• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492

LamAnhThu

Help me!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Có ai có bộ Icon cho Weather Panel như ở phía dưới không ạ? Cho em xin với! Em tìm mấy tuần nay mà không được!!!!!!!!!! Em cảm ơn!!!

Chỉnh sửa cuối:

akiramatsu

có bồ nào xài Wisbar Advance2 ko nhỉ?có nhiều icon cho phần mềm thời tiết lắm nhưng mà tui hỏng biết là của phần mềm nào cả?( muốn xài cho đồng bộ í mà) tui đang xài PM WP nhưng ko thay đổi mấy cái icon đc, link bác luongquang cho của Marsware tui coi đc nhưng ko hiểu làm sao mà tải về đc,bồ nào giúp với?

tanlinhub

Super V.I.P
Fizz Weather v2.4

Fizz Weather v2.4

Ứng dụng xem và update thời tiết trên PPC, hỗ trợ hiển thị today, update thời tiết và ảnh vệ tinh nhanh chóng, thuận tiện. Hỗ trợ các HĐH WM.

Tham khảo thông tin thêm

Mã:
http://www.fizzsoftware.com/products/weather/weather.html

Soft tại đây

Hoặc tại đây

akiramatsu

Lưu ý với những ai dùng WeatherPanel mà không có được ảnh vệ tinh khi update là do link ảnh mặc định trong Asia2 đã thay đổi nên không thể cập nhật ảnh từ vệ tinh được.
Các bạn có thể add URL sau vào phần Weather Image của soft Weather Panel và update là có thể có ảnh vệ tinh cũ:

Còn đây là hình ảnh sau khi đã add URL trên và update trên PPC:

Chúc vui! :D :D :D
cho em hỏi link của úc ở đâu ạ! dò mãi mà chẳng thấy AUS ở đâu cả?thank bác nhé!

linhlk

e đang dùng Marsware weather panel,update ngon lành khi kết nối bằng wifi và cable nhưng k update đc nếu kết nối bằng GPRS,mặc dù e vào net bình thường,có bác nào bị thé này k ạ???

lytieulong

Em cài WeatherPanel khoảng gần một tháng rồi, hồi đầu chạy rất ngon nhưng gần đây bi hiện tượng: Không hiện mục dự báo trên màn hình hoặc có hiện thì icon đơ không hoạt động và cả 2 trường hợp trên nếu cố kích vào thì đều bị treo máy và phải choc SR.
Có bác nào bị như em không???

tanlinhub

Super V.I.P
Em cài WeatherPanel khoảng gần một tháng rồi, hồi đầu chạy rất ngon nhưng gần đây bi hiện tượng: Không hiện mục dự báo trên màn hình hoặc có hiện thì icon đơ không hoạt động và cả 2 trường hợp trên nếu cố kích vào thì đều bị treo máy và phải choc SR.
Có bác nào bị như em không???

Với WeatherPanel, tốt nhất là cài vào main. Bạn cài vào đâu, nếu chưa cài vào main thì nên thử lại một lần nữa. Dây vẫn là phần mềm "đỉnh" về xem và update thời tiết.

