• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: ĐỌC BÁO ĐIỆN TỬ TRÊN PPC

noname25

Vâng, e xem lại, có 1 số mục xem được toàn bộ bài, nhưng vẫn có 1 số mục không xem đc toàn bộ. Thanks nhìu

HaChau

Super V.I.P
File template mà nxdung2610 nói không đồng nhất với template mà mọi người trao đổi ở trên và đó cũng là đặc điểm quan trọng nhất mà Spb Insight vượt lên tất cả các trình đọc tin khác là nó có khả năng tuỳ biến cao việc trích xuất dữ liệu để có thể đọc trọn vẹn khi offile. Có thể từ nguồn tin HTML bất kỳ cũng được chứ không phụ thuộc vào RSS. Có nguồn RSS có hình ảnh nhưng phần lớn là chỉ tóm tắt nội dung bản tin nên đọc rất chán.
Bạn thử template ở mấy bài đầu sẽ thấy phần script xử lý nội dung thông tin của nó.

ti-toe

File template mà nxdung2610 nói không đồng nhất với template mà mọi người trao đổi ở trên và đó cũng là đặc điểm quan trọng nhất mà Spb Insight vượt lên tất cả các trình đọc tin khác là nó có khả năng tuỳ biến cao việc trích xuất dữ liệu để có thể đọc trọn vẹn khi offile. Có thể từ nguồn tin HTML bất kỳ cũng được chứ không phụ thuộc vào RSS. Có nguồn RSS có hình ảnh nhưng phần lớn là chỉ tóm tắt nội dung bản tin nên đọc rất chán.
Bạn thử template ở mấy bài đầu sẽ thấy phần script xử lý nội dung thông tin của nó.

Anh Hà Châu ah! em thấy anh rất rành về cái vụ template này đấy, hay anh lập 1 topic mới: Yêu cầu đề nghị template spb insight đi :) em nghĩ mọi người cũng cùng í kiến như em. Anh Hà Châu và mọi người thấy thế nào ạ
=D> Xin mọi người cổ vũ HC cùng em ạ

HaChau

Super V.I.P
Anh Hà Châu ah! em thấy anh rất rành về cái vụ template này đấy, hay anh lập 1 topic mới: Yêu cầu đề nghị template spb insight đi :) em nghĩ mọi người cũng cùng í kiến như em. Anh Hà Châu và mọi người thấy thế nào ạ
=D> Xin mọi người cổ vũ HC cùng em ạ
Chưa rõ việc lập chủ đề mới có thích hợp hay không :-? Chỉ sợ dăm bữa nửa tháng vắng như chùa bà Đanh thôi.
Các bạn cứ làm thử, nếu có thể thì post cái script lên để mọi người cùng debug và học hỏi lẫn nhau vì sơ bộ diễn đàn mình thấy dân web design/programming đâu hết ý.
Dân chủ tập thể hết mực nhé :))

Thân!

PS: Ti-toe có hỏi riêng về lấy tin từ nguồn này:
http://www.dddn.com.vn/Desktop.aspx/Tin-Thitruong/Chung-khoan/
Chúng ta cùng nghiên cứu khai thác dữ liệu về doanh nghiệp nhé.

ti-toe

Mới tạo cái template cho 24h, các bạn test thử xem nhé:

Cái template của bác Kan vẫn chưa hoàn chỉnh, nó chỉ load thêm cái ảnh thôi, còn thông tin chi tiết thì vẫn chưa load được! :(

Nemmatlanh

Đúng là có một số mục như thời trang,làm đẹp vẫn chưa hoàng chỉnh.Nhưng những cái đó bạn sang mục Tổng hợp 24h là sẽ đọc đựoc toàn bộ tin đó.Và em cũng mong bác Kan sớm hoàn chỉnh hơn nữa.Nhưng dù sao thì cũng rất cảm ơn Bác!

tanlinhub

Super V.I.P
rssPicker v1.0

rssPicker v1.0

Hãng Megasoft mới phát hành phần mềm cập nhật và đọc tin tức trên PPC có tên rssPicker phiên bản 1.0. Các bạn thử và cho ý kiến nhé. Theo mình là có thể thay thế cái Spb Insight đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Kan

