• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492

TLV

Active Member
em có xem qua kết quả bình chọn soft weather hay nhất, Spb đứng đầu với 35.71% nhưng em nghĩ nó đc dùng nhiều vì độ nổi tiếng, có ai chuyên gia đánh giá hộ xem cái nào hay nhất ko??

Theo đánh giá của cá nhân tôi:

1- Weather Panel, SBSH Pocket Weather: 2 cái này ngang nhau, tuỳ theo người sử dụng

2- MobiMate WorldMate: thông tin thời tiết ít hơn 2 cái trên nhưng có nhiều chương trình khác đi kèm, thuận tiện cho du lịch. Giao diện đẹp.

agassi

Em thấy SPB Traveler vừa đáp ứng được thông tin thời tiết như SPB Weather vừa có gần như đầy đủ tính năng của Worldmate, chỉ thiếu mỗi tính năng quản lý chuyến bay cập nhật online.

TLV

Active Member
Em thấy SPB Traveler vừa đáp ứng được thông tin thời tiết như SPB Weather vừa có gần như đầy đủ tính năng của Worldmate, chỉ thiếu mỗi tính năng quản lý chuyến bay cập nhật online.

Cập nhật tỷ giá trên SPB Traveler không chính xác bằng trên Worldmate.
Bạn đối chiếu với tỷ giá thị trường sẽ thấy, thí dụ USD với VND

18S67705

đúng đấy, tỷ giá của Spb Travel cập nhập toàn sai, ví dụ rõ ràng nhất tỉ giá giữa ÚD và VND....

agassi

Tỉ giá bác nói là tỉ giá thị trường tự do hay tỉ giá thị trường liên ngân hàng?

_zoom_

sao SPB Weather mói nhất lại k cập nhật đc thời tiết ở thái nguyên nhỉ...bác nào chỉ e với

caothanhhai

Spb Weather được mỗi cái Today đẹp nhưng dự báo không chính xác tí nào (Hà nội đoán 47 độ ...)
Hiện tôi đang dùng Worldmate Classic cũng được (thiếu lịch bay và vệ tinh) nhưng phần Today không hay lắm (không có tùy biến ,cứ động vào là chạy lâu ơi là lâu, nó mà để bấm giữ thì hay hơn ...)

DHL

Tôi thấy đẹp và chính xác nhất là WeatherPanel chỉ mỗi tội là nặng thôi.

laivinhanh

mình đang dùng bản SPB weather 1.07 ko biết bi lỗi sao mà chỉ có mỗi báo về độ ẩm mà ko co nhiệt độ. Ai biết thì chỉ giúp mình với. thanks!!!!!!!!!!

deutsch2005

Để cho dễ, bác http://www.spbsoftwarehouse.com/products/weather/?en"]download Spb Weather 1.7 về xài, dùng số điện thoại 46123413 lấy "mưa nắng" lâu dài :) bác chọn những thành phố muốn nhận thông tin dự báo thời tiết, mỗi lần sync nó sẽ tự động cập nhật, không phải lo lắng gì nữa.[/COLOR]
Spb Weather được cái có khá nhiều thành phố, thông tin dự báo khá pro chứ không đại khái mưa, nắng như các soft cùng loại :)

Mình làm như hướng dẫn mà khi chạy nó báo lỗi " Error downloading data from site" . Thử lại vài lần bằng cách vào new source nhưng vẫn không có kết quả. Bác nào biết cách giải quyết xin chỉ giáo.:-??

HaChau

Super V.I.P
Mình làm như hướng dẫn mà khi chạy nó báo lỗi " Error downloading data from site" . Thử lại vài lần bằng cách vào new source nhưng vẫn không có kết quả. Bác nào biết cách giải quyết xin chỉ giáo.:-??
Bạn kiểm tra xem có vào được Internet trên PPC không đã. Thử dùng Pocket Internet Explorer vào trang pda.vn hoặc google.com xem có được không.
Nếu không được thì bạn vào xem hướng dẫn cách dùng Internet thông qua ActiveSync ở chuyên đề THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Thân!

cuongking

theo các pro thì chương trình thời tiết nào skin đẹp nhất, hồi trước e dùng WP thấy skin nó rất thực và sinh động,nhưng Đalat lại không thể cập nhật nên kô sdung nữa...kô biết còn chương trình nào đẹp như nó không

XuanTruong

Super V.I.P

Spb Weather Version 1.7.2
Release date: 15-11-2007

Phần mềm về thời tiết của nhiều vùng, miền trên thế giới. Cập nhật thời tiết thông qua Internet, phiên bản mới. Về chức năng thì không cần phải nói nhiều chắc ai cũng biết! Dùng cho PPC từ 2002 trở lên!

Link Download tại trang chủ:
File EXE: DOWNLOAD
File CAB: DOWNLOAD

louisthefrance

bạn ơi,mình down chương trình này rồi nhưng không bít cài vào máy làm sao cả,usb thì ko kết nối được.mình đang xài O2xdamini.bạn giup mình được không

XuanTruong

Super V.I.P
bạn ơi,mình down chương trình này rồi nhưng không bít cài vào máy làm sao cả,usb thì ko kết nối được.mình đang xài O2xdamini.bạn giup mình được không

Bạn chép file CAB vào thẻ nhớ trên ppc và vào trình quản lý ExplorerFile trên máy, sau đó trọt vào file đó để chạy cài đặt! Chúc thành công!

nguyenlam1105

Mình thấy Spb Weather là đẹp nhất rồi, có điều thời tiết báo không chính xác lắm, tin là chết á. Để xem chơi cho đẹp thì được

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình thấy Wheather Panel vẫn đẹp nhất với rất nhiều skin, đã có 1 topic chuyên về theme cho nó. Bên cạnh đó là thông tin khá chính xác nữa

thiensongnhi

Các bác tiền bối chỉ cho mình các cài các software cho máy PPC (ở đây em cài SPB Weather) trong Win Vista với. Lúc em cài ActiveSync vào Vista thi nó bảo ko cài được vào Vista, em tìm trong Control Panel rồi thì thấy muc Windows Mobile Device Center, thấy nó connect bình thường. Nhưng khi cài đặt chương trình, ở đây em cài SPB Weather, thì nó bảo ko tìm thấy ActiveSync nên ko install được, bó tay các bác à.
Bác nào bị trường hợp như em, giải quyết cho em cái.
Thanks