• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: GIẢ LẬP WINDOWS MOBILE TRÊN PC

trongtints

Không còn ai quan tâm đến vấn đề giả lập PPC trên PC sao.!! mình sd đường truyền DialUp khó khăn lắm mới tải chương trình về được,nhưng cài chưa thấu vào đâu nên hỏi thêm bí kiếp để có dịp Test chương trình PPC trên PC thẳng tay...vậy mà không ai quan tâm hết.!:mad:( :(( :((

Utxd

Không còn ai quan tâm đến vấn đề giả lập PPC trên PC sao.!! mình sd đường truyền DialUp khó khăn lắm mới tải chương trình về được,nhưng cài chưa thấu vào đâu nên hỏi thêm bí kiếp để có dịp Test chương trình PPC trên PC thẳng tay...vậy mà không ai quan tâm hết.!:mad:( :(( :((

Quan trọng là phải cài file efp.msi, gần 60MB. Còn muốn Sync được thì phải cài đủ 3 file, thiếu 1 cũng không được đâu :D

trongtints

Quan trọng là phải cài file efp.msi, gần 60MB. Còn muốn Sync được thì phải cài đủ 3 file, thiếu 1 cũng không được đâu :D

Thì mình cũng đã tải đầy đủ 3 tập tin rồi: efp,netsvwrap và v1emulator. Khi cài V1Emulator xong và chạy thì máy báo là không có máy ảo nào,cho nên bị gián đoạn ngay từ đầu rồi...có cách nào không Pác.!;;)

lmsonvt

Dùng Device Emulator Manage để giả lập Windows Mobile trên PC

Đôi khi để kiểm tra soft hay game của WM trên PC mà không cài vào thiết bị là nhu cầu rất cần thiết, điều này là cần thiết và rất hữu ích cho các nhà lập trình và cả những người sử dụng. Hiểu được vấn đề đó, Microsft đã cho ra lò soft giả lập rất hữu ích, đó chính là Device Emulator Manage.

Để chạy được, cần có 3 file là netsvwrap.msi, efp.msiV1Emulator
File netsvwrap.msi, download tại đây
2 File efp.msi và V1Emulator.zip down load tại đây

Cái này có giúp mình tạo được những giao diện trên PPC trực tiếp trên PC không bác? Ví dụ như là dùng WAD chẳng hạn. Lướt chuột trên PC và trên PCC cũng sẽ y chóc như thế. Được thế thì tuyệt cú mèo nhỉ.
Thanks bác Hà Châu nhiều nhé

Last edited by a moderator:

Utxd

Cái này có giúp mình tạo được những giao diện trên PPC trực tiếp trên PC không bác? Ví dụ như là dùng WAD chẳng hạn. Lướt chuột trên PC và trên PCC cũng sẽ y chóc như thế. Được thế thì tuyệt cú mèo nhỉ.
Thanks bác Hà Châu nhiều nhé

Đã nói giả lập PPC trên PC mà, tức là trên màn hình PC sẽ có 1 giao diện gần giống với PPC thật, có thể cài và vọc phần mềm như trên PPC, trừ việc Uprom, gọi điện, gửi tin SMS là chưa được thôi :D

trongtints

Có Huynh Đệ nào biết tại sao V1Emulator mình cài được mà không tạo được máy ảo trên PC chưa nhỉ, ai biết phông tin nhanh dùm nhé-vì mình thấy Giả lập PPC trên PC hấp dẫn quá...nếu đợi không chắc phải cài thằng Windows lại-mà lâu lắm.!b-)

Utxd

Có Huynh Đệ nào biết tại sao V1Emulator mình cài được mà không tạo được máy ảo trên PC chưa nhỉ, ai biết phông tin nhanh dùm nhé-vì mình thấy Giả lập PPC trên PC hấp dẫn quá...nếu đợi không chắc phải cài thằng Windows lại-mà lâu lắm.!b-)

Thật sự không biết trả lời sao nữa, mình đã cài và dùng trên 3 máy khác nhau, máy nào cũng dùng được hết nên không biết là lỗi xãy ra ở đâu :-??

trongtints

Thật sự không biết trả lời sao nữa, mình đã cài và dùng trên 3 máy khác nhau, máy nào cũng dùng được hết nên không biết là lỗi xãy ra ở đâu :-??

