• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM BẢN ĐỒ TRÊN PPC

darkgemini

chỉ đề coi map ko thì ko có :|
nhưng navigation thì có đấy :D
bạn cần nước nào?? nhưng trừ USA nhé - map của thằng này mình ko rành

vậy là chết rồi mình thì đang cần map US đây, google hoài mà không thấy soft nào hay cả, cái thì cần wifi....cái thì cần navigator...thật là bất tiện

quoclong7

Phần mềm vietmap 1.3 của bác Tư Triều rất hay, nhất là thuận tiện cho việc tìm đường đi ngắn nhất, nhưng tại sao ko hiện tên đường luôn cho dễ nhìn nhỉ?

Cách sử dụng GPS như thế nào nhỉ? ai biết hướng dẫn cho mình với. thanks!

Last edited by a moderator:

Leo08

Bản vietmap1.3 khó nhìn quá. màu nền của quận hoàn kiếm là màu da cam, thì màu đường cũng rứa. vậy thì làm sao mà phân biệt được. mong bác Tư Triều test lại thử xem sao!

Hermes81

các phần mềm này có hỗ trợ GPS không các bác. nhân tiện cho mình hỏi, muốn sử dụng GPS thì phải mua thêm bộ thu phát sóng cố đúng không?

kieuhung99k5

Nhiều phần mềm hỗ trợ GPS lắm. Em dùng mấy bản đồ thì kết OZI explorer. Dữ liệu khá đầy đủ. Máy bác mà tích hợp sẵn GPS thì tốt, ko phải mua bộ thu phát riêng. Nói chung phù hợp với ai máu du lịch, thích khám phá, ko thì phí lắm.

BPvn

Làm gì có chương trình đổi đuôi html --> rar?! Trước khi Rename bạn hãy vào Options của Explorer của PC chọn cho hiện phần mở rộng của file đi đã. Sau đó đổi tên với phần mở rộng là .rar. Lúc đó PC có thắc mắc gì thì kệ nó! :D Cứ OK rồi giải nén. OK?(Nếu giải nén bị lỗi thì lúc đó hãy xem lại IDM)

Dùng chương trình Total Commander -> Đánh dấu file -> Nhấn Shift + F6 là OK

Chúc vui!

naladuong

cái data Hải Phòng sao nó khác thế, chỉ đường sai, bản này Update ngày bao nhiêu vậy, giờ đường xá thay đổi liên tục :)) ko biết đâu mà lần.

bản này cập nhật ngày 21/03/2007 đấy , không biết chỗ bạn thế nào chứ chỗ tôi thì khá đầy đủ

SirKojiro

cái data Hải Phòng sao nó khác thế, chỉ đường sai, bản này Update ngày bao nhiêu vậy, giờ đường xá thay đổi liên tục :)) ko biết đâu mà lần.

bản này cập nhật ngày 21/03/2007 đấy , không biết chỗ bạn thế nào chứ chỗ tôi thì khá đầy đủ

Chưa từng nghe thấy bản Vietmap (kể cả bản 1.2 hay 1.3) của bác Tư Triều phát triển data của các tỉnh thành khác ngoài Hà Nội, TP Hồ Chí Minh, Việt Nam ( Bản VN chỉ là địa giới hành chính). Vậy lấy đâu ra data Hải Phòng vậy ???:-?? :-?? :-??

Chưa từng nghe thấy bản Vietmap (kể cả bản 1.2 hay 1.3) của bác Tư Triều phát triển data của các tỉnh thành khác ngoài Hà Nội, TP Hồ Chí Minh, Việt Nam ( Bản VN chỉ là địa giới hành chính). Vậy lấy đâu ra data Hải Phòng vậy ???:-?? :-?? :-??
cái mà bác ấy nói ko phải là VietMap của bác Tư Triều MOD ơi, mà là VietMap GPSR12 của VietMap JSC, MOD có thể vào đây để tham khảo thêm!

SirKojiro

Nếu bạn dùng VietMap GPSR12 của VietMap JSC thì chỉ là bản Demo và được 15 ngày. Vậy bạn dùng cái nào :D :D :D

naladuong

để mình kiểm tra lai cai cab nhé, sorry vì mình đang dùng WM05, file bản đồ này chép qua Mapking không xài được, mình đã thử rồi...

qutuhu

OziExplorer version 1.12

Phần mềm xem bản đồ, hỗ trợ tối đa GPS, mời các bạn có thiết bị GPS cùng test.

Thông tin tham khảo thêm tại đây http://www.oziexplorer.com/

Map các loại tìm hiểu và tải về tại đây http://www.taybacgroup.com.vn/Default.aspx?g=posts&t=242 Dùng PM convert trên PC để chuyển định dạng Map, coppy vào PPC và chạy.

Em đang dùng soft này để xem bản đồ (tất nhiên có cả kết nối GPS), xin hỏi các bác có cách nào để máy tự xoay bản đồ để track luôn luôn thẳng theo hướng mình đang chuyển động không vậy?
Xin cảm ơn các Pro.

khottabit0433

VietMap v1.0

Bản đồ hỗ trợ GPS miền phí của tác giả Tư Triều với data Thủ đô Hà Nội và TP Hồ Chí Minh (đã tích hợp data trong file Cab, coppy vào PPC và run)

VietMap ở đây.

Cho mình hỏi có version mới chưa
bản này cũ quá rồi
vì đường xá bây h mở rộng và mới suốt mà
thanks trước nhé