• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492

binhminhmuon

Đây SpbWeather của bạn đây, bản mới nhất được mua bản quyền đàng hoàng nhé

bạn à,cảm ơn đã up soft này...(vừa rồi đánh vật với Worl mate nhưng ko đc)nghe nói soft này dễ dùng nhưng bạn có thể giải thích rõ ràng hơn về cách dùng ko?mình đã dow về rồi( đã up 1 trong 3 phần) nhưng không hiểu up date bằng cách nào???:-/
mình up cho WM6 và màn QVGA bạn ạ! cảm ơn nhiều
à,thêm 1 câu hỏi "ngớ ngẩn" nữa, mình có thể update qua PPC control được ko?hay là phải trực tiếp up date...?

bush

Không hiểu mấy cái phần mềm này nó lấy tin tức ở đâu nhỉ, không biết có chính xác hơn dự báo thời tiết của việt nam mình không

Không hiểu mấy cái phần mềm này nó lấy tin tức ở đâu nhỉ, không biết có chính xác hơn dự báo thời tiết của việt nam mình không

Mỗi phần mềm có một nguồn tin khác nhau nên chắc chắn sẽ có chênh lệch, dự báo mà! :D

TLV

Active Member

Các phần mềm thời tiết đều lấy thông tin từ... vệ tinh, và được cập nhật thường xuyên qua các trang web uy tín, độ chính xác nhìn chung là cao. Các ảnh vệ tinh chụp hình thực tế tình trạng mây, sự hình thành bão dông... và qua phân tích sẽ đưa ra các dự báo cho nhiều ngày. Qua sử dụng tôi thấy các chương trình thời tiết cho PPC là khá thiết thực. Ngoài ra ta cần quen dần với cách phân tích ảnh mây vệ tinh sẽ tự mình có những dự đoán riêng và... chính xác tương tự như dự báo của truyền hình Việt Nam.

- WorldMate lấy thông tin từ CustomWeather

- WeatherPanel: Lấy từ The Weather Chanel

- SBSH PocketWeather: Lấy thông tin của nhiều vệ tinh, ảnh radar các sân bay nên dùng chương trình này có nhiều thông tin chi tiết

....

andy_nhoc

có cái nào available để mình coi đc thời tiết ở cả viet nam và UK k ạ ??
e đang học ở london. ai có pm e được không. e chưa đủ bài for download from DS
thax các anh

HaChau

Super V.I.P
có cái nào available để mình coi đc thời tiết ở cả viet nam và UK k ạ ??
e đang học ở london. ai có pm e được không. e chưa đủ bài for download from DS
thax các anh
Bạn vào đây lấy bản Spb Weather về rồi đăng ký bằng khoá sau:
Mã:
90234150

binhminhmuon

théc méc

mình đã thử dùng Worlmate và Spb weather nhưng thấy khó sử dụng quá...(khó cài,khó kkkk)
mình dùng P3 và Rom 4.2 của Tom,thấy là phần update thời tiết theo Rom đó hình như là accu weather,rất đẹp và dễ update nhưng ko hiểu là làm cách nào để lưu lại kết quả, vì chỉ lúc sau lại phải cập nhật lại,mình đã tìm cách chỉnh nhưng ko đc?:-??
à xin cho biết thêm là mình cập nhật qua GPRS và qua Internet (qua đường Active syn) thì cách nào đỡ tốn kém hơn? :D cảm ơn mọi người đã quan tâm

agassi

mình đã thử dùng Worlmate và Spb weather nhưng thấy khó sử dụng quá...(khó cài,khó kkkk)
mình dùng P3 và Rom 4.2 của Tom,thấy là phần update thời tiết theo Rom đó hình như là accu weather,rất đẹp và dễ update nhưng ko hiểu là làm cách nào để lưu lại kết quả, vì chỉ lúc sau lại phải cập nhật lại,mình đã tìm cách chỉnh nhưng ko đc?:-??
à xin cho biết thêm là mình cập nhật qua GPRS và qua Internet (qua đường Active syn) thì cách nào đỡ tốn kém hơn? :D cảm ơn mọi người đã quan tâm

WorldMate khỏi bàn KKK mất công, hỉ có cách mua thì mới xài được, Spb Weather lại quá dễ dàng, nhập SN là ok :)
Cập nhật qua GPRS thì trả tiền, qua ActiveSync thì chi phí gần như không có :) AS cho nó lành đi bác, dù gì nó cũng lưu cho bác thông tin thời tiết bèo cũng cả tuần rồi, lo gì :)

binhminhmuon

Cảm ơn Agassi nhiều, nhưng làm cách nào để lưu lại kết quả bi giờ?vì cứ xem xong thì một lúc sau lại ko thấy đâu nữa lại cập nhật lại...
Bạn làm ơn hướng dẫn mình cách lưu lại nhé,thx

agassi

Cảm ơn Agassi nhiều, nhưng làm cách nào để lưu lại kết quả bi giờ?vì cứ xem xong thì một lúc sau lại ko thấy đâu nữa lại cập nhật lại...
Bạn làm ơn hướng dẫn mình cách lưu lại nhé,thx

Để cho dễ, bác download Spb Weather 1.7 về xài, dùng số điện thoại 46123413 lấy "mưa nắng" lâu dài :) bác chọn những thành phố muốn nhận thông tin dự báo thời tiết, mỗi lần sync nó sẽ tự động cập nhật, không phải lo lắng gì nữa.
Spb Weather được cái có khá nhiều thành phố, thông tin dự báo khá pro chứ không đại khái mưa, nắng như các soft cùng loại :)

Muốn "pro" hơn tí nữa thì bác dùng Spb Traveler , em này khá hay và hoàn toàn thay thế được WorldMate nếu như bạn không cần tính năng quản lý thông tin các chuyến bay :) số điện thoại của em này: 3K3848A525C9 :)

binhminhmuon

Agassi ơi, mình cài cả 2 lên rồi nhưng đều rất khó chỉnh để update toàn báo lỗi thôi,giúp mình nói chi tiết hơn đc ko?cần update thời tiết HN thôi,cảm ơn nhiều

agassi

Agassi ơi, mình cài cả 2 lên rồi nhưng đều rất khó chỉnh để update toàn báo lỗi thôi,giúp mình nói chi tiết hơn đc ko?cần update thời tiết HN thôi,cảm ơn nhiều

Chỉ cần 1 trong 2 cái thôi, bác thử cái Traveler xem sao, em cài vô chọn city thế là xong, bác thử lại xem sao.

vuanhk10

em có xem qua kết quả bình chọn soft weather hay nhất, Spb đứng đầu với 35.71% nhưng em nghĩ nó đc dùng nhiều vì độ nổi tiếng, có ai chuyên gia đánh giá hộ xem cái nào hay nhất ko??