qutuhu

Nếu bạn đã cập nhật được nhiệt độ rồi thì bạn có để gõ link ảnh vệ tinh đó để kiểm tra xem có hiện ra ảnh mây vệ tinh đó không. Nếu hiện được trên máy tính thì bạn add vào Weather panel chắc chắn cũng phải lên, còn trên máy tính mà không hiện được thì bạn có thể kiếm 1 cái link ảnh vệ tinh khác. Nhưng nhó ảnh đó kích cỡ đừng lớn quá nhé kẻo tốn tiền nếu cập nhật bằng GPRS
Link ảnh
http://weather.yahoo.com/images/asia_outlookf_en_GB_440_mdy_y.jpg
Mã các tỉnh và thành phố
An Nhon VMXX0001
Bac Giang VMXX0002
Bach Long Vi VMXX0024
Bien Hoa VMXX0003
Ca Mau VMXX0031
Can Tho VMXX0004
Cao Bang VMXX0020
Con Son VMXX0033
Da Nang VMXX0028
Dong Hoi VMXX0027
Haiphong VMXX0005
Hanoi VMXX0006
Ho Chi Minh City VMXX0007
Hoa Binh VMXX0008
Hue VMXX0009
Lang Son VMXX0023
Lao Cai VMXX0019
My Tho VMXX0010
Nam Dinh VMXX0011
Nha Trang VMXX0029
Phan Thiet VMXX0012
Phu Lien VMXX0022
Phu Quoc VMXX0032
Quy Nhon VMXX0013
Song Cau VMXX0014
Song Tu Tay South West Cay VMXX0030
Thai Nguyen VMXX0015
Thanh Hoa VMXX0025
Truong Sa VMXX0034
Tuy Hoa VMXX0016
Viet Tri VMXX0017
Vinh VMXX0026
Vung Tau VMXX0018

Các bác cho em hỏi để có mã của các địa danh trên thì vào đâu lấy vậy? có mã của TX Sơn La không vậy? Thanks.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi để có mã của các địa danh trên thì vào đâu lấy vậy? có mã của TX Sơn La không vậy? Thanks.

Trước khi hỏi bạn cố gắng tìm đi nhé như vậy thấy hay hơn nhiều. Lần này mình giúp bạn thôi chứ để các Mor là bị del bài đấy.
Để Add Son La bạn làm như sau: Settings->Add New->Name: đánh Son La->Location Code: đánh 84->Search For: đánh Son La và nhấn Search đế tìm. Thử làm xem bạn sẽ biết ngay mà. Chúc vui!!!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Có ai update Marsware weather panel qua GPRS k??? e k update đc
Tất nhiên là có thể cập nhật được bằng GPRS rồi, hiện cả ảnh vệ tinh là đằng khác nhưng muốn cập nhật được bạn phải RUN GPRS trước đã (Bạn vào setting của chương trình chọn mục about rồi nhấn vào RUN Diagnotics. Đợi cho đến khi hiện 2 dòng Success là được)

beobu

Hì, theo tớ thì dùng một cái worldmate là đủ, kèm theo bao nhiêu tiện ích khác, cài thêm mấy cái này nặng lém.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hì, theo tớ thì dùng một cái worldmate là đủ, kèm theo bao nhiêu tiện ích khác, cài thêm mấy cái này nặng lém.

Cũng tùy thuộc nhu cầu sử dụng của mỗi người thôi. Chương trình này có giao diện rất chuyên nghiệp rất dễ sử dụng với lại mình cũng không dùng worldmate mà :D

Last edited by a moderator:

hehe

e thây mọi ng bảo phải cài thằng weather panel nên main thì nó mới chạy ổn định đc có phải thế ko a?nếu cài thể thì khi minh thêm themes với icon thì chắc cũng phải 5mb thế bộ nhớ máy sẽ ngốn lắm , anh nào đang dùng phân mềm này chỉ giùm e với,em phải cài như thế nào a.Em cảm ơn a

ChuHuyHoan

Well-Known Member
e thây mọi ng bảo phải cài thằng weather panel nên main thì nó mới chạy ổn định đc có phải thế ko a?nếu cài thể thì khi minh thêm themes với icon thì chắc cũng phải 5mb thế bộ nhớ máy sẽ ngốn lắm , anh nào đang dùng phân mềm này chỉ giùm e với,em phải cài như thế nào a.Em cảm ơn a

Đúng vậy cái này phải cài trên main thì mới chạy ổn định được còn nếu bạn thích dùng thêm themes thì chọn cái nào ưng ý nhất rồi cop vào sau đó xóa themes cũ của nó đi là được như vậy cũng không tốn bộ nhớ lắm với icon cũng vậy. Bạn thử đi nha. Chúc vui!!!!

TTC

Có ai có bộ theme của weatherpanel như của mod LuongQuang không mình kiếm khắp diễn đàn mà không thấy, ai giúp mình với