Thanks các pác nhiều vì đã cố gắng...vài ngày nữa mình rãnh thì đành cài lại thằng Windows XP Edition Tablet 2005 cho nó chỉnh vậy.!:-?? :-?? :-?? rồi cài lại thằng V1Emulator xem có thuần phục nó được không.!

lmsonvt

Đã nói giả lập PPC trên PC mà, tức là trên màn hình PC sẽ có 1 giao diện gần giống với PPC thật, có thể cài và vọc phần mềm như trên PPC, trừ việc Uprom, gọi điện, gửi tin SMS là chưa được thôi :D

Dzách lầu. Mình phải thử ngay xem sao. Mấy ngày nay mạng kém quá nên phải hỏi bác trước để đỡ mất bandwith của anh em khác. :p
Thanx bác trongtins vì thằng Soti luôn nhé. Mãi không nhớ ra tên thằng cu đó

trongtints

Chào các Pác,.
Mình đã cài lại thằng Windows rồi (Bản Windows XP Edition Tablet 2005 SP2). Vẫn như cũ khi cài thằng Emulator 1 hoặc 2 Beta cũng không tạo được máy ảo trong Emulator. Trong bảng Tab mục File có Restore image,khi mình chạy DeviceEmulator để tạo ảnh thì nó báo "Device Emulator,Error: File is not valid emulator saved-state file". Mình chạy tiếp thằng DvEmuManaget và nó báo cũng như thế. Trong Action cũng không có tùy chọn nào thực thi cả. Trong Tab Device Emulator Managet thì chỉ có duy nhất Other,mà thằng Other cũng bị Ó đăm luôn nên chẳng có gì... Các pác cho biết mình fải làm sao tiếp để cài Giả Lập được, hay mình cài thêm bản Window XP khác-thế thì mệt lắm đấy...!:) Vì không cài được Emulator nên 2 file EFP & Netsvwrap không thể cài tiếp được....

Chỉnh sửa cuối:

giacomini

Các Bác cho hỏi có cách nào cài file có đuôi EXE cho máy ảo không? Vì máy ảo mình không Sync với PC được. (Do có nhiều file đuôi exe không mở được với WinRar để lấy file CAB ra)

tendangnhap

Chuyện này có nhiều người hỏi và trả lời rồi mà bạn, xin phép Mod cho em được trả lời lại. Nếu không trích xuất được file cab với Winrar thì bạn cứ việc cho chạy file exe đó. Nó sẽ tự bung trong folder: "C\Program Files\Microsoft ActiveSync\" hoặc là ngay ở folder Program Files luôn. Bạn vào đó mà lấy file cab rồi chép vào folder mà bạn share với PPC ảo để làm Storage Card đó, xong chạy file cab trong PPC ảo để tiến hành cài đặt thôi.

VIETHOANGBABY

Cách cài file exe trên giả lâp nhé
- Vào Start -chạy Microsoft ActiveSync 4.1. Chọn File -Connection Setting- Allow connections to one of following - DMA
- Start-Programs-Microsoft Windows Mobile 5.0 MSFP Emulator Images -chạy Device Emulator Manager.
- Start- Programs- Microsoft Windows Mobile 5.0 MSFP Emulator Images-chọn giả lập muốn sử dụng (Savestate)
- Nhấn Refresh trong Device Emulator Manager, ngay lập tức sẽ xuất hiện tên giả lập mà bạn đang mở. Nhấn phải chuột vào tên máy giả lập trong Device Emualtor Manager và chọn Cradle. Giả lập sẽ kết nối với máy tính thông qua Microsoft ActiveSync. Khi giả lập đã kết nối và đồng bộ được với máy tính thì Microsoft ActiveSync sẽ hiện thông báo Connected. Sau đó các bạn có thể tiến hành cài đặt file exe trên giả lập

trongtints

:(( Vậy mình đành chờ một ngày cao nhân xuất hiện để chỉ cho mình Fix thằng Windows ngương bướng...buồn thiệt nghen khi không giả lập được PPC trên PC thì làm sao Test mạnh tay được đây. Phục hồi hoài cũng mệt chứ các Pác.!:(( :(( :((

trongtints

Hình như chương trình giả lập PPC này nó không tương thích với WinXP SP3 các Pác. Mình đã thử cài Win lại mấy lần. WinXP Edition Tablet PC SP2 rồi tới thằng WinXP SP3 cũng không thể giả lập được luôn. Khi mình cài lên máy khác bản WinXp SP2 thì được,chắc ai cũng cài được chỉ có mình là không nên nói hơi nhiều chút-thông cảm nha.!:|

cool

Hic có vấn đề với "thẻ nhớ" lần đầu làm thì nó ra, sau khi soft reset thì chẳng thấy đâu nữa help

black_silver

ủa? phần mềm giả lập này có ứng dụng gì mới không mấy huynh? đệ mới xài nên chưa hiểu

sportdinh

Bác utxd cho mình hỏi tí:
Mình đã cài đủ cả 4 part như chỉ dẫn, cài luôn cả PPC2003_SaveState nhưng ko thể nào kết nối ActiveSync với máy ảo được, còn thiếu cái gì nữa ko bác? Cái PPC2003_SaveState làm tăng tốc độ kết nối nhưng dùng thế nào mình cũng chưa biết, mấy cái file netsvwrap.msi, efp.msi và V1Emulator chỉ dùng cho WM5 thôi đúng ko bạn?
Mình dùng O2mini, bạn hướng dẫn giúp với nhé
thank