Đúng là cái template 24h lần trước chưa hoàn thiện. Mình đã sửa lại, thêm thời gian cập nhật:

Các bạn test và cho ý kiến nhé ;)

sacuboy

iCA PPC 1.0.3

Một sản phẩm cùa người Việt :D
Chương trình có chức năng:
- Thu nhận thông tin của các tin tức đã được thu thập, xử lý tự động trên Website Tổng hợp Tin tức từ các trang Nguồn như Vnexpress, VNecomomy, Vietnamnet, Tintucvietnam,...
- Tạo ra giao diện trực quan, nhanh chóng dễ dàng cho việc xem tin tức hằng ngày với tốc độ download tin tức nhanh chóng và thời gian xem tin được rút gọn một cách tối thiểu.
- Lưu trữ tin tức trong CSDL có trong PPC. Giúp cho việc xem tin tức offline dễ dàng (đòi hỏi PPC phải có SQL CE).
- Sắp xếp, chọn lọc các thể loại, website mà bạn muốn xem.

Chương trình được phân phối cho sử dụng với mục đích cá nhân hoàn toàn miễn phí.

Theo trang chủ thì chỉ hỗ trợ WM2003 nhưng đã test trên WM5 vẫn hoạt động tốt.

Tại sao mình luôn bị báo là hết bộ nhớ trong khi đó thực tế card của mình dung lượng trống đến cả 100M ?

Utxd

Tại sao mình luôn bị báo là hết bộ nhớ trong khi đó thực tế card của mình dung lượng trống đến cả 100M ?

Chương trình sử dụng cơ sở dữ liệu SQL cho WM, mỗi file chỉ khoảng 18MB thôi cho dù thẻ nhớ có lớn đến đâu đi nữa :D

212

Các bác cho em hỏi cái, mình Update rss kiểu này có bao giờ ăn virus không nhỉ? Em bị một lần mất hết dữ liệu trên SD, ông anh cũng bị thế luôn.

Nemmatlanh

Mình đã Update nhiều lần rồi mà chưa thấy bị dính Virus bao giờ cả.Mà đã có Virus nào tấn công được WM đâu mà bạn lo?Nếu mà bạn bị Virus thì cũng là do bạn cắm thẻ nhớ vào PC nên Virus lây từ PC sang thẻ nhớ thôi.Bạn chỉ cần cho ra PC mà diệt là hết sạch thôi mà.Cứ yên tâm mà Update đi nhé.Đọc tin Offline tuyệt lắm đó.Thân!

noname25

Theo mình thì kô có đâu, mình cũng đã update nhiều rồi có sao đâu, với lại các trang báo này cũng đáng tin cậy mà.

Kan

Template VnExpress

Nhận thấy template vnexpress vietnamnet đã đưa lên trên diễn đàn vẫn chưa thực sự hoàn thiện: load nhiều tin kô liên quan đến chủ đề, nhiều tin bị "noheader", và có nguy cơ bị "hết hạn" khi sang năm mới với các links sửa thành "2007". Kan đã viết lại 2 template cho VnExpress, chỉ load đúng các tin chính và đảm bảo kô bị hết hạn :D

1. VnExpress 1.0 - lấy link từ trang chủ.

2. VnExpressRSS 1.0 - link từ trang RSS (VnExpress mới có RSS :-? ):

Bản này đầy đủ thông tin hơn về ngày cập nhật, hỗ trợ đọc tin vắn với những tin ít quan tâm, tuy nhiên chỉ giới hạn cập nhật 10 tin mới, trong khi bản trên thì có bao nhiêu đọc tất b-)

2 template kèm theo

Chỉnh sửa cuối:

Kan

BBC tiếng Việt mình đã đưa lên ở trang trước, bản này có sửa đôi chút để "lọc" tốt hơn, kô cho độc giả có ý kiến :D

Còn template cho Dân trí đây nhé:

nimda

Tóm lại là 2 cái template của utnx hay hơn hay của kan hay hơn. Mấy pác đưa ra nhiều lựa chọn quá em không biết chọn cái nào, ngồi thử thì hơi mất thời gian. Theo em cứ load hết tất tần tật về là tốt vì khi đi ngoài đường có đầy đủ mà đọc.