• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492

timtim

Link download file cài đặt đầy đủ.
Không cần đăng ký.Đầy đủ link của các ảnh vệ tinh có Việt nam

sao mình vào phần set anh vệ tinh nó không có thông tin gi hết vậy , hiện ra cái bảng trắng tinh và nhất là kô cho mình chọn ô "Selext weather image" nên kô cách nào làm như bạn hướng dẫn được mong bạn coi lại , mình rất khoái mây cái ảnh vệ tinh , bản của bạn có cả tiếng việt nữa lại càng khoái mong bạn kiểm tra lại dùm , thank

horkbajir

sao mình vào phần set anh vệ tinh nó không có thông tin gi hết vậy , hiện ra cái bảng trắng tinh và nhất là kô cho mình chọn ô "Selext weather image" nên kô cách nào làm như bạn hướng dẫn được mong bạn coi lại , mình rất khoái mây cái ảnh vệ tinh , bản của bạn có cả tiếng việt nữa lại càng khoái mong bạn kiểm tra lại dùm , thank

Bạn down file đính kèm của mình giải nén rồi copy đè lên file sẵn có (hoặc chưa có) trong thư mục cài nhé ( như mình cài vào thẻ là \SD Card\Program Files\MarsWare\WeatherPanel)

Last edited by a moderator:

thanhnam

Graph ngày của WP 2.5.1 vẫn không hoạt động được hả các bác... Chán quá đi, mới 5h chiều đã thấy mặt trời của ngày hôm sau rồi. Thật là ngại nếu phải dùng phần mềm khác ... Phần mềm SPB dùng có bị lỗi như vậy không các mod ?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Graph ngày của WP 2.5.1 vẫn không hoạt động được hả các bác... Chán quá đi, mới 5h chiều đã thấy mặt trời của ngày hôm sau rồi. Thật là ngại nếu phải dùng phần mềm khác ... Phần mềm SPB dùng có bị lỗi như vậy không các mod ?

PM nào cũng vậy chỉ mang tính tương đối chứ ít khi tuyệt đối được đâu chỉ chờ họ fix lỗi để dùng mà thôi. Thân!!!

Spinner

Cho mình hỏi cài đặt thế nào để có thể update được thông tin thời tiết???
Thanks!
Quên mất! mình dùng spq weather nhé!

Last edited by a moderator:

ThaiKien

Super V.I.P
Cho mình hỏi cài đặt thế nào để có thể update được thông tin thời tiết???
Thanks!
Quên mất! mình dùng spq weather nhé!
Bạn có thể cập nhật qua Wifi, qua GPRS hoặc qua Sync (máy tính phải được kết nối Internet), sau đó vào option chọn tự động update hoặc là giữ vào phần SPB Weather trên màn hình today rồi chọn refesh là nó sẽ cập nhật!

Spinner

Có thể hướng dẫn mình cập nhật qua GPRS được không? Mình không biết cài đặt GPRS!!!

XuanTruong

Super V.I.P
Có thể hướng dẫn mình cập nhật qua GPRS được không? Mình không biết cài đặt GPRS!!!

Nếu máy Bạn dùng WM6 thì Bạn vào ĐÂY tải phần mềm HTC Network Wizard về cài vào máy chạy lên (Nếu Bạn dùng mạng nào thì chọn mạng đấy Vina hay Mobi, Viettel) Sau đó khởi động lại máy là được! Chúc thành công!;;)

vandinhle

Mình có một kinh nghiệm là : Nếu bạn cài WP lên thẻ nhớ thì bạn vẫn phải chép đè file *.dll vào thư mục Program file/......../Weather Panel ở trong main thì mới đăng kí được vì phần mềm này dù bạn cài ở đâu thì vẫn có thư mục trên ở trong main.
Còn khì các bạn updata thì phải thấy biểu tượng updata hoạt động thì khi đó máy của bạn mới đang kết nối với Server để updata.Vì nhiều khi mình updata nhưng máy của mình không kết nối đựoc với Server vì một lí do nào đấy nên không updata đưoc thời tiết.Trong khi đó mình lại đinh ninh là máy đã đựoc updata > kết quả sai bét>Bỏ soft. Theo mình các bạn có thể sang đây để down một bộ theme của WP rất đẹp và hiển thị rõ ràng và nhất là khi mình kết nối updata được hay không là biết ngay vì có biểu tượng kết nối updata ngay màn hình Today[/FONT]
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=8430
CÁC BẠN ĐĂNG KÝ KHÔNG ĐƯỢC CHÚ Ý

