS không bạn? máy cài vào tháo ra hoài nên hơi bị nặng, hỏi trước cho chắc mà :p