• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: DRIVER CHO LAPTOP

Status
Không mở trả lời sau này.

khanh123

Em đang muốn tìm drive cho máy sonyvaio VGN-FS315B,
các bác tìm gìum mình nhé.thanks các bác trước.

quangthang

Em đang cần driver Toshiba SATELLITE M35X-S311
Em vào link của bác namnet nhưng die hết rồi
Mong các bác giúp đở ,đang cần gấp

khocviem

E có con Sony Vaio -FS920 không sử dụng được phím Funtion,e thử down các hotkey rồi mà không được,bác nào biết cách chỉ e với

PhamDung

Vụ này chắc thua :( Vì hầu như cài windows là nó xài được ngay ấy mà.

Lần trước mình cũng con IBM như thế, đành pó tay. Anh biết thì share kinh nghiệm lại cho anh em luôn nhé.

khocviem

driver Function

Vụ này chắc thua :( Vì hầu như cài windows là nó xài được ngay ấy mà.

Lần trước mình cũng con IBM như thế, đành pó tay. Anh biết thì share kinh nghiệm lại cho anh em luôn nhé.

Với IBM down hotkey của nó là được,Thường các máy bây giờ khi mua máy không có đĩa Win bản quyền đi theo mà nó được lưu trong ô cứng với phân vùnig riêng và đặt trong chế độ ẩn.Để xem được mình dùng PQmagic unhide phần vùng của nó và copy lại.Trong đấy đầy đủ hết các driver và restone win và driver lại khi cần ,có nhiều người không biết format ổ cứng lên dữ liệu mất hết.:((
E báo để các bác biết mà tránh đừng để giống như e,hay dùng máy chiếu mà không sử dụng đựoc phím Fn lên bây giờ đang bó tay.huhu

dczien

E có con Sony Vaio -FS920 không sử dụng được phím Funtion,e thử down các hotkey rồi mà không được,bác nào biết cách chỉ e với

Có lẽ Sony và Toshiba có chức năng riêng cho bàn nhím như nhau, mình xài Toshiba cài hotkey chưa đủ phải cài thêm file control nữa mới dùng Fn được, bạn kiếm trong drivers hoặc trên web dòng máy của bạn có file control hoặc common không??nếu có cứ tải file đó về cài thử, chúc bạn thành công :D xài laptop không sử dụng được fím Fn bực lắm :-??

linhplayer

con fs742w cua em cũng thế, nhưng bây giờ ổn rồi, bác phải cài driver đúng thứ tự thì mới được, dòng vaio nó thế, không cài đúng thì một số thứ không chạy được.
thứ tự như sau:
BIOS update (if available)
Intel® Chipset (if applicable)
Microsoft KB896256 (Mobile Dual Core) (only available on some models, please verify with Sony Support web site http://www.sony.com/pcsupport)
Microsoft KB909667 (System stops responding during standby, hibernate or shutdown.) (only available on some models, please verify with Sony Support web site http://www.sony.com/pcsupport)
Sony Notebook Control (if applicable)
Sony Programmable I/O (if applicable)
Sony Shared Library
Video
NOTE: On some newer VAIO PC models, the system will support two different graphics hardware. The setting mode is identified as:
Stamina: Intel Graphic mode
Speed: Nvidia® Graphic mode
Audio
Modem
Network
Camera
Wireless
MPEG Encoder
Multi Card reader (if applicable)
Flash Media (if applicable)
Flash Media registry
Memory Stick® media
Memory Stick Registry
Bluetooth® Registry (if applicable)
UPEK TouchChip Fingerprint Coprocessor
Infineon® Trusted Platform Module
Wireless Keyboard and Mouse utility
SmartWi™ Utility
Cingular Connection Utility
WWAN driver
Any other Sony Utilities
NOTE: Will be explained in the software dependency section
Hard drive protection
Toshiba Bluetooth application

khanh123

các bác ơi em có con Sony Vaio -FS315B khi em cài window vista vào thì cái loa nó không hát.?
các bác cho em link để down drive .xin cảm ơn

ruavang10kg

Bác nào biết đường link download driver cho Fujitsu-Siemens thì up lên cho em tham khảo với, đang dùng Amilo A1650G của Fujitsu-Siemens, tìm trên mạng thấy các driver toàn là bản từ 2005 rồi. Ko thấy có driver nào mới cả

biliem

tui cần driver cho keyboard cho con vaio pcg-fx55a_bp(j), win xp bác nào có cho em với

gendtu

Có bác nào biết có driver của Samsung P28 cho Vista chưa, thì chỉ cho mình với nhé.
Chạy Vista mà toàn driver cũ, thấy không ổn lắm.

laser

Bro nào có driver mới cho Card wireless gắn trong miniPCI hiệu intelPro 2200 b/g không. Cho mình với. Mình mới gắn con này nhưng sống yếu quá, đang tính tìm driver mới cho em nó.
Thanks.

Status
Không mở trả lời sau này.