Các bạn làm theo hướng dẫn của ancola66 sẽ thành công.Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

thanhnam

WP 2.5.1 dạo này không còn chính xác như trước ngày 1/1/2008. ví dụ như : Graph ngày hôm nay báo nhiệt độ 15/14 nhưng thời điểm update vào lúc 8h10 sáng nay báo là 11 độ ( Chỉ chính xác thời điểm update ) và cũng không thèm thay đổi nhiệt độ ngày ( vẫn thấp nhất là 14 và cao nhất là 15 )... ngày mai cung vậy 17/15 độ ?

thanhnam

Có ai quan tam đến đồ thị ngày của WP 2.5.1 nũa không ? Mặt trăng của 34 mem dùng WP có mọc khi chiều xuống không ? Có ai giống minh không nhỉ :
trước khi updte:

Sau khi update ... và không có đồ thi nhiệt độ 24 h và nhiệt độ thấp nhất ngày không thống nhất với graph ngày :

tuantu1405

bác nào có cách up Hạ Long vào spq weather không?

bác nào có cách up Hạ Long vào spq weather không? mình ở Hạ Long nên rất cần, Mong chi giáo. thank

blackcat0312

có bạn nào thấy dùng spb weather tụt pin nhanh hơn bình thường không nhỉ? cái này đẹp nhưng cài vào wizard của mình tụt pin nhanh hơn ( rom default cua Tmobile nên chắc ko phải tại rom đâu )

XuanTruong

Super V.I.P
có bạn nào thấy dùng spb weather tụt pin nhanh hơn bình thường không nhỉ? cái này đẹp nhưng cài vào wizard của mình tụt pin nhanh hơn ( rom default cua Tmobile nên chắc ko phải tại rom đâu )

Không riêng gì Spb weather đâu, mà tất cả các soft chạy nền trên màn hình today đều tốn pin cả! Chúc vui!:)

hanoiwap

Super V.I.P

Link đã được cập nhật ngày 30/01/2008

Dịch thêm một số chuỗi.
Thêm một số ảnh vệ tinh.Bản Full.Không cần đăng ký
[HIDE="Thanks"]DOWNLOAD
[/HIDE]
Nếu chưa có điều kiện vào Internet,có thể thử bằng cách copy dữ liệu từ đây (Hà nội,Huế,tpHCM 29/12/2007)
Download và giải nén để được thư mục data.Copy vào \Program Files\MarsWare\WeatherPanel
Kềm theo đây là bộ Icon động cho VGA

Bạn có thể tham khảo thêm (bằng PC)tại ĐÂY hoặc bằng Pocket PC tại ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P

Weather Panel là phần mềm cập nhật dự báo chính xác nhất trong các phần mềm dự báo thời tiết.Bạn thử mà xem

hanoiwap

Super V.I.P
Em thấy phần mềm pocketweather là pro nhất !
Bác nào có KKK của SBSH pocketweather thì chia sẻ cho anh em đi , chứ dùng thử thì nó không sướng tí nào cả !:p

-Pocket Weather v1.00.02(tested)(v2.0 vẫn chưa có KKK) Nhấn Thanks để xem SN nhé.
[HIDE="Thanks!"]hanoiwap@gmail.com
TCexkPrllN[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
em đang dùng Weather Panel, mấy hôm nay (khoảng 2-3 hôm em không nhớ chính xác) không hiện được cái Temp. Graph trong ngày nữa (Graph trong tuần vẫn bình thường), update mãi vẫn không hiện trong khi các chức năng khác vẫn ok. Có bác nào bị lỗi này chưa ạ?

bác ơi cho em xin cái file radar.txt để em lấy thêm mấy cái ảnh vệ tinh được không ạ? Em cảm ơn

File radars.txt đã cập nhật thêm và đã gói vào trong file cài đặt rồi bạn ạ
Cập nhật link [HIDE="Thanks"]Animated_WeatherPanel_Vi_Full.arm.cab[/HIDE]

Ani_WP_icons.VGA.CAB
Và một sô Icons động cho QVGA và VGA

Chỉnh sửa